What's new

Leo núi Hàm Lợn, Sóc Sơn cuối tuần (ngày 7 - 8/9)

[ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Leo núi Hàm Lợn, Sóc Sơn cuối tuần (ngày 7 - 8/9)

Hiện tại đoàn đã CHỐT và có 14 bạn đăng ký. Đoàn đã offline 1 buổi duy nhất vào tối thứ 5 ngày 5/9/2013 tại trà đá cổng trường Ams cũ (phố Nam Cao gần hồ Giảng Võ). Mọi thông tin tiếp theo các bạn trong đoàn update trên facebook nha:
https://www.facebook.com/events/501068673320938/

Hy vọng cuối tuần không mưa và chúng ta sẽ có 1 chuyến đi vỡ mật ^^

Danh sách các bạn đã đăng ký :
1. Chu Anh Quân - xế (leader)
2. Nguyễn Thùy Linh - ôm
3. Phạm Đình Duy - xế
4 + 5. Nguyễn Đức (1 xe full)
6. nghiatd - xế - ôm...
7. ravenhair - Thảo - ôm
8. Kiều Lê Minh - xế
9. Hà Socola - ôm
10. Đỗ Thanh Thúy - ôm
11. Lê Trà My - ôm
12. Nguyễn Văn Thạo - xế

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Bọn mình gồm 3 người (2 xế 1 ôm) đang tìm thêm bạn đồng hành leo núi Hàm Lợn ở Sóc Sơn, 1 trong 4 đỉnh núi cao nhất HN, gọi là thể dục thể thao 1 chút để "nghỉ dưỡng" cuối tuần :D Dự kiến:

Thời gian: chiều thứ 7 (ngày 7/9) đi, chiều CN (ngày 8/9) về. Đi mất khoảng 1,5h - 40Km từ HN

Hoạt động: Phượt xe máy, trek Hàm lợn, cắm trại qua đêm, nướng gà trên núi, trải nghiệm cảm giác "lên đỉnh" và tận hưởng thiên nhiên... :))

Chiều thứ 7 tới: Dỡ đồ, chuẩn bị cắm trại, nấu ăn tại bờ hồ. Đồ ăn thì cả tây lẫn ta. Sẽ chuẩn bị sẵn ít đồ hộp, bánh mỳ, dưa cà gì đấy từ nhà mang đi. Buổi tối đốt lửa nướng đồ ăn uống hát hò, chơi các trò chơi, tâm hự làm quen ^^

Sáng Chủ nhật: dậy, ăn sáng (bánh mì/ mỳ tôm/ cà phê :)) sau đó thu dọn lều trại, gửi đồ tại nhà Dân dưới chân núi. Phân chia đồ đạc và chuẩn bị chinh phục Hàm lợn.

Xuất phát leo núi Hàm lợn có 3 đường đi từ dễ đến khó. Đến đấy rồi ta hỏi ý kiến người dân rồi chọn. Nếu leo đường dễ và đi nhanh thì khoảng 2h - 2,5h sẽ lên đến đỉnh. Đường khó thì khoảng 4h gì đấy và tinh thần là để mún chinh phục - vượt qua thử thách ^^ nên dự kiến sẽ leo đường này. Dự tính 11h - 11h30 trưa thì lên đến đỉnh. Chụp choẹt, ảnh ót, nhìn ngó 1 lúc cho thỏa mãn rồi thì tìm chỗ bằng phẳng nghỉ ngơi, ăn uống.

Ăn uống thì lại bánh mỳ, thịt hộp, gà ngóe gì đó, thêm ít hoa quả cho nó đủ chất . Ăn xong nghỉ ngơi 1 lúc. ( nên mang theo mấy cái tấm trải, trải ra ngồi ăn cơm, ăn xong thì lau đi rồi ngả lưng. Bụng no, chân mỏi, ngả lưng giữa rừng nghe chim hót, nghe bạn thì thầm, rồi thì ngắm cây, ngắm mây, ngắm trời và nhắm mắt. Đảm bảo thú vị. Thấy yêu đời, yêu người hơn nhiều.^^

Tầm 6-7h xuống đến chân núi và xuất phát về HN.

Chi phí:

- Đi lại: Xe máy, xăng tự túc.
- Ăn uống: 1 bữa trưa + 1 bữa tối + 1 bữa sáng: 200k (Bánh mỳ, đồ hộp, gà để nướng, hoa quả, nước uống, trà, cafe...)
- Chi phí khác: 50k ( Gửi xe, gửi đồ, có thể trả 1 ít chi phí để leo núi...)
PS: Lều ngủ: 140k/ 1c cho 6 người.

Tổng chi phí: 200 ~ 300k.

