What's new

Máy đo độ cao Mực nước biển

Em cần tìm hiểu và mua máy đo độ cao của vị trí mình đang đứng so với mực nước biển. Bác nào có kiến thức, biết nơi bán loại máy này giới thiệu cho em biết với.
Không biết là trên thị trường có loại máy này không nữa.
- Máy GPS có chức năng này không các pác. Ví dụ như độ cao của núi Fansipan cao bao nhiêu so với mực nước biển vậy đó.

YÊU CẦU KHÔNG DÙNG FONT TO TRÊN TOÀN BỘ BÀI VIẾT!

Bạn có thể dùng máy GPS để đo độ cao. Tôi đang dùng máy Garmin 60CSX, có khả năng đo cao, đo vận tốc theo chiều thẳng đứng, vẽ lại mặt cắt dọc quãng đường đã đi qua, nói chung là rất tiện lợi.

Nếu bạn cần độ chính xác cao thì các máy thủy chuẩn chuyên nghiệp có độ chính xác đến 1/1.000 mét ~ 1 milimet, giá cũng rẻ khoảng 7 triệu 1 bộ xịn đó.
Có loại cao cấp hơn độ chính xác 1/1.000 mm "thiên phân kế" giá khoảng 20 - 30 triệu thôi.
Phải cần ít nhất 2 người đo và phải tính toán nữa, có cả chuyen ngành Trắc địa trong các trường Đại học, Cao đẳng hoặc Trung Cấp bạn thích không ???

Mua cái đồng hồ, đeo ở tay vừa tiện xem giờ luôn, tích hợp đủ hết vào đó, mình thấy mấy anh đi phượt đều đeo như vậy tiện lắm. Đừng cách rách mua mấy thứ rời không cần thiết đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back