What's new

[Hỏi đáp] Một vòng miền tay nam bộ - mũi cực nam -30/4- mong ước từ ngày biết đến phượt forum

thienlong251

Phượt tử
Một vòng miền tay nam bộ - mũi cực nam -30/4- mong ước từ ngày biết đến phượt forum

Ngày 28/4 : Khởi hành lúc 4.30 am

Khởi hành đi QL 50 qua phà Mỹ Lợi về Gò Công – Mỹ Tho ( an sang ở Mỹ Tho)
Qua cầu Rach Miễu theo QL60 về Bến Tre, qua cầu Hàm Luông về Mỏ Cày rồi qua phà Cổ Chiên về Trà Vinh.
An trưa ở Trà Vinh , tham quan Ao Ba Om, chùa Ang , Bảo tang Kho me ++++, an thử món dừa sáp dầm, :DD

Sau đó tiếp tục theo QL60, ve Tieu Cần , Cầu Quan , qua phà Cầu Quan về Cù Lao Dung, roi qua phà Đại Ngãi về Sóc Trăng
Tren duong ve Soc Trang, co thể tranh thu tham quan chùa Khơ me, chùa đất sét, chùa dơi

Tối ngủ đêm ở Sóc Trăng

Ngày 29/4: Sóc Trang – Bac Lieu – Ca Mau ( 110km)

Sáng sớm từ Sóc Trăng đi 1 vòng tham quan chùa rồi đi theo đường về huyện Mỹ Xuyên qua huyện Vĩnh châu qua vườn nhãn ra biển Nhà Mát, vào sân chim rồi về Bac Liêu theo QL 1A về TP Cà Mau

Tối ngủ ở Cà Mau, va tranh thủ hỏi giờ ben tàu cao tốc chay de dir a Mũi cuc Nam vào sang 30/4

Ngày 30/4 : đi ra mũi Cà Mau ( k di xuong Năm Căn vì duong hoi bi xa)

Sáng sơm ra ben tàu khac di mũi Ca Mau

• 3 nơi cần tham quan khi ra toi Mũi
+ Cột mốc toa độ quốc gia
+Mũi Cà Mau
+Tháp canh

Ngày 1/5 : Cà Mau – Vinh Thuan – U minh Thuong – Minh Luong – Rach giá

Di theo duong QL 63 : CM – Tri Phải – Vĩnh Thuận – U minh thượng – Thứ 7 – Thứ 3 – Xẻo Rô – Phà Tắc Cậu – Minh Lương – QL 61 – Rach Giá

Nếu k di kip thì có thể tối ngủ ở U minh Thượng, va di Rach Giá sau

Ngày 2/5 : Rach giá – Hà Tien : theo QL 80 di Hà Tien, ngu o Ha Tien

Ngày 3/5: Hà Tien – Ba Chúc - Chau Đốc

DI choi loanh quanh Hà Tien, canh giờ men theo duong DT 955a ( cap kenh Vinh Te ) đi Ba Chúc , tham quan khu nhà mồ toi ac Polpot , sau đó đi Tinh Bien về Chau Đốc

Hà Tien : tham quan lang Mac Cữu, bai biển Mũi Nai

Tối ngủ ở Châu Đốc, tham quan núi Sam và Chùa Bà

Ngày 5/5 ; Chau Doc – Hong Ngự - Tan Chau – Long An

Qua phà Chau Giang tai TX Chau Đốc đi Tan Châu, qua phà Tan Chau ve Hồng Ngự, theo duong cập kenh vê Tan Hưng ( DT842 -). Ve den Tan Hung có thể di tat qua QL62 bang con đường DCK 79 , ra den QL 62 về Tan Thạnh. Dến Tan Thạnh theo duong N2 qua cầu Tuyen Nhơn ve Đúc Hòa roi ve Sài Gòn

Lich trình của ngày cuôi theo tham khảo tu nhung chuyen di trước cua các phuot pro di trước thì k bit sao nua, neu gap bat trac ve duong di có thể chuyen sang PA 2 la di theo Cau My Thuan ve Sài Gòn, hix

