What's new

[Hỏi đáp] mong các bác chỉ giáo

tuanrandy

Phượt tử
Xin chào các bác em là thành viên mới mong nhận được sự giúp đỡ của các bac,tình hình là em tính mua một chiếc xe đạp để tập thể dục và lâu lâu phượt ra ngoại ô hít thở trong lành nhưng khổ nổi là đường có nhiều ổ gà +ổ vịt và đất đổ em tính mua con địa hình tầm cỡ 6 triệu đổ lại để lượng lờ một hồi em thấy con
Xe đạp địa hình GIANT 2016 Rincon 650 thông số em nó là MÔ TẢ SẢN PHẨM
Khung xe: GIANT ALUXX khung hợp kim nhôm
Phuộc trước: Có giảm xóc trước
Tay lái: Hợp kim nhôm
Pô tăng: Hợp kim nhôm
Yên xe: Yên xe Giant thể thao
Cọc yên: Cọc yên hợp kim nhôm
Tay đề: SHIMANO ST-EF41 21S
Đề trước: SHIMANO FD-TY10
Đề sau: SHIMANO RD-TZ31
Líp: TZ21
Phanh: Phanh hợp kim hình V
Đùi đĩa: Hợp kim nhôm 42/34/24t
Vành: Hợp kim nhôm 2 lớp
Moay ơ: Moay ơ địa hình
Nan hoa: 14G HTSS
Lốp: 27X1.9. Vậy liệu có ổn không các bác mong các bác tư vấn giúp em à chân thành cảm ơn các bác

Nếu bạn không đi đâu xa thì chiếc xe như vậy là ổn. Còn đi phượt xa thì xe như vậy cũng tạm nhưng sẽ không thoải mái lắm và khả năng hỏng hóc cũng có thể xảy ra.

Phượt tử cám ơn bạn nếu mình đi phượt xa vậy mình nên chọn vòng địa hình hãng nào là tốt vậy bạn tầm cỡ 10 củ trở xuống cám ơn bạn nhiều

Với 10 triệu bạn có nhiều lựa chọn để mua xe hãng như Cannondale, GT, Giant, Jett (trong tầm tiền bạn thích hãng nào thì mua thôi)
Nhưng nếu là mình mình sẽ ráp xe với cấu hình như sau:
Sườn: 1.800.000
Fork: 900.000
Groupset: Alivio 4.300.000
Bộ Bánh: 1.800.000
Ghi Đông, Pô Tăng, Cốt Yên: 400.000
còn dư bao nhiêu mua các thứ khác
Giá tham khảo thôi, bạn có thể mua rẻ hơn giá đó hoặc cân đối sao cho phù hợp với ngân sách

Nếu bạn muốn xài hàng tốt mà giá rẻ thì có thể nghĩ tới việc nhập 1 chiếc từ taobao. Giá của nó chỉ ~ 3 triệu + 1 triệu tiền ship về tận nhà ^^!.

Xuất xứ của nó từ đây : https://www.phuot.vn/threads/126182-Hướng-dẫn-cách-mua-xe-đạp-ONLINE

Em nó đã theo với mình 3 năm. Tuy không phượt nhiều nhưng cũng đã ở bên mình từ Vũng Tàu, hay ra Đồng Tháp hoặc xa nhất mình từng đi là Mũi Né Phan Thiết

- Theo quan điểm mình. Khi xác định đi phượt thì chiếc xe địa hình nào cũng có thể đi tốt cả. Cái quan trọng là bạn biết cách xử lý những vấn đề thường gặp trên đường đi. đứt xích, đứt thắng, thay bánh, lủng lốp. Ngoài ra để đi phượt xa thì xe chỉ là yêu tố phụ. Yếu tố chính là quyết tâm và ý chí. Nó quyết định tới 80% khả năng hoàn thành chuyến đi của mình rồi
Chúc mừng bạn sắp gia nhập công đồng "Đạp xe chỉ cần ăn không cần xăng" :)

Cảm ơn bạn hehe mình sẽ cố gắng luyện đôi chân để có thể lực đi xuyên Việt cùng với các bạn và chiếc xế không cần xăng này :D :D

mình tư vấn bạn nên mua một chiếc khung tre,xe đạp rất êm đầm,mà không nặng như xe đạp thép,chỉ có điều nó cần bác bảo dưỡng chăm xóc thường xuyên.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back