What's new

Mới đi phượt lần đầu, có nên đi xa không ạ?

songngu_163

Phượt tử
Chào các bạn,

Mình là member mới của diễn đàn.
Tháng 11 này, mình có dự định tham gia 1 Tour phượt. Nhưng chưa đi bao giờ nên không có kinh nghiệm.
Mình định tham gia leo Fan vào giữa tháng 11, nhưng cùng trong tháng 11 này có 1 chuyến phượt Mộc Châu.

Mọi người trong diễn đàn cho mình lời khuyên với. Mình mới đi lần đầu thì có nên chọn đi Mộc Châu, sau vài lần kinh nghiệm thì tham gia Fan không?

Vấn đề của mình là, mình tham gia Tour, mình không có bạn bè quen thân đi cùng, mà đi với tất cả bạn bè mới luôn ạ. Hì

Cảm ơn các bạn nhé :D

Chào các bạn,

Mình là member mới của diễn đàn.
Tháng 11 này, mình có dự định tham gia 1 Tour phượt. Nhưng chưa đi bao giờ nên không có kinh nghiệm.
Mình định tham gia leo Fan vào giữa tháng 11, nhưng cùng trong tháng 11 này có 1 chuyến phượt Mộc Châu.

Mọi người trong diễn đàn cho mình lời khuyên với. Mình mới đi lần đầu thì có nên chọn đi Mộc Châu, sau vài lần kinh nghiệm thì tham gia Fan không?

Vấn đề của mình là, mình tham gia Tour, mình không có bạn bè quen thân đi cùng, mà đi với tất cả bạn bè mới luôn ạ. Hì

Cảm ơn các bạn nhé :D

Bác là con trai ah ? vậy không phải nghĩ.....

Dạ, em con gái ạ :p

con gái cũng không phải lo lắng. Bạn cứ trang bị đầy đủ kiến thức, kinh nghiệm ở trong box Cẩm Nang - Đồ nghề. Chuẩn bị đầy đủ vật dụng cần thiết. Và quan trọng nhất là ý chí.
Ở đây mình thấy b có đề cập đến việc đi tour cùng những người lạ,do đó mình cũng khuyến cáo là k nên hồ hởi quá, tin tưởng quá. Bản thân bạn cần chủ động thật nhiều, tránh phụ thuộc những chuyện nhỏ. (con trai không thích con gái lơ đãnh đâu nhé)

Thanhhoa_active nodduungs đó bạn songngu_163 ạ! Không nên tin tưởng ng lạ nhanh thế đâu. Trên Phuot Ha Noi họ đang đồn ầm vụ mất trộm đồ kia kìa.
Bạn cẩn thận nhé!

Xa hay gần thì cũng nên đi cùng người có kinh nghiệm để nếu có vấn đề gì thì còn có hướng xử lý kịp thời :D Mà cũng yên tâm hơn phần nào

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,565
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back