What's new

Lang thang Nha Trang - thích là nhích, sao phải xoắn ^^

28-7, chưa khám hết Nha Trang thì phá thêm ngày 29 nữa. Tùy hứng :))

Bạn ở Nha Trang - thành phố biển xinh đẹp đến ngây ngất, nhưng có lúc nào bạn chợt nhận ra, chưa bao giờ, hoặc đã lâu rồi chưa tự thưởng cho mình 1 ngày để ngắm, để đắm trong cái ngất ngây cùng nhân loại.

1 chút dở hơi khiến tớ không chọn Vinpearl - hòn Ngọc Việt, thiên đường du lịch.
Tớ muốn dành cho mình chút đơn giản và bình dị.

Lang thang Trần Phú - con đường đẹp nhất Nha Trang, đơn giản chỉ để ngắm những ngôi nhà xinh xinh và hít hà cái mùi vị của biển...
Thăm tháp bà Ponagar, khám phá nghệ thuật điêu khắc Chămpa ...
Ngồi trên Hòn Chồng ngắm nhìn thành phố, miên man với những câu chuyện không đầu không cuối, 1 chút may mắn nhận ra những kỷ niệm suýt bị bận bịu chôn vùi...
Hay cũng có thể là chùa Long Sơn (Chùa Phật trắng), dinh Bảo Đại, thác YangBay...

Đói là ăn, mà ko đói cũng cứ thích là ăn :))

Dạo quanh phố phường, dạo qua thị trường, xì xụp bánh canh chả cá, cuốn lấy cuốn để nem nướng Nha Trang, hay biến bụng thành thùng với 1 list: bò nướng lạc cảnh, bún sữa, bún ốc, bánh căn, chả ram... (viết thôi đã thèm)
...
Quá nhiều thứ cần phải khám phá để cảm nhận được tâm hồn Nha Trang :)
...
1 mình lang thang, cũng chưa lên lịch trình cụ thể.
Ai rảnh và có hứng thú thì đi cùng mình cho vui.
Ai hiểu Nha Trang thì tư vấn giúp mình cho đc cái lịch chuẩn.
Ai ko rảnh, cũng chẳng hiểu Nha Trang mà đã chịu khó đọc đến cái dòng này thì cũng cảm ơn chân thành :D

Hẹn gặp Nha Trang ngày ko cô đơn!

chào bạn, mình là người NHA TRANG nè ^^
Mình là sinh viên đang học trong sg, hè này khoảng ngày 10/8 mình mới về quê, nếu bạn đổi lịch trình đi thăm NT thì mình có thể là hướng dẫn viên cho bạn, nếu ko thì bạn cần tư vấn j mà giúp đc mình sẽ giúp ^^
chúc bạn chuyến đi nhìu niềm vui!!

chào bạn, mình là người NHA TRANG nè ^^
Mình là sinh viên đang học trong sg, hè này khoảng ngày 10/8 mình mới về quê, nếu bạn đổi lịch trình đi thăm NT thì mình có thể là hướng dẫn viên cho bạn, nếu ko thì bạn cần tư vấn j mà giúp đc mình sẽ giúp ^^
chúc bạn chuyến đi nhìu niềm vui!!

Tư vấn giúp mình mấy địa danh nên đi, mấy món nên ăn nha (cái kiểu ko thể bỏ qua khi đến NT ý) :) Cảm ơn nhé!
Dù ko gặp đc dịp này vẫn hy vọng 1 ngày nào đó tương lai ^^

Thực ra đi Nha Trang cũng giống như đi Hạ Long, Đà Nẵng - Hội An thậm chí lịch trình còn đơn giản và dễ đi hơn.
Nơi đầu tiên bạn đến là Nha Trang. Nếu ít ngày thì chỉ ăn chơi trên khu trung tâm, đi tắm biển Nha Trang ở dọc đường Trần Phú là cũng đủ thú vị. Nhưng người ta bảo nếu đi NT mà không đi các đảo thì chưa cảm nhận được cái đẹp.

Vì thế, bạn nên thuê tàu đi các đảo để ngắm cảnh và chụp ảnh. Tốt hơn là mua tour nhưng cần hỏi kỹ vì nhiều tour cũng rất bát nháo.

Tuy nhiên, mình thì thích đi NT theo kiểu du lịch bụi một mình hoặc nhóm bạn bè đi khám phá. Từ Nha Trang có thể đi xuôi Cam Ranh qua biển Bãi Dài chơi, nhưng thật sự thú vị thì phải đi các vịnh Ninh Vân và vịnh Vân Phong. Tại vịnh Vân Phong, nơi thiên đường của cảnh đẹp nhưng còn hoang sơ và xa lạ. Nếu bạn chỉ đi du lịch thuần túy thì chỉ nên dừng lại ở TP Nha Trang là đủ.

Các điểm cần tham quan như tắm biển + thăm tháp Bà Ponagar, cafe Hòn Chồng cho bít + vũ trường và bar Nha Trang + đi tắm khoáng nóng (nói chung đều rất gần)...

Bạn có thể xem thêm tại đây http://goo.gl/EVC9qT có khá nhiều thông tin thú vị và mới. Chúc bạn có 1 chuyến đi vui vẻ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back