What's new

Một nỗi buồn mang tên Tam Giác Mạch

Tuần rồi đoàn bên mình vừa có đi Hà Giang ngắm hoa tam Giác Mạch nhưng thật sự là mình rất buồn khi mà cũng lúc đó có rất nhiều đoàn khác cũng đi cung Hà Giang và rồi đúng như câu nói " Không để lại gì ngoài những dấu chân, Không lấy đi gì ngoài những bức ảnh". Có lẽ dấu chân mà các bạn trẻ bây h đang hiểu đấy chính là đôi chân bạn bước lên cánh đồng hoa Tam Giác Mạch? Những vạt hoa tam giác mạch được các bạn để lại cùng với những dấu chân và rồi hoa nào cũng phải tàn chứ sao mà có thể trụ nổi những bàn chân 50,60,70kg của các bạn cơ chứ?. Và giờ đây khi mà các đoàn cũng đang đi lên ngắm hoa tam giác mạch liệu rằng còn gì cho các bạn nữa đây? Những cánh đồng hoa bị hoang tàn và bị dẫm nát chăng???

Nghe vậy mà buồn và thất vọng quá. Em thấy mọi người háo hức đi lắm, lên đó thấy chiến trường vậy thì...........

Last edited by a moderator:
Bỗng một ngày đẹp trời, bà con ra đồng và thấy ruộng hoa nhà mình nát bét, tưởng đâu ngựa hay trâu bò lợn gà phá hoại hoa màu, ai ngờ đâu ... :D

...Những vạt hoa tam giác mạch được các bạn để lại cùng với những dấu chân và rồi hoa nào cũng phải tàn chứ sao mà có thể trụ nổi những bàn chân 50,60,70kg của các bạn cơ chứ?...

Ồ, bản thân mình rất quan tâm đến điều này, sẽ rất hay nếu các bạn cho thêm ít hình ảnh sinh động để cảnh báo những gì nên, không nên làm đối với những đoàn sắp đi tới đây...sẽ rất hữu ích nếu ai cũng có ý thức...nhưng chỉ nói là mà không có hành động cụ thể thì những gì mình và các bạn cảm thấy thất vọng sẽ còn nhiều lắm...
Đợi hóng ảnh của các bạn. Chúc các bạn một ngày vui...

Phượt là không vất rác không làm tổn hại những gì của người dân địa phương mà chúng ta đi qua,các bạn đừng để điều sấu trong mắt người dân,và đến lúc họ đuổi đánh

Phượt là không vất rác không làm tổn hại những gì của người dân địa phương mà chúng ta đi qua,các bạn đừng để điều sấu trong mắt người dân,và đến lúc họ đuổi đánh

Giờ có ít người đi chơi mà nghĩ vậy lắm bác, họ nghĩ là họ chỉ đến đó có 1 lần rồi thôi, nên họ vô tư ào ào đi...để lại vô vàn dấu chân nặng uỳnh uỵnh trên hoa màu, nông phẩm, nông sản của bà kon, đồng bào...rác thì xả cứ gọi là...chân rẽ rác mà bước thôi chứ chẳng còn lối...cái tổn hại có lẽ các bạn trẻ giờ còn đang tiêu những đồng tiền mà mình chưa thực sự đổ mồ hôi làm ra, nên chăng là chưa có nhìn thấy ngay được đâu ạ...họ vô tư lắm í, cứ nghĩ là mình bỏ ra ít tiền, vài ba chục ngàn hoặc hơn là mình có quyền bước vào ruộng hoa...mà đâu có biết đồng bào đang xót cho cái thành quả lao động của mình...
Vẫn mong một điều các bạn sắp đi những đợt tới đây (25/10 đến 28/20 hoặc sau nữa) hãy giữ lấy hình ảnh của mình, những con người có lối sống tự do, đầy kiêu hãnh, lãng mạn mà đẹp trong mắt mọi người chứ không nên để điều xấu lại sau mỗi bước chân...

[/IMG]

Không khó để nhận ra mảnh vườn TGM nào có các bạn đổ bộ hay chưa ? Bởi các vết như trăn trườn, trăn cuộn giữa đám tam giác mạch
Hi vọng! hi vọng ! Các bạn sẽ tự giác và ý thức hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back