P.s: Lich trình tử ngày thứ 4 trở di có thể thay đổi tùy sức khỏe của xế

Tình trang hien thời : di 1 mình
Thời gian di 8 ngay : 28/4/2012 - 5/5/2012
Chi phí mang theo ( vet sach túi) : 3,200,000 vnd

Kính mời các phượt pro co kinh nghiem cho y kien, va voi chi phí vét theo sach bách nhu vay thi có đủ cho chuyến đi thám hiểm này

Re: Một vòng miền tay nam bộ - mũi cực nam -30/4- mong ước từ ngày biết đến phượt for

Mình ở Nha Trang, và cuối tháng nè cũng mong muốn làm 1 chuyến Bụi miền Tây Nam Bộ - Mũi Cực Nam. Nhưng sáng sớm 29 mới vô đến SG bằng xe bus. Đang tính có thể thuê xe máy để chạy. Hok biết bạn có thể dời chậm 1 ngày, rất muốn tham gia cung đường của bạn. Chờ repply của bạn. Sdt của mình: 0995388246 - Thúy!!!

Re: Một vòng miền tay nam bộ - mũi cực nam -30/4- mong ước từ ngày biết đến phượt for

hi ban, vi minh chi xin manager nghi dc co 1 tuan nen tranh thu di vao t7 28/4 de có the tham quan va ngam canh nhiu hon
Minh tinh di nhu vay de tranh ngay le xe dong ah
Neu co the ban sx vao SG kip toi 27/4 thi minh co the di luc 4 am sang 28/4

SDT minh : 098 452 9086 - Nam

Mình thì đi được có 4 ngày. Từ 28/4 - 1/5. Mình cố gắng trong thời gian này sẽ đi hết khu vực Mũi Cà Mau. Sau đó mình phải về rồi. Đi chung với bạn 4 ngày này thì okie. Kekee. E chưa đi Mũi lần nào cả. :D

hi ban, vi minh chi xin manager nghi dc co 1 tuan nen tranh thu di vao t7 28/4 de có the tham quan va ngam canh nhiu hon
Minh tinh di nhu vay de tranh ngay le xe dong ah
Neu co the ban sx vao SG kip toi 27/4 thi minh co the di luc 4 am sang 28/4

SDT minh : 098 452 9086 - Nam

Tiếc quá, mình hok xin được. Vé bus đã đặt tối 28. Biết đâu đó trên đường đi lại gặp nhau :)). Đành hẹn một dịp khác. Chúc bạn lên đường thuận lợi!!!

bạn ơi...tối thứ 7 mình đi xe mai linh xuống cà mau, sáng chủ nhật sẽ có mặt ở bến xe cà mau tầm lúc 5h sáng...dự tính là xuống nhà thằng bạn dưới Huyện Đầm Dơi...cho đến đêm thứ 3 thì về...nhưng máu me mình thì chỉ muốn đi xuống mũi cực nam...bạn nào trùng lịch với mình thì mình xin 1 vé đi xuống cực nam...mình có 1 ngày để đi cực nam...nếu bạn nào máu me đi cùng hoặc là có trùng lịch thì pm gấp để mình sắp lịch nhé

tình hình là vừa rủ rê bạn thúy thay đổi lịch trình phù hợp...để làm sao sáng thứ 3 ngắm bình minh ở cực nam...chủ forum ơi thay đổi lịch trình chút đi bạn, để cùng bọn mình thu xếp sáng thứ 3 ngắm bình minh ở cực nam cái...

Tình hình thay đổi lịch trình hok là vấn đề với mình, vì dù sao cũng là độc hành mà. Nhưng đang lo sợ ngày đó là ngày lễ, liệu có bắt nổi xe xuống tụ tập với bạn đam_mê_cp được không nữa đây. Sẽ cố gắng hết sức ^^

mình dự tính là tôí thứ 2 sẽ di chuyển xuống năm căn rồi kiếm chỗ nào nghỉ hoặc mua đồ ăn nhậu chơi đến sáng...chờ bình minh ló rạng...bạn xem xét nếu được thì hẹn gặp dưới đó rồi đi chơi vào tối thứ 2 nhé bạn

Gặp Nam trên dg đi Sóