What's new

Mộc Châu – điểm hẹn đầu đông, lịch trình từ tối 30/11-02/12

Không cần nói nhiều về cung Mộc Châu, đã có nhiều người đi, nhiều người kể, nhiều người thích và nhiều người " nghiện " phượt từ đây
Bắt đầu 1 mùa phượt mới, Mộc Châu lại show hàng để lôi cuốn các phượt từ về đây, hàng họ Mộc Châu mùa này có: thảm hoa cải trắng trải dài các sườn núi các thũng lũng, các đồi trè tươi mát trải dài tưởng trừng như vô tận, cảnh cỏ cây hoa lá sạch sẽ, tươi mát và tinh khôi, những cung đường uốn lượn vắng vẻ làm tầm mắt và tâm hồn của người lữ khách như trải ra hòa cùng thiên nhiên cảnh vật, và không thể thiếu sương mù. Sương mù dày, quyện đặc với nhau, sương mù dăng dăng như tắm voan của người thiếu nữ e ấp trong cảnh vật Mộc châu, sương mù dày đặc quyện chân người trên đỉnh Đá Trắng, sương mù phảng phất trên những cánh đồng cải trắng, sương mù lúc mờ lúc nhạt càng làm những ngôi nhà sàn của Ba Phách thêm mờ ảo, tưởng như vừa hư vừa thực
Hiện tại , đoàn đã có 3 xe mong muốn có thêm 3 xe nữa để thêm bạn thêm vui cùng chia sẻ những cảm xúc của cung Mộc Châu, 1 trong 4 cung cần phải đi của dân phượt
Lịch trình tham khảo:

* Ngày 1 (Thứ 6 - 30/11): HN - Đại Lộ Thăng Long - QL6 - Hòa Bình - Mai Châu.
17h tập trung tại Trung tâm hội nghị Quốc Gia. Xuất phát. Ăn tối dọc đường, nghỉ đêm tại bản Poong Coong - Mai Châu.

* Ngày 2 ( Thứ 7 - 01/12): Sáng dậy đi Mộc Châu qua vườn QG Xuân Nha.
Ăn trưa nhẹ với đồ mang theo tại vườn QG Xuân Nha. Thăm thú chụp ảnh hoa cải một số điểm như Thung Cuông, Bản Áng
Ăn tối nhậu nhoẹt, ngủ đêm tại bản Áng - Mộc Châu.

* Ngày 3 ( Chủ nhật - 02/12):
Đón bình minh cao nguyên Châu Mộc. Thăm thú đồi chè Tân Lập - bản Ôn
Ăn trưa, nghỉ ngơi rồi rong ruổi về theo hướng Chiềng Khoa – Tô Múa – Mường Tè – Song Khủa – Bến Khủa – Qua sông, thong dong khám fá cung đường về - Tu Lý - Đà Bắc – Thanh Thủy – Trung Hà – Sơn Tây – Hà Nội
Chi phí : tối đa 500.000 . Xăng xe xế ôm tự lo .
Liên lạc với lead, để sắp xếp xế ôm:
Để số đt : 0905615585
Tên : Gừng .
YH : gungcaykn6.

Zai này lại show hàng mà sao hàng Mộc Châu ế ẩm nhỉ ?

Cung này đi chắc chắn lượn qua chợ Xà Lĩnh để nhâm nhi rượu Mai Hạ và Nậm Pịa trong chợ thì ngây ngất ở cái lạnh rùi Zai ạ. :))

Last edited by a moderator:
Sáng ngày thứ 2 ở Mai Châu, có gì để ngắm không bạn? Mình đang phân vân đi cung giống như bạn, hoặc đi từ sáng thứ 7, qua Mai Châu, đến thẳng Mộc Châu.

Sáng ngày thứ 2 ở Mai Châu, có gì để ngắm không bạn? Mình đang phân vân đi cung giống như bạn, hoặc đi từ sáng thứ 7, qua Mai Châu, đến thẳng Mộc Châu.

Tớ xin trả lời hộ thớt nhé : Buổi sáng sớm Mai Châu nó cũng tùy hứng từng người lắm . Riêng với tớ thức dậy thật sớm đi loanh quăng ở bản ngắm sương bay , ngửi mùi ( ... ) nghe gà vịt kêu ầm ĩ ... Đón cái bình minh nhè nhẹ thì nó tiêu tan được nhiều cái stress lắm .

Còn nhiều tùy vào bạn ở chỗ nào của Mai Châu bản Lác, hay Poong Coọng . Ở Lác thương mại hóa hơn chút , Còn ở Poong Coọng thì trong lành hơn , nhìn đồi , nhìn núi .Or nhâm nhi ly nước chè xanh qua ô cửa sổ ngắm núi rừng , đồng lúa , người dân . Đó cũng là cái cảm nhận riêng của tớ về Mai Châu.

Tình hinh là đã cố 4 xe, còn 2 suất nữa, các tình yêu đâu....................mại dzô................mại dzô...........^^

cho em đặt gạch 1 suất ôm nhé, chắc chắn đu theo ^^ nên lead bố trí cho em 1 anh xế cứng để ôm cả đoạn đường nhá :D

E 1 công ten nơ gạch ạ ^_^

Gái già này dám spam ở đây hử ! Xê ra đê .

Sau buổi off thân mật ấm cúng tối qua hiện tại đoàn đã chốt được chuẩn danh sách như sau . Cập nhật để pà con nhòm ngó cho dễ nhé :

1. Shimi - Buoc ( om ) Leader.
2. Phong - trangmooon. Quỹ
3. Long - Mai .( xe chốt đoàn )
4 Thanh - meo map
5. Quang - ( .....)
6. Hòa - ( ....) .

Như vậy đoàn mình còn thiếu 2 ôm cho 2 tay xế men lì lắm ý . Có ôm nào ham hố không nào . Liên lạc ngay để có được phần thưởng nhé .
Tks all

Dear Mod !

Có mod nào ghé qua topic của nhóm em xin cho dòng chữ ( Tuyển 02 ôm ) vào chủ đề của topic nhóm em nhé .

Tks Mod nhiều lắm đó .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back