What's new

Leo Fan tìm chút kỷ niệm cho đời 10 -13/12/12

Một đêm khó ngủ Chợt thấy thời gian trôi nhanh quá. Mới ngày nào chào đón thế kỷ 21 mà nay thời khắc thứ 2 có trong một thế kỷ trùng năm tháng ngày giờ… đã sắp vụt qua. Mình cũng đã gần quá date rồi,liệu có cơ hội lên được nóc nhà Đông dương để có gì làm kỷ niệm hay ko?có lẽ cứ mạnh dạn đi rồi sẽ tới…
Tham khảo sơ bộ thì thấy lập 1 đoàn chừng 10-12 mem là vừa và ráng tuyển chọn cỡ cùng lớn tuổi và thích đủ thứ như mình là hay nhất. Toàn bộ hành trình là theo tour du lịch từ ga Hà nội,ngoài ra thích gì thêm thì sẽ dặm vá thêm trong các buổi off…
Chi phí cần thiết tạm tính là kh. 2.5 – 3 Tr/Ng ( từ ga hà nội đi – về lại tới ga hà nội/ 3 đêm 2 ngày từ 10 – 13/12/12)
Mình ở Sài gòn ưu tiên các mem gần chỗ mình để tiện giải quyết tất cả các vấn đề liên quan trước ngày đi.
Dưới đây là lịch trình của nhà tour để mọi người tham khảo :

Tour chinh phục Fansipan 2 ngày 1 đêm (Tour tiêu chuẩn)
Ngày 01: Lào cai - SaPa chinh phục Fansipan (S,C,T)
Xe đón đoàn tại Ga Lào Cai về khách sạn Hoa Đào Sa Pa. Sau bữa sáng. 8h30: Xe đưa Quý khách lên Trạm Tôn - thuộc khu bảo tồn thiên nhiên Hoàng Liên Sơn ở độ cao 1.800m so với mực nước biển. Quý khách theo đường rừng trúc bắt đầu chinh phục Phanxipang. Ăn trưa dọc đường(Picnic luch). Tiếp tục khởi hành. 17h00, đốt lửa, ăn tối và nghỉ đêm trong lều ở độ cao 2800m.
Ngày 02: Fansipan (S,C,T)
Sáng 6h30: Sau khi dùng bữa sáng, đoàn tiếp tục chinh phục đỉnh phanxipang ( 3143m). 10h:30 Quý khách có mặt trên đỉnh Fansipan chụp ảnh lưu niệm và ăn mừng chiến thắng. Sau đó Quý khách quay lại độ cao 2.800m dùng bữa trưa.
Chiều 13h00: Quý Khách trở về Sapa theo đường rừng trúc, 16h30.xe đón Quý khách tại Trạm Tôn trở về Sa Pa tắm nóng lạnh tại khách sạn. 18h00 Xe đưa Quý khách ra ga Lào cai. ăn tối tại Lào cai. Tiễn Quý khách lên tàu và chia tay Quý khách kết thúc hành trình.

Dịch vụ bao gồm:
• Xe du lịch đời mới đưa đón theo chương trình (đoàn từ 7 khách trở lên đi xe riêng)
• Các bữa theo chương trình. Ăn chính:70.000đ, ăn phụ: 30.000đ
• Vé tham quan tại các điểm du lịch, vệ sinh môi trường.
• Bảo hiểm du lịch múc tối đa 70.000.000đ/ 01 vụ
• Hướng dẫn viên bản địa đi theo chương trình
• Người vận chuyển đồ đi theo hành trình: 02 khách - 01 Poster
• Túi ngủ,nước uống hàng ngày.
• Đồ sơ cứu,thuốc y tế
• Đèn thắp sáng
• Phòng gửi đồ, phòng tắm tại khách sạn.
Dịch vụ không bao gồm:
• Chi phí cá nhân ngoài chương trình, đồ uống, tiền Tip cho HDV, Poster và lái xe.
Ghi chú:
• Quý khách nên mang theo các vật dụng khi leo núi:
• Áo mưa, áo khoác, áo len, quần áo ngủ, giầy leo núi, tất 02 đôi.
• Đèn pin, bật lửa, một số loại bánh kẹo có hàm lượng dinh dưỡng cao.
• Máy ảnh, máy quay phim.
Đoàn sẽ tập kết tại ga trần quý Cáp, Hà nội 7 h tối 10/12 để lên tàu đi Lào cai, Tối 12/12 sẽ lên tàu ở Lào cai về HN rồi chia tay,ai muốn ở chơi thêm ở Sapa hay Hà nội thì tùy.
Xin các bạn muốn tham gia đăng ký các thông tin sau :
Họ, tên :…..
Điện thoại, Email…..
Tuổi, giới tính, nơi cư trú…..và mức độ chắc chắn để sớm chốt đoàn thu tiền cọc làm hợp đồng tour vì còn ít thời gian.
Các bạn có thể liên lạc với mình qua đt (0903789082) hoặc email ([email protected])

Bạn cho đoàn mình gửi gắm một bạn đi theo lộ trình và ngày giờ như bên bạn, chúc bạn nhanh chóng tìm được nhiều bạn đồng hành

Em book 1 chỗ nhé
Tên: Hiển
Nick phượt: riozax
Yahoo: riozax
Điện thoại: 0909-088-ko ko ko
Điểm khởi hành: SG

Đây là điểm tập kết đầu tiên ở tây-bắc của hành trình

Cám ơn các bạn đã vào topic này! Các bạn đăng ký tham gia nên quyết định nhanh-đặt gạch chắc để đầu tháng 10 sẽ chốt danh sách và off lần đầu>

Last edited:
Cháu đã book vé bay từ SG sáng ngày 10/12 nên chắc chắn sẽ đi. Cũng mong bác đừng khởi hành sớm hơn :)
Nếu bay ra Hà nội sáng 10/12 thì quá tốt rồi, tàu đi Lào cai sẽ khởi hành từ khoảng 20h tối tùy chuyến. Cám ơn cục gạch chắc đầu tiên !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,194
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back