What's new

[Chia sẻ] Lang thang Bengium

Atomium ở Brussels, trái tim EU. Đáng tiếc lúc em đến thăm thì em nó đang được tân trang nâng cấp sắc đẹp nên bị dính anh cần cẩu vào ảnh.

The Grand Place, nơi thu hút lượng du khách đến tham quan lớn nhất ở Bỉ. Khu town hall được bắt đầu xây dựng vào năm 1402 và hoàn tất toàn bộ vào năm 1455. Vào ngày 13 tháng 8 năm 1695, theo lệnh của vua Louis XIV, François de Neufville và quân đội Pháp đã phá huỷ bằng súng thần công. Chỉ có ngọn tháp chính vài một vài toà nhà là còn sót lại. Khu này sau được xây lại từ 1695 đến 1700.

2 ngày đi Brussels là hơi nhiều, đi hết các điểm tham quan trong thành phố bạn chỉ cần đi 1 ngày.

Chiều tối hãy bắt chuyến tàu muộn đi Bruges từ ga Central - Khoảng 1 giờ tàu về phía Bắc. Bạn hãy tìm phim In Bruges để xem trước sẽ tăng cao cái mong muốn được đi đến đây... đẹp, thanh bình và lãng mạn lắm, được mệnh danh là Venice của phương Bắc đấy.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

UI, bạn gaubeo, cám ơn bạn đã chỉ điểm mình, cái hostel đó mình rất thích, nhất là món bia và bia tasting. Nên đi Brugges 1-2 ngày đi bác chủ thớt !!!

Lâu rồi không có thời gian rảnh để hầu chuyện các bác. Đợt này nông nhàn, lại có hứng thú từ chuyến châu Âu về, em xin tiếp tục cái thread này. Đầu tiên là một số ảnh ở Amsterdam sau 7 năm em quay lại.

Nhà ga trung tâm ở Amsterdam

Lần trước em cũng có chụp 1 kiểu ở gần chỗ này. 7 năm vẫn không thay đổi mấy

Mời các bạn thêm vài tấm ảnh kênh rạch ở Amsterdam. Nước ở đây bẩn thôi rồi. Bác dẫn chương trình cho em còn nói các nhà làm trên kênh còn thải trực tiếp vào dòng nước ở đây không qua xử lý gì cả

Leuven có trường đại học khá nổi tiếng. Buổi chiều SV hay ra ngồi các quán bày ở ngoài đường rất vui và giống ở Việt nam

Grote markt. Mấy quán bia chỗ này không thích bằng bên Oude markt. Ôi em nhớ Leuven quá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back