What's new

[Hỏi đáp] Mấy anh ơi hu hu giúp em với xe này phượt được không

thanhquynhon

Phượt tử
em định phượt xa khoảng 500k/m nhưng không biết xe này hợp không và một người bình thường đi một ngày được khoảng trung bình bao nhiêu k/m một ngày
em nó đây http://i1057.photobucket.com/albums/t397/thanhqn797/SDC17426.jpg và đây nửa http://i1057.photobucket.com/albums/t397/thanhqn797/SDC17425.jpg

Xe này bị cái phài còng lưng giữ tay lái nên đi đường dài sẽ bị đau lưng, mỏi cổ. Ngắm cảnh cũng mệt mỏi luôn

Xe nào cũng phượt được hết nếu chịu chăm chút cho xe tốt, vấn đề là người phượt có chạy nổi hay không thôi. "Một người không bình thường" muốn đi xa phải tập dợt trước, "Một người bình thường" không tập dợt mà muốn đi xa thì hên xui đi nha bạn, chừng nào tới thì tới chứ cũng không biết chừng được đâu.
Thân!

Xe nào cũng phượt được hết nếu chịu chăm chút cho xe tốt, vấn đề là người phượt có chạy nổi hay không thôi. "
Thân!

Quan trọng là người có đi nổi không, xe chỉ là thứ yếu, nhưng cũng đừng đi xe xấu quá (hay hỏng vặt) thì khổ. 500km nếu khỏe thì 1 tuần, yếu thì 10 ngày.

Hix, đây là xe đạp thuộc dòng đua đường trường, ko có giảm xóc ngồi em nó thì nên sắm thêm quần độn ko thì nguy cơ đạp tầm 20min là sờ mất cảm giác đấy=))

Mình đang sử dụng một con có dạng sườn giống của bạn, cũng tay đề ở dưới sườn luôn nhưng được cái khi ráp đã chuyển đổi thành một con touring nên có 2 cái baga để chở đồ.

Nếu xe tốt không hoảng vặt thì ok, nhưng nên chế thêm baga để chở đồ vì bạn đi nhanh cũng phải mất gần tuần mới nuốt được 500km.
Vấn đề là thể lực và nghị lực của bản thân bạn nữa, nhiều người được 30km đầu tiên là quay về rồi chịu không nổi.
Với một người tập luyện tốt thì một ngày đi đường trường được 100~150 km là chuyện bình thường, nhưng thường đi xa thì chỉ đi tầm 100km đổ lại để còn nghỉ ngơi ngày mai còn đi tiếp và thường 2 ngày đạp thì nghỉ nửa ngày hoặc 1 ngày để hồi phục lại.
Chúc bạn có chuyến đi vui.
Ah mà định đi cung nào mà 500km lận vây?

Mình đang sử dụng một con có dạng sườn giống của bạn, cũng tay đề ở dưới sườn luôn nhưng được cái khi ráp đã chuyển đổi thành một con touring nên có 2 cái baga để chở đồ.

Nếu xe tốt không hoảng vặt thì ok, nhưng nên chế thêm baga để chở đồ vì bạn đi nhanh cũng phải mất gần tuần mới nuốt được 500km.
Vấn đề là thể lực và nghị lực của bản thân bạn nữa, nhiều người được 30km đầu tiên là quay về rồi chịu không nổi.
Với một người tập luyện tốt thì một ngày đi đường trường được 100~150 km là chuyện bình thường, nhưng thường đi xa thì chỉ đi tầm 100km đổ lại để còn nghỉ ngơi ngày mai còn đi tiếp và thường 2 ngày đạp thì nghỉ nửa ngày hoặc 1 ngày để hồi phục lại.
Chúc bạn có chuyến đi vui.
Ah mà định đi cung nào mà 500km lận vây?

em người miền trung quy nhơn bình định em có máu phượt em có một em win honda 100c nhưng dạo này lại chuyển sang xe đạp vì tốt cho súc khỏe và phượt bằng xe đạp nó còn đòi hỏi một cái gì đó mà em không nói được nói chung là hay hơn phượt bằng xe máy nhiều

một người bình thường đi một ngày được khoảng trung bình bao nhiêu k/m một ngày
------------------------------
Trung bình chắc khoảng 100km/ ngày. Tùy thuộc vào sức khỏe và dạng đường nữa. Nếu đi phượt kiểu offroad như nhà Mông hay DPD thì nhiều khi 40 - 50km đã là giỏi, còn đường nhựa thì như trên.
Nên nhớ, đi phượt (touring) là để thưởng ngoạn chứ không cốt nhanh hay xa...

Xe này thì nhẹ nhưng đi lâu thì đau mông lắm, với cả kết cấu dạng xe đua nên bạn cũng sẽ bị mỏi lưng nếu đi lâu. Tuy nhiên cố gắng thì vẫn đi tuốt :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back