What's new

Mở 1 box mới trên phuot

Status
Not open for further replies.

dangkhoaquan

nguyên tắc là nguyên tắc
Kính gửi BQT diễn đàn.
Tình hình là em ngày càng thấy nhiều anh em mới vào,lơ ngơ ngáo ngáo ko chịu tìm hiểu kỷ cấu trúc nên hay post 1 bài hỏi về đi như thế nào, ăn như thế nào...
Làm như thế tốn tài nguyên diễn đàn . Theo ý của em BQT nên tạo 1 box hỏi đáp theo từng vùng, miền . Tạm thời chia ra 3 miền theo 3 chủ đề, ăn uống, đi lại, vui chơi. Đồng thời set up một cái mail hướng dẫn tới box hỏi đáp cho các thành viên mới.

Cảm ơn bạn Acc đã tham gia đóng góp ý kiến cho diễn đàn.

Hiện nay BQT cũng đang bàn bạc để sửa đổi cả về nội dung lẫn hình thức của diễn đàn. Có những kế hoạch rất "gần" với đề xuất của bạn và bạn có thể trao đổi với bác vntuyen để biết thêm chi tiết nhé!

Có cái ô phía trên rồi làm gì..hay gắn thêm cái đèn ba chớp ba nháy cho mấy Kưng để ý hơn nữa.

Lại tốn tiền mua thêm HDD cho cái box...suy thoái, suy suy thoái.

cái ô ấy mọi người đều thấy nhưng ko phải ai cũng dùng anh à! Thế mới khổ chỉ thấy khổ cho mod và BQT thôi

Hí hí "biết rồi khổ lắm nói mãi" :)

Bởi thế ở xứ mình mới có nhiều chuyện cười không nổi như việc CSGT thổi còi lại để giải thích luật và nhắc nhở người vi phạm ;)

Về mặt lý: đã đăng ký thành viên là đương nhiên đã chấp nhận nội quy và phải biết những điều cần phải biết

Về mặt tình: Người ta chưa thông thạo thì mới hỏi, nếu chỉ căn cứ luật mà xử phạt thì diễn đàn này đâu còn là chỗ sẻ chia, tâm tình? mod min lúc ấy khác gì anh CSGT nguyên tắc, khó gần?

Khó lắm thay :)

cái ô ấy mọi người đều thấy nhưng ko phải ai cũng dùng anh à! Thế mới khổ chỉ thấy khổ cho mod và BQT thôi

Mod phuot chia sẽ lắm..yên tâm, chứ chổ khác hỏi lớ ngớ là chạy quên cầm dép luôn.

Nếu cái ô ở ngay trên đầu và được chú thích chữ đậm như thế mà còn không thấy, không dùng. Thì ai dám chắc là tiêu đề 1 box sẽ gây được sự chú ý nhiều hơn ạ ?

Ấy là chưa kể các bạn sẽ vào mở topic hỏi mà không cần xem qua xem cái mình cần hỏi đã từng được trả lời rồi hay chưa ...

Nói chung, tìm hiểu thông tin là một phần quan trọng của chuyến đi. Không chỉ trên Phượt, mà từ google các bạn cũng có thể thu được nhiều điều mình cần.

Tất nhiên, những điều seach google hay Hỏi Phượt mà không ra, hỏi - đáp là chính đáng ạ.
Nhưng hiện tượng các bạn thích "ăn sẵn" đang ngày một nhiều. Ý tốt của bạn acc sợ là thêm phần thuận lợi cho các bạn hỏi 1 cách vô trách nhiệm mất.

Còn với những người thực sự muốn tìm hiểu thông tin. Việc bỏ thời gian ngồi search google hay Hỏi Phượt không phải là vấn đề quá "nặng nhọc" đâu ạ !:)

Có thể là chuyển dòng chữ màu xanh lá cây thành mầu đỏ chăng

Hay box để Click: Hỏi Phượt thành mầu cam cho ló bắt mắt

Hoặc để ảnh susu trước chỗ gõ từ khóa tìm kiếm cũng đc

Nếu cái ô ở ngay trên đầu và được chú thích chữ đậm như thế mà còn không thấy, không dùng. Thì ai dám chắc là tiêu đề 1 box sẽ gây được sự chú ý nhiều hơn ạ ?

Ấy là chưa kể các bạn sẽ vào mở topic hỏi mà không cần xem qua xem cái mình cần hỏi đã từng được trả lời rồi hay chưa ...

Nói chung, tìm hiểu thông tin là một phần quan trọng của chuyến đi. Không chỉ trên Phượt, mà từ google các bạn cũng có thể thu được nhiều điều mình cần.

Tất nhiên, những điều seach google hay Hỏi Phượt mà không ra, hỏi - đáp là chính đáng ạ.
Nhưng hiện tượng các bạn thích "ăn sẵn" đang ngày một nhiều. Ý tốt của bạn acc sợ là thêm phần thuận lợi cho các bạn hỏi 1 cách vô trách nhiệm mất.

Còn với những người thực sự muốn tìm hiểu thông tin. Việc bỏ thời gian ngồi search google hay Hỏi Phượt không phải là vấn đề quá "nặng nhọc" đâu ạ !:)
Có một câu rất đáng để mọi người suy nghĩ: "Tôi không biết chìa khóa của thành công là gì, nhưng tôi biết chìa khóa của thất bại là cố gắng làm vừa lòng mọi người ". Để tất cả vừa lòng là điều dở hơi nhất trong các điều dở hơi. Mình đi nhiều diễn đàn, thấy Phuot nhà ta phân chia thành các mục như thế này là quá ổn rồi, có lẽ không còn gì để bàn nữa (nếu muốn phát triển thành website thương mại thì khác à!!!).
Mình tán đồng với giao diện và cách phân bố hiện nay, và cũng chấp nhận luôn việc lâu lâu có bạn hỏi lại các câu hỏi cũ rích rơ đã có sẵn trên diễn đàn. Mình chỉ không chấp nhận chuyện post hỏi sai nơi, post 1 tin nhiều nơi, nhiều lần.
Thân

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back