Cung nhẹ nhàng, ngắn gọn, ko tốn kém :D Được 3 xe full thì đẹp nhất. Bác nào vui vẻ, hòa đồng, thích leo trèo, yêu thiên nhiên và sắp xếp được thời gian thì nhắn em ^^ Linh 0944 735324 hoặc Quân 0906 228753. Rất hân hạnh được chào đón :D

P.s. Cung tham khảo của bác Michel Tu đi cách đây hơn 1 năm :D

Last edited:
Re: Tìm bạn leo núi Hàm Lợn, Sóc Sơn cuối tuần (ngày 7 - 8/9)

Các đoàn leo Hàm Lợn đều gửi xe,mua gà,cắm trai,...ở nhà a Liệu(cái hồ cũng là của nhà a đấy),các bác nên gọi điện lên trước hỏi giá cả tiền gửi xe với tiền gà ngóe không lúc lại choáng ^^.Sdt này,a Liệu-Hàm Lợn,0168 802 87 32. ^^

Tình hình là thứ 3 tuần sau em sẽ bay từ Sài Gòn ra Hà Nội chơi vài bữa và ở nhà cô em (em hoàn toàn không có xe và mù tịt đường) và rất muốn tham gia chuyến đi (vì nếu đi đây sẽ là lần đầu phượt). Nếu được thì em sẽ hỏi lại cô em và tuần sau em liên lạc còn kịp không ạ?
Có gì anh có thể liên lạc qua Facebook của em: https://www.facebook.com/luuquochung
:D Xin lỗi em không tiện post sđt của mình ^^ mong anh thông cảm ;)

Mới đọc đc cái này... Paste vào đây để mọi người tham khảo :)

"Hàm Lợn mình đã leo rồi, nếu các bạn có kế hoạch ăn chơi cắm trại, đốt lửa kể chuyện ma thì đi 2 ngày là hợp lý, nếu không leo HL chỉ cần 1 ngày là ok.
Mình không biết các bạn tự leo hay định nhờ A Liệu dẫn đường ( không biết có nhớ đúng tên a ấy nữa ko ) ? Mình thấy tự leo vui hơn, nhưng khả năng không leo đến đỉnh là rất cao vì dễ bị lạc. Đợt bọn mình leo chỉ hỏi A Liệu đường rồi vẽ phác họa lại cái bản đồ theo giấy, kết quả là chạy từ chỗ này sang chỗ khác lộn tùng phèo, cũng may cuối cùng vẫn lên được đến nơi.
Leo Hàm Lợn đoạn đầu tiên là nản nhất vì nó rất dốc, nhưng chỉ qua đoạn này rồi cũng không khó khăn lắm nữa.
Các bạn nên mang theo giây thừng nếu đến đoạn nào mệt cho 1 bạn lên trước dòng đây để các bạn kia bám vào, như thế sẽ tiết kiệm được nhiều sức lực hơn.
Đợt mình đi trên đường có khá nhiều bẫy thú, là loại có vật lạ chạm vào lập tức đóng lại lại, được đặt rồi rải đất lên khá tinh vi, nhìn qua rất khó phát hiện. Cũng may chỉ là loại bình thường, không có răng cưa và chân đi giày nên ko ảnh hưởng gì. Nhưng nếu như ở các đoạn giốc phải bò mà thò tay vào thì cũng nguy hiểm phết do vậy các bạn nên mang theo găng tay, đỡ phần nào. Bạn đầu tiên có thể dùng que rà trước đường đi để dò bẫy. Mình nhớ chỉ bẫy được đặt ở rừng thông gần chân núi thôi, qua đoạn này thì không có nữa. Thêm nữa, nếu như thời tiết có mưa thì không nên cắm trại ở lại đêm, đoàn của bạn mình đã từng bị sét đánh khi cắm trại qua đêm trên đó, cũng may là không có hậu quả gì nghiêm trọng.
Chúc các bạn đi vui vẻ!"

Hồi trc đi hỏi đường chú Liệu mà ảo thôi rồi @@ chú í tả đường bá đạo lắm :)) Các bạn đi leo đường suối nguy hiểm hơn nhưng vừa đẹp vừa đỡ mất sức hơn so với đường trong núi nhưng mùa này nước nhiều chắc k đi được đường đó @@
Nhớ chuẩn bị thật nhiều nước vào, mỗi người ít nhất 2l nước thì mới đủ leo @@ đợt trc nhóm m chủ quan nên lại phải chạy xuống mua nước đó :|

Tình hình là thứ 3 tuần sau em sẽ bay từ Sài Gòn ra Hà Nội chơi vài bữa và ở nhà cô em (em hoàn toàn không có xe và mù tịt đường) và rất muốn tham gia chuyến đi (vì nếu đi đây sẽ là lần đầu phượt). Nếu được thì em sẽ hỏi lại cô em và tuần sau em liên lạc còn kịp không ạ?
Có gì anh có thể liên lạc qua Facebook của em: https://www.facebook.com/luuquochung
:D Xin lỗi em không tiện post sđt của mình ^^ mong anh thông cảm ;)

Mình đã mess cho bạn rồi nhé. Trả lời mình sớm hen :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back