What's new

Miền Tây vẫy gọi 29/08-02/09

Em ở HN. Em sẽ có mặt ở HCM chiều 28/09. Trước đã đi công tác miền Tây nhưng có điều kiện phượt nên giờ em muốn trở lại vào mùa nước nổi;)
Cung của em đi khá nhanh chỉ có 5 ngày 4 đêm (Không thể dài thêm được)
Tổng quan: HCM- Cà Mau- Đất Mũi- U Minh - Đồng Tháp (Tràm Chim, Gáo Giồng)- HCM

Ngày 1- 29/08: HCM- Cà Mau : 400km- 13h xe chạy/phà+ 1.5h nghỉ => 6h xuất phát- 20h30 có mặt ở Năm Căn. Đi theo QL 1 qua TP Cần Thơ, TX Bạc Liêu.
Cái này liệu có tham quá không ? Nhưng k đi thế này là k theo plan kia đc. Ngồi xe thế kia chỉ sợ hỏng mông >.<
Nhưng mới đầu còn xung, với lại khổ trước sướng sau, càng về sau càng thong dong :) Mình cần xin contact để book trước phòng nghỉ nữa

Ngày 2- 30/08: Đi đất mũi. Năm Căn ra đất mũi 40km- 1h30 đi thuyền/vỏ. Chiều 15h về - 16h30 có mặt ở Năm Căn phi về TP Cà Mau 60km 18h30
Có chuyến tàu nào sớm để ngắm đc Bình Minh đất mũi không ?

Ngày 3- 31/08: Rừng U Minh. TP Cà Mau- UM Hạ& Rừng Vô Dơi 70km- đi từ 7h00-09h00. Thuê thuyền đi trong rừng. 15h30 lên xe. Định phi xe 130km lên UM Thượng lúc 19h00 trú đêm.
Có bác có chia sẻ gì về khám phá rừng không ạ.Thời gian tham thú thế có lâu/ngắn quá không ? Có thể đánh bắt được cá hay thăm thú được nhiều động thực vật không ? Thực sự em rất muốn khá phá rừng rú thiên nhiên hoang dại. Ở trung tâm huyện UM Thượng chắc có phòng nghỉ chứ ?

Ngày 4- 01/09: Từ UM Thượng đi Cao Lãnh 160km. 7h30- 12h00
Trên đường đi nên ghé thăm đâu vì lên Cao Lãnh sớm quá.
Dự kiến sáng đi thăm Gáo Giồng, Tràm Chim or đầm sen gì đó. Liệu có giống UM Hạ không thì em đổi Đồng Tháp thành Cần Thơ (Tây Đô thì dễ đến nên em cung này chưa cần qua)

Ngày 5- 02/09: Từ Đồng Tháp- HCM: 160km mất 4h30. Có mặt ở Nhà Thờ Đức Bà lúc 18h
Nên đi thăm thú ở Đồng Tháp& kết hợp ghé đâu nữa trước khi về HCM.

Mục đích của em là cảm nhận mùa nước nổi, thiên nhiên, cuộc sống của người dân (có thể homestay or xem người dân đánh bắt cá, thu hoạch hoa cỏ), hoa trái miền Tây (nên đi cù lao hay miệt vườn ở đâu ? ), khám phá hệ động thực vật mùa nước nổi (nên mới thăm UH Hạ& Gáo Giồng), thích sen tháp mười& hoa trên đồng nước nữa (súng, điên điển) + Chinh phục cực Nam.

Rất mong được mọi người cho ý kiến& tư vấn thêm cho em.
Và bác muốn khám phá miền Tây thì vi vu cùng với em. Em là boy, hiện tại mới có 1 người 1 ngựa :D
Gmail [email protected]
FB: https://www.facebook.com/pbtuyen

Last edited:
Có đi Gáo Dòng nửa hả, tới Cao Lãnh ALO mình sẽ dẫn các bạn đi nha, 2/9 mình về we nghỉ lễ nè.

Trung Hiếu

01294000678

Chào Bạn! Sao bạn không gia nhập vào đoàn của Michael Tu cũng ở HN vào đi cung đường này vào thời gian như bạn vậy đó. Bạn hãy vào topic của Michael Tu thử xem nhé!

Trời...! Bạn vào topic có tiêu đề Chinh phục cực Tây miền sông nước của Michael Tu nằm ở trang 4 đó bạn ạh. Xem kỹ lại dùm mình nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back