What's new

[Chia sẻ] Miền Tây mùa nước nổi Châu Đốc - Hà Tiên

Tình hình là suốt năm nay bận rộn với công việc nên chưa có thời gian du ngoạn. Sẵn dịp lễ 2/9 nghỉ dài ngày làm 1 chuyến Châu Đốc - Hà Tiên và chia sẻ một số hình ảnh cho ae.
Đúng ra lịch trình của mình là SG - Phan Rang - Đà Lạt - SG. Nhưng vì sự cố vào giờ chót nên đành đổi hướng đi về miền tây vậy.
Đây là lịch trình của mình:

Ngày 1: Sài Gòn - Châu Đốc
Đi quốc lộ 62 về Tân Thạnh, qua Tam Nông ăn trưa rồi về Phú Tân chơi. Tối qua Châu Đốc ngắm cảnh, ăn tối và ngủ tại Châu Đốc
Ngày 2: Châu Đốc - Hà Tiên
- Đi đường cặp biên giới Cam đẹp và thơ mộng, đến Hà Tiên bla bla bla
Ngày 3: Hà Tiên - Sài Gòn
- Đi về đường Tri Tôn, qua Long Xuyên - Cao Lãnh - Tháp Mười rồi trở lại QL 62 về SG
Tổng km: 1000
Sau đây là mọt số hình ảnh chia sẻ cùng 4rum

Quốc lộ 62

Ruộng Tam Nông sau mùa gặt

Lúa non như em gái đôi mươi

Last edited:
Bến đò từ Tam Nông qua Chợ Mới

Ở lại Phú Tân - An Giang ăn cơm chiều

Cảnh đẹp từ Châu Đốc đi Hà Tiên

2 thằng tự sướng

Last edited:
Ngắm cảnh đẹp cửa khẩu Tịnh Biên
Một góc Campuchia xinh đẹp

Trên chiếc cấu nối liền 2 đất nước
Đây là bờ Việt Nam

Đây là bờ Campuchia

Đồng lúa gặt xong

Last edited:
Về đến Hà Tiên, xuống Mũi Nai xem người ta tắm. Ở đây bán HS đắt hơn cả SG nữa. Nếu mọi người muốn ăn HS thì vào chợ HT hoặc khu chợ đêm ăn rẻ hơn nhiều.

Biển Mũi Nai về chiều tối

Hà Tiên - nhìn từ Thạch Động, nơi nhì thấy Đồng lúa, núi và biển

Vì mình đã viết bài về Rừng Trà Sư rồi nên mình không pót hình đoạn về ở đây, chỉ một số cảnh đẹp trên đường về có chụp lại

Đường mới làm (N2) từ Tháp Mười đi Tân Thạnh nè

Từ Hà Tiên về SG theo đường Tri Tôn - Cao Lãnh khoảng 350km. Từ 7h sáng vừa đi vừa chụp hình, cafe ngắm cảnh, ăn trưa tám 2 tiếng nữa, về đến SG là 6h chiều.

Cảnh đẹp quá!! Có lần mình đi từ Giang Thành, Hà Tiên qua núi Cấm nhưng đường đi không có đường cập sông như thế này. Cái này nhìn đẹp hơn. Từ Rạch Giá chạy xuống Hà Tiên rồi qua Tịnh Biên không biết chạy honda bao lâu nhỉ, đường đi có khó không, lên đấy có địa điểm nào đặc biệt để tham quan không bạn ơi? Mấy tháng nữa mình có bạn ở xa về chơi khoảng 2 ngày, ko biết có đi được nhiều chỗ không, mình không rành địa điểm ở Kiên Giang lắm.

Mình chuẩn bị đi Tri Tôn ( An Giang ) để xem đua bò
Cho mình hỏi đi đường nào để có thể đi được đường N2 vậy?Thấy đường này đẹp quá nên đi cho biết
Cảm ơn bạn nhiều

Cảnh đẹp quá!! Có lần mình đi từ Giang Thành, Hà Tiên qua núi Cấm nhưng đường đi không có đường cập sông như thế này. Cái này nhìn đẹp hơn. Từ Rạch Giá chạy xuống Hà Tiên rồi qua Tịnh Biên không biết chạy honda bao lâu nhỉ, đường đi có khó không, lên đấy có địa điểm nào đặc biệt để tham quan không bạn ơi? Mấy tháng nữa mình có bạn ở xa về chơi khoảng 2 ngày, ko biết có đi được nhiều chỗ không, mình không rành địa điểm ở Kiên Giang lắm.

Đường từ Hà Tiên qua Tịnh Biên dễ đi lắm. Bạn đi cặp bờ sông biên giới chạy khoảng 2 tiếng (vừa đi vừa ngắm cảnh). Ở Tịnh Biên thì có siêu thị miễn thuế. ngoài ra mình ko thấy có gì hấp dẫn. Xuống khu rừng Tràm Trà Sư chơi vui hơn.
Chúc bạn vui

Mình chuẩn bị đi Tri Tôn ( An Giang ) để xem đua bò
Cho mình hỏi đi đường nào để có thể đi được đường N2 vậy?Thấy đường này đẹp quá nên đi cho biết
Cảm ơn bạn nhiều

Bạn về Tân An, rẽ phải vào quốc lộ 62 chạy thẳng về thị trấn Tân Thạnh. Trước khi vào thị trấn có 1 ngã rẽ trái về Tháp Mười - đó là đường N2. Về Tháp Mười thì bạn qua Cao Lãnh rồi về Tri Tôn là OK rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,188
189,947
Latest member
uyen13579
Back