What's new

Lập hội đi Đà Nẵng tháng 12(23-28/12)

Mình có dự định lập team đi Đà Nẵng vào tháng 12 này... đi càng đông càng vui.
Lịch trình: 23/12-28/12
ngày 1: nhận phòng ks, ăn tối và chơi tại HA
ngày 2: sáng dậy trả phòng bắt xe về ĐN, trưa đến nơi, nhận phòng (dự định ở ks gần biễn Mỹ Khê), ăn nghỉ tại ĐN, tối đi đón noel bên cầu sông Hàn, hòa mình vào dòng người tấp nập, 1h đêm về ngủ
ngày 3:Sáng dậy ăn sáng, tầm 9h lên Bà Nà mua vé vào chơi, thăm quan ngắm cảnh, chụp ảnh tự sướng, 3h về khách sạn, tối ra biển đốt lửa trại(nếu đông người)
ngày 4: ra biển và tận hưởng hương vị của biển, ăn hải sản
ngày 5: sáng đi dạo các địa danh trong thành phố, chiều trả phòng, ra sân bay về HN

Dự toán chi phí:
Vé máy bay(Jetstar, khứ hồi, chặng Hà Nội - Đà Nẵng) mình có thể mua được với giá khoảng tầm 1 040 000 d( bạn nào quyết đi, gọi điện cho mình mình sẽ hướng dẫn chi tiết)
Chi phí khách sạn(200k/phòng/4 người -mùa này ít khách đi tắm biển) = 50 000 x 5 = 250K
Chi phí đi lại( estimated 100k/ngày- tính xông xênh vì đợt mình vào HCM, toàn đi taxi 1 người mà hết cũng tâm này, vào đà Nẵng mình sẽ đi xe khách và xe ôm là chủ yếu, tùy điều kiện có thể thuê xe máy đi nếu muốn vi vu nhiều-thuê xe máy còn rẻ hơn vì cưa đôi tiền) = 500k
Chi phí ăn uống (100k/ngày- cực xông xênh, vì trong đó rẻ lắm)= 500k
Vé lên Bà Nà: 300k
Tổng chi phí= 2 590 000 d/ người
(Lưu ý các chi phí chỉ là do mình tự tính thử, có thể phát sinh thêm nhé... ngoài ra có một số bạn bảo vào ĐN nên ăn ít nhất 1 bữa hãi sản cho đã đời, khi nào form đc team mình sẽ họp bàn sau nhá )

P/S: bạn nào alo cho mình sớm mình có thể book hộ vé máy bay Vietjet giá rẻ(158k khứ hồi) trong hôm nay và ngày mai 11,12/10/2012(mình không đảm bảo sẽ book thành công nhé)

Last edited by a moderator:
À quên, mình nói qua về những địa danh và đặc sản của ĐN nhé:
Đà Nẵng có nhiều đặc sản như mì Quảng, bún chả cá, bún mắm, bánh kẹp, bánh xèo, v.v....
Tham quan thì có Ngũ Hành Sơn, Bãi Bụt, Bãi Tiên Sa, bán đảo Sơn Trà, Cù lao Chàm, Suối Mơ, Suối Hoa, v.v...

Hi ban, neu dc ban book giup minh 1 ve nhe- sg-dg gia re 10k do. Minh ten Hoa -01689952673.

Sao minh ko di vao dip le 1/1 ban? Ve may bay mai co gi minu goi ban nhe, thay cty nghi mhiu wa

Last edited by a moderator:
10k nhưng mà thuế và phí cộng vào, nếu đi khứ hồi là lên 158k cậu ạ :). Mình book cho bạn nào ở HN, gặp mặt trực tiếp và ra hàng net book cùng thôi(dùng thẻ tín dụng của mình)
Cậu có thể ra ACB làm thẻ visa hoặc mastercard lấy ngay trong ngày đó. Nhớ nạp vào tài khoản và về nhà kích hoạt ngay là tối book đc rồi :)

Hi hopes6166,
Mình cũng tính đi ĐN nhưng chắc tháng 4 năm sau mới đi.
Ở ĐN tháng 12 còn mưa bão ko bạn?
Hóng hớt lấy kinh nghiệm nhe! hehe
Ah, mình ở TPHCM.
Còn một số điểm lân cận ĐN nữa như: đèo Hải Vân, Lăng Cô, thánh địa Mỹ Sơn ... bạn có thể ngâm cứu thêm.

Mưa bão thì lúc gặp lúc không, hên thì không gặp bạn à. Được cái đi ĐN mùa này rất yên bình, khách du lịch chủ yếu là người nước ngoài, các thắng cảnh thì mình vẫn đi ngắm như thường thôi à. Với cả người Bắc vào đấy tránh rét đợt đó cũng có cái thú riêng :)
Mình cám ơn bạn đã chia sẻ nhé, có gì mình sẽ update lại lịch trình :)

Mình góp ý nhỏ nhỏ: Vé lên cáp treo Bà Nà là 450k/ khứ hồi từ hồi t5 mình đi. Ăn uống thì bữa sáng ít nhất cũng 30-35k, như vậy 100k/ngày là k đủ. Thậm chí vào ĐN thì nên thưởng thức ít nhất 1 bữa hải sản. Về việc đi lại 70k/ngày chắc cũng k đủ được. Thuê xe là 100k-120k/ ngày chưa kể đổ xăng. Thuế xe taxi thì đắt hơn đó, tại vì các bạn đi nhiều điểm khác nhau, giá xe taxi cũng đã điều chỉnh tăng rồi.
Một vài ý kiến nhỏ mà mình biết nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,456
190,096
Latest member
v9bettel
Back