What's new

[Chia sẻ] Ma mị Tân Lập

Nói chung là mệt mỏi và ngứa chân cộng với một chút hứng nên cứ chọn bừa một địa điểm gần Sài Gòn để thẳng tiến cuối tuần.

Do cũng có một số bài viết và nhiều bạn cũng đến đây rồi nên chia sẻ sau là kinh nghiệm nho nhỏ bỏ túi của mình.

Mình khuyên các bạn nên khởi hành sớm (mình đi lúc 5h sáng), vừa để đỡ nắng và vì trên đường sẽ có nhiều thứ ý nghĩa để xem và cảm lắm!
Khi tìm thông tin trên google, bạn sẽ thấy chỉ dẫn đi theo 2 tuyến hành trình. Mình không nhớ chính xác là lộ trình nào nhưng nếu thấy link có chỉ dẫn đi theo đường N2 thì cứ cắm theo đó mà go nhé, vì cung đường ấy đẹp lắm đó.
Chi phí cho chuyến đi bỏ túi này cũng không mắc:
- Tiền xăng khứ hồi (210km) khoảng 80 ngàn.
- Tiền vé vào cổng (đã bao gồm luôn phí xuồng) là 50 ngàn.
- Tiền uống 2 trái dừa hao 20 ngàn.
Tổng cộng chỉ có 150 ngàn thôi là đã có thể Into The Woods đẹp ma mị rồi.

Mà nói trước là đừng đặt quá nhiều hi vọng cho Tân Lập, vì nó đúng nghĩa là rừng tràm và có con đường bê tông dài 5km ngoằn ngoèo thôi à, nên đặt trước mục đích xuống đó làm gì, chơi gì rồi hãy quyết định nhé!
Theo mình chỗ này thích hợp chụp ảnh cưới, quay phim ma, hoặc nếu có nhu cầu sống nội tâm, trốn tránh thiên hạ nửa ngày thì cũng phù hợp để đến.

Một vài lưu ý nhỏ là nên ăn sáng ở Sài Gòn hoặc mua theo ăn, chứ mình thấy ở Tân Lập không có bán gì cả. Mà dọc đường có đi ngang mấy quán cũng không chắc là ngon.

Into the woods by Tan Tran, on Flickr

Đây là cây cầu đầu tiên mình gặp khi rẽ vào đường N2. Từ trên cầu bạn sẽ bắt gặp cảnh mặt trời mới nhú lên ở một bến cảng nhỏ (thời khắc này khoảng 5h45). Yên bình và thơ lắm.

Khoảnh khắc bình minh với màu cam lè đó cũng sẽ trôi qua rất nhanh để nhường ngày làm việc mới cho bến cảng. Mà hôm mình đi là Chúa Nhật nên bến cảng chắc sẽ ngủ tiếp.

2 bên đường N2 là những cánh đồng rộng lớn và dài miên man. Lúc này là tầm 6h15 sáng, không khí ngọt như mía lùi. Trong và sạch. Hãy hít thật sâu và thật nhiều nha. Phổi sẽ biết ơn vô hậu.

Đặc sản của Long An.

Những con chuột đồng ú na ú nần, thịt săn được nhốt như thế này. Khi mua, người bán sẽ lột sạch đầu, da để bạn đem về ướp, nướng và sực. Sorry baby. :-/

Dân Miền Tây đúng nghĩa chân chất và đôn hậu. Mình ghé vô mua trái dừa (10 ngàn), mà vào mua dừa hay mua gì không biết, cô chủ quán cũng sẽ lịch sự mời bạn uống trà rồi chuyện trò như thể bà con xa ghé qua nhà.

Ở đây, thứ gì cũng tinh khôi dù là những chai nước tầm thường như thế này.

Đường N2 rất là đẹp mấy bạn à.
Không dây điện, chỉ lác đác nhà bê tông, còn lại là đồng ruộng ao hồ kênh rạch. Mát mắt, mát dạ làm sao.

Nhìn cỏ dịu thế này cũng đủ biết đây là mảnh đất chiều lòng người rồi.

Ảnh đẹp quá bác chủ ei
Bác dùng app trên điện thoại hay kéo màu về cinematics thía
Khu này có cho chụp núde ko nhẻy (K)

Ảnh đẹp quá bác chủ ei

Like cho ý tưởng chụp nude, hehe
fun chút thôi, công nhận ảnh thớt chụp đẹp thật!

Ảnh đẹp quá bác chủ ei

Thanks bác! Mình chụp bằng máy ảnh rồi có chỉnh màu nhẹ thôi ạ. Khu này cũng có thể chụp nude được nếu bác đi sâu vào trong. :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back