What's new

Lào - Thái - Cam - Sài Gòn - Hà Nội mùng 2 Tết âm

Mình có ông cậu ruột đang bị cuồng chân nên trên tinh thần thằng cháu hiếu đứng ra giúp đỡ lập lịch trình và kêu gọi bạn đồng hành cho chuyến đi xuyên 4 quốc gia trong 15 ngày này
Kinh phí dự kiến 10-12 triệu / người

Lịch trình được thực hiện bằng xe máy và đưa ra quá gấp gáp khởi hành vào ngày mùng 2 Tết âm lịch

Ngày 1 : HN - Mộc Châu
Ngày 2 : Mộc Châu - cửa khẩu Lóng Sập/Pa Hang - Muang Khoun (Xieng Khuang)
Ngày 3 : Muang Khoun - Phonsavan (Xieng Khuang) - Luang PraBang
Ngày 4 : Luang PraBang - Vang Vieng
Ngày 5 : Vang Vieng - Vientiane
Ngày 6 : Vientiane
Ngày 7 : Vientiane - cửa khẩu Friendship Bridge/Nong Khai - Bangkok
Ngày 8 : Bangkok
Ngày 9 : Bangkok - Pattaya - Bangkok
Ngày 10 : Bangkok - cửa khẩu Arayapraphet/ PoiPet - Siem Reap
Ngày 11 : Siem Reap
Ngày 12 : Siem Reap - Phnom Penh
Ngày 13 : Phnom Penh - cửa khẩu Bavet/Mộc Bài Sài Gòn
Ngày 14 : Sài Gòn - HN (bằng không hoặc bộ tùy theo điều kiện kinh tế và thời gian)
(lịch trình tham khảo của Emily Tear và Thuận Anh - cảm ơn 2 tác giả :) )

Đang cần tuyển thêm 2 xe ( 2 xế + 2 ôm ), ai có nhã hứng thì ném gạch gấp nhé hoặc liên lạc lại với mình : 0986602436 - Hưng

Xin cảm ơn!

Last edited by a moderator:
Re: Lào - Cam - Thái - Sài Gòn - Hà Nội 25/7 - 8/8

Thèm lắm, hóng ngày mọi người trở về vậy hức hức. Nhưng chạy Bằng xe máy thì cũng hơi vất vả trừ khi gửi xe ô tô đêm để ngày hôm sau tham quan được nhiều hihi. Vụ từ Sài Gòn về Hà Nội là cũng tốn lắm hichic. Em ngồi hóng vậy ạ.

Vụ từ SG về HN có nhiều option, có thể ko tốn chi phí thì sẽ phát sinh thêm 2-3 ngày bạn a.
Và hiện đi xe máy hay bus cũng là 2 option luôn :D. Đi xm sẽ chủ động hơn đồng nghĩa với việc phát sinh nhiều vấn đề rủi ro hơn
Nếu đủ đk về thời gian và kinh tế và đã có hộ chiếu thì nên join đi bạn, đừng băn khoăn nữa, còn trẻ thì tranh thủ mà đi :D

...
Ngày 2 (26/7): Mộc Châu - cửa khẩu Lóng Sập/Pa Hang - Muang Khoun (Xieng Khuang)
Ngày 3 (27/7): Muang Khoun - Phonsavan (Xieng Khuang) - Luang PraBang
...

Với lịch của ngày này mình sợ bạn không kịp đi thăm cánh đồng Chum và coi Sa giông đâu.
Chỉ riêng từ Phonsavan đi Luonprabang là khoảng 350km rồi và đường thì khá quanh co đèo đốc đấy.
Nếu bạn đi hai xe (tốt) 4 người may ra được, đi đông không đi kịp như chơi.

Vì điều kiện khách quan, chuyến đi xe máy xuyên 3 nước sẽ được dịch lại khởi hành 2 tết âm lịch 2012. Vậy mình tiếp tục tuyển xế và ôm. Mong bác nào có đủ điều kiện cùng tham gia cho vui nhé :)
Welcome

Re: Lào - Tháii - Cam - Sài Gòn - Hà Nội mùng 2 Tết âm

Mình có đủ điều kiện để tham gia nên bạn Gà Trưởng cho mình join cho vui nhé. Nhận làm thủ quỹ lo các vấn đề hậu cần luôn. Chỉ có duy nhất một điều kiện là cho mình làm ÔM của chủ thớt thôi :D.

Đi dài ngày quá mình khó lòng theo hết được từ đầu đến cuối hic. Thế nếu mình chỉ đi mỗi Lào (tức là đến Vientiane hoặc Bangkok) rồi bay về SG có được không bạn? Như thế có ảnh hưởng gì đến đoàn không nhỉ?

theo lịch trình trên đó bạn, khởi hành 2 tết âm tức là từ 24/1/2012 - 5/2/2012
Mình cũng đang nghiên cứu xem rút được ngắn lịch trình đi đc 3-4 ngày để mọi việc dễ dàng hơn
Về việc bạn December nói thì khó lắm vì chắc chắn bạn bỏ ngang thế sẽ ảnh hưởng đến đoàn rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,120
Latest member
niharikash
Back