What's new

[Hỏi đáp] Mọi người cho em hỏi về Đồng Cao - Bắc Giang

bebu123

Phượt thủ
Giữa tháng 3 tới đây e có dự định cùng một người bạn nữa mò lên Đồng Cao trong 2 ngày cuối tuần, dự định là trưa thứ 7 đi và cắm trại đêm trên đó, sáng chủ nhật dậy ngắm bình minh chụp choẹt rồi về ạ. Có bác nào có kinh nghiệm phượt Đồng Cao thì share cho em với ạ, em đang thắc mắc không biết giữa tháng 3 trên đó có lạnh lắm không, đồng cỏ có xanh không, những thông tin như đốt lửa, cắm trại, v...v....ai tư vấn dùm em với ạ, em xin cảm ơn :D

giữa tháng 3 trên đó vẫn khá lạnh đó bạn.nhất là vào đêm.nếu trời mưa thì không có đi lên đồng cao dc vì đường rất trơn và dính, đồng cỏ luc nào cũng xanh, trên đó họ bán củi đó hình như là 50k / bó hoặc là bạn tự đi kiếm củ về. ăn uống bạn có thể qua chợ mua thức ăn lên đó nấu,hoặc lên đó có 1 quán của người bản địa bán ga và mỳ tôm.sáng hôm sau trên đương quay về bạn có thể qua khu bảo tồn tây yên tử đi vũng tròn, khe vang chụp anh cũng khá hay.

Lên đó cắm trại thì cắm ở đâu cũng được à bạn, mình tự kiếm củi rồi đốt lửa và nấu thức ăn chắc cũng được nhỉ
Khu bảo tồn Tây Yên Tử đi từ Đồng Cao xuống thì đi kiểu gì hả bạn

uh cắm trại ở đâu cũng được.lên đó mọi người toàn tự đốt lửa nấu thức ăn thôi.từ đồng cao xuống ra đến cái chợ thì hỏi người dân ở đó cách chợ khoảng 3km.hỏi vào khu bảo tồn tây yên tử.khe rỗ vũng tròn khe vàng vào đó có biển chỉ dẫn.

nếu lên đó mà mưa không lên được đồng cao thì bạn cứ vào khu tây yên tử ngủ nhà sàn ăn gà bản cũng rất hay.đây là kinh nghiệm của mình lên đồng cao đúng hôm mưa nản trí định quay về,lang thang thế nào lại gặp khu bảo tồn tây yên tử.tiếc là hôm đó không lên được đỉnh Khâu tròn.

nếu lên đó mà mưa không lên được đồng cao thì bạn cứ vào khu tây yên tử ngủ nhà sàn ăn gà bản cũng rất hay.đây là kinh nghiệm của mình lên đồng cao đúng hôm mưa nản trí định quay về,lang thang thế nào lại gặp khu bảo tồn tây yên tử.tiếc là hôm đó không lên được đỉnh Khâu tròn.
Okie, rất cảm ơn bạn, có gì cho mình xin sđt hoặc FB để hôm nào đi mình hỏi thêm chút thông tin ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back