What's new

Một chuyến TRÀ VINH

Nhân dịp nghĩ lể mình lên plan đi Trà vinh sau đó theo QL 54 về Chợ mới tham quan cù lao Giêng nhưng nữa chừng có việc đột xuất phải trở về SG nên coi như mình còn nợ lại đoạn QL 54 mà theo như bác Thienbao11 thì đoạn này cặp theo sông rất đẹp.
ngày lễ thì QL IA dĩ nhiên đông lắm nên mình chọn QL50 sau đó qua phà bà Nhờ ra tt Tầm vu rồi theo TL 879c rồi theo DH 92c về Mỹ tho qua cầu Rạch miễu - phà Cổ chiên về Trà vinh .lúc đầu mình định qua phà Vàm đồn vì xem trên map thấy gần hơn nhưng người quen ở Bến tre nói đoạn đường từ QL 60 về phà Vàm đồn đang thi công nên bụi lắm vả lại chờ phà Vàm đồn lâu hơn nên mình đi phà Cổ chiên

cầu ông Thìn - QL50

TT Cần đước

phà bà Nhờ

vườn thanh long trên đường ra Tầm vu

Last edited:
trên phà mình gặp 1 đoàn Honda 67 trên đường về Bạc liêu dự hội ngộ 67 trong đó có 1 chiếc độ phong cách army cực hầm hố nhưng tiếc là trên phà đông quá nên mình o chụp nhiều về xe đó được

QL 60

QL 53

TRÀ VINH

1 cổng chùa rất đẹp trên QL 53 vào TP TRÀ VINH

vô đến Trà vinh đã quá trưa nên việc đầu tiên là tìm quán cơm thôi - theo thổ địa chỉ dẫn mình đến quán này - 1 phần cơm trưa 30k rất tuyệt nhưng mình đói quá nên quên chụp hình rồi

sau đó mình quay ra tìm ks thì gặp ngay ks mini này xéo quán cơm - giá phòng là 250k nhưng mình nói chuyện chút thì chị chủ lấy 200k thôi - đây là nhà ở lấy trên lầu làm ks nên chỉ có 3 phòng thôi nhưng rất mới & yên tĩnh - chỉ o có tủ lạnh trong phòng thôi nhưng chị chủ đem lên cho mình 1 ca nước đá thật to luôn

mình ở phòng 201

tắm 1 phát xong lên đường khám phá TP này thôi

phải nói đúng như tên gọi thành phố trong rừng mặc dù giữa trưa nắng nhưng đi trên đường ở TRÀ VINH rất mát vì hầu như mọi con đường đều có 2 hàng cây cổ thụ rất lớn-phải nói là cực mát nếu so với SG các bạn ạ

địa chỉ đầu tiên mình đến là đền thờ BÁC

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back