What's new

[Hỏi đáp] Lần đầu phượt Phan Rang, xin ý kiến mọi người giúp với :)

Hanni1009

Phượt thủ
Hi anh chị / bạn bè :)

Lần đầu tiên tham gia diễn đàn nếu có gì sai sót mong mn bỏ qua cho :x

Tình hình tết này em tính làm 1 chuyến phượt tầm 4 ngày từ Sài Gòn đi Bảo Lộc - Phan Rang và về lại Sài Gòn, nhờ mn tư vấn giùm mình những vấn đề sau:

1. Những vật dụng cần thiết mang theo (mình có tham khảo topic khác thì biết là nên mang gọn nhẹ nhưng không biết ngoài những vật dụng du lịch bình thường thì nên mang theo thêm những gì nữa)
2. Mình dự định khởi hành mùng 4, về mùng 7, nhưng nghe nói mùng 7 không tốt lắm, muh mình coi ngày thì thấy mùng 7, mùng 8 khá tốt nên không biết thật hư ra sao (mình hơi mê tín) vậy cho mình hỏi ý kiến thử có ai đi mùng 7 chưa ạ :(
3. Dự tính sớm mùng 4 khởi hành đi lên Bảo Lộc, đi thác Dasara và thêm chừng 2 điểm nữa (mn góp ý nên đi đâu giùm mình, mình không biết gì về điểm đó hết), sau đó ở lại 1 đêm trên BL và sớm hôm sau khởi hành đi Phan Rang, có thể ở đó 2 ngày rồi tầm trưa mùng 7 hoặc sáng mùng 8 chạy về SG luôn. Mn thấy như vậy có đc không ạ?
4. Tư vấn giùm em địa điểm dừng chân, ăn uống, qua đêm và tham quan dọc đường nhé.
5. Tư vấn giùm em đường nên thế nào (vì em chưa có kinh nghiệm gì hết trơn)

PS: Em đi xe wave thường thôi (chiều Wave đầu tiên đó, chắc cũng chục năm rồi) không biết đèo nổi không (đi 2 người)

Hihi, cám ơn mn nhiều nhiều nhé :)

Ở trong đây có mục hỏi đáp , bạn đăng trong đây coi chừng bị lock bài đi đó .

P/s : Bao giờ bạn đi ? Có gì thắc mắc , gửi mail cho mình , đi như thế nào nói rỏ thêm 1 tí vào đó . Cần lịch trình thì mình làm và tư vấn cho mà đi .

Mail : [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,118
Latest member
sanphukhoa
Back