What's new

Mọi người giúp em lập cung đường từ Thanh Hóa đến a pa chải và 4 đèo lớn với :D

vanthanh0312

Phượt tử
Mọi người giúp em lập cung đường từ Thanh Hóa đến a pa chải và 4 đèo lớn với :D

Đầu tháng 11 này em được nghỉ 9 ngày, muốn đi chơi xa một mình bằng xe máy để thay đổi không khí. Em dự định đi trong 8 ngày, còn 1 ngày dự trữ.
Mọi người tư vấn giúp e địa điểm ngắm cảnh và chỗ nghỉ ngơi với ạ :D
Cảm ơn mọi người.

Re: Mọi người giúp em lập cung đường từ Thanh Hóa đến a pa chải và 4 đèo lớn với :D

Đầu tháng 11 này em được nghỉ 9 ngày, muốn đi chơi xa một mình bằng xe máy để thay đổi không khí. Em dự định đi trong 8 ngày, còn 1 ngày dự trữ.
Mọi người tư vấn giúp e địa điểm ngắm cảnh và chỗ nghỉ ngơi với ạ :D
Cảm ơn mọi người.

Với số ngày bạn đi mà check cả APACHAI và tứ đại đỉnh đèo thì chỉ đi được khoảng 3 tứ đại đỉnh đèo, và thời gian chủ yếu là chạy trên đường. Muốn đi hết và chạy túc tắc cung này phải 10 - 12 ngày bạn nhé, gửi bạn lịch trình tham khảo :
Day 1 : Tp Thanh Hóa - Cẩm Thủy - Quan Hóa - Mai Châu - Mộc Châu
Day 2 : Mộc Châu - Tp Sơn La - Đèo Pha Đin - Tp Điện Biên
Day 3 : Tp Điện Biên - Mường Chà - Mường Nhé - Cầu Đoàn Kết - đồn BP Apachai
Day 4 : Check mốc - tt Mường Nhé - Mường Chà
Day 5 : Mường Chà - Mường Lay - Phong Thổ - Tp Lai Châu - Tam Đường - Bình Lư - Đèo Ô Quy Hồ - tt Sapa
Day 6 : tt Sapa - Tp Lào Cai - Mường Khương - Pha Long - Simacai - Xín Mần - Hoàng Su Phì
Day 7 : Hoàng Su Phì - Tp Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn
Day 8 : Đồng Văn - Đèo Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Lũng Phìn - Mậu Duệ - Yên Minh - Tp Hà Giang ( bắt xe khách cả người và xe về HN )

Re: Mọi người giúp em lập cung đường từ Thanh Hóa đến a pa chải và 4 đèo lớn với :D

Với số ngày bạn đi mà check cả APACHAI và tứ đại đỉnh đèo thì chỉ đi được khoảng 3 tứ đại đỉnh đèo, và thời gian chủ yếu là chạy trên đường. Muốn đi hết và chạy túc tắc cung này phải 10 - 12 ngày bạn nhé, gửi bạn lịch trình tham khảo :
Day 2 : Mộc Châu - Tp Sơn La - Đèo Pha Đin - Tp Điện Biên
Day 3 : Tp Điện Biên - Mường Chà - Mường Nhé - Cầu Đoàn Kết - đồn BP Apachai
Day 4 : Check mốc - tt Mường Nhé - Mường Chà
Day 5 : Mường Chà - Mường Lay - Phong Thổ - Tp Lai Châu - Tam Đường - Bình Lư - Đèo Ô Quy Hồ - tt Sapa
Day 6 : tt Sapa - Tp Lào Cai - Mường Khương - Pha Long - Simacai - Xín Mần - Hoàng Su Phì
Day 7 : Hoàng Su Phì - Tp Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn
Day 8 : Đồng Văn - Đèo Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Lũng Phìn - Mậu Duệ - Yên Minh - Tp Hà Giang ( bắt xe khách cả người và xe về HN )

Không đủ thời gian để ngắm cảnh à anh ơi? Vậy mùa này nên đi những chỗ nào đẹp để ngắm cảnh ợ :D

Không đủ thời gian để ngắm cảnh à anh ơi? Vậy mùa này nên đi những chỗ nào đẹp để ngắm cảnh ợ :D

Lịch như trên thì chạy khá căng, còn cảnh thì mùa này cả Tây Bắc và Đông Bắc đều đẹp cả ! Quan trọng thời gian khởi hành là khi nào, nếu gần đây thì nên bỏ APACHAI đi sẽ tiết kiệm được khá nhiều time ( APC đang sửa chữa, nhiều đoàn đã bị hủy hoặc chuyển hướng đi khác vì đang cấm leo )

Lịch như trên thì chạy khá căng, còn cảnh thì mùa này cả Tây Bắc và Đông Bắc đều đẹp cả ! Quan trọng thời gian khởi hành là khi nào, nếu gần đây thì nên bỏ APACHAI đi sẽ tiết kiệm được khá nhiều time ( APC đang sửa chữa, nhiều đoàn đã bị hủy hoặc chuyển hướng đi khác vì đang cấm leo )

Em dự định 7/11 sẽ bắt đầu đi. Nếu vậy thì e để dành apachai cho đợt sau :D
Anh giúp em sửa lại lịch trình được không ạ :)

Em dự định 7/11 sẽ bắt đầu đi. Nếu vậy thì e để dành apachai cho đợt sau :D
Anh giúp em sửa lại lịch trình được không ạ :)

Day 2 : Mộc Châu - Tp Sơn La - Đèo Pha Đin - Tuần Giáo - QL 279 - Cầu Pá Uôn - Quỳnh Nhai
Day 3 : Quỳnh Nhai - Thủy Điện Huội Quảng - Than Uyên - Mù Cang Chải - Đèo Khau Phạ - Tú Lệ
Day 4 : Tú Lệ - Mù Cang Chải - Than Uyên - Bình Lư - Đèo Ô Quy Hồ - tt Sapa
Day 5 : tt Sapa - Tp Lào Cai - Mường Khương - Pha Long - SimaCai - Xín Mần - Hoàng Su Phì
Day 6 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh ( hoặc chạy cố về Đồng Văn ngủ )
Day 7 : Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn - Đèo Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Lũng Phìn -Mậu Duệ - Yên Minh
Day 8 : Yên Minh - Quản Bạ - Tp Hà Giang - về Tp HG cho xe và người lên xe giường nằm về HN

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,555
190,120
Latest member
niharikash
Back