What's new

[Chia sẻ] Lang thang Bắc Mỹ

Em mở chốn này để em và các bác post ảnh và kể chuyện về Canada và Mỹ, nơi cách Việt nam thân yêu của chúng ta 1/2 vòng trái đất.
Đầu tiên em muốn giới thiệu về thành phố Montreal của Canada, nơi ngôn ngữ chính thức là tiếng Pháp.

Place d' Armes ở Old Montreal

Montreal City Hall

Ảnh trường đại học Duke ở North Carolina, US. Trường này rất có tiếng ở đây về Y học.

Tượng ông Duke, người bỏ tiền xây trường này

Kí túc xá của SV trong trường Duke

Ảnh trường đại học Duke ở North Carolina, US. Trường này rất có tiếng ở đây về Y học.
Tượng ông Duke, người bỏ tiền xây trường này

Cho iem hỏi chút, cái dài dài dưới chân tượng là của sinh viên hay của bác vầy (wait)

Ở nhà cũng có lắm xe này, dưng mà nó mầu vàng mà có thể đứng thẳng người không đụng nóc!

Last edited:
Cho iem hỏi chút, cái dài dài dưới chân tượng là của sinh viên hay của bác vầy (wait)

Ở nhà cũng có lắm xe này, dưng mà nó mầu vàng mà có thể đứng thẳng người không đụng nóc!

Em thì không có đủ tiền mua xe này rồi.
Đó là nhà thờ ở trường Duke.
Hôm em đến đúng vào lúc có đám cưới nên có xe dài dài này.
Cái xe màu vàng bác nói là loại xe gì vậy?

New York, trung tâm tài chính lớn của thế giới với phố Wall nổi tiếng.
Con bò vàng, một biểu tượng của New York Stock Exchange.
Theo quan niệm ở NY, nếu bạn sờ được vào chú bò này bạn sẽ có nhiều may mắn trong lĩnh vực tài chính (đặc biệt là về cổ phiếu). Nên phần sừng của bò sáng hơn hẳn phần lưng.
Arturo Di Modica, nghệ sỹ ở New York, sinh ra tại Sicily, làm ra chú bò này bằng tiền túi với giá 360.000 usd (tính theo thời điểm nhũng năm cuối thập niên 80). Wall Street Bull được làm bằng đồng và nặng khoảng 7000 pound. Tháng 12 năm 1989, Arturo Di Modica đem đặt chú bò này tại New York Stock Exchange như là quà tặng Noel dành cho dân New York. Cảnh sát đã di chuyển chú bò này đi, do tượng này đặt ở nơi quan trọng ở New York mà không xin phép. Sau đó do sự yêu cầu quá mạnh mẽ của dân chúng, Wall Street Bull được đặt lại tại vị trí như hiện nay (plaza at Bowling Green với đầu hướng về phố Broadway).
Vào năm 2004, Arturo Di Modica rao bán chú bò này với điều kiện là người mua không được di chuyển tượng đi nơi khác.

Em thì không có đủ tiền mua xe này rồi.
Đó là nhà thờ ở trường Duke.
Hôm em đến đúng vào lúc có đám cưới nên có xe dài dài này.
Cái xe màu vàng bác nói là loại xe gì vậy?

Hô hô hô ... ở nhà người ta gọi là xe bút bác ợ

:))

Tiếp ảnh về cái Grand Canyon này đi bác ơi ! Em là em thích nhất cái vùng này, mỗi tội chưa có thời gian để đi....

Nhân đây, bác cho em hỏi có được đi xuống thung lũng này không? Đi bộ đường núi hoặc có đường mòn, đường ô tô đi xuống không hả bác?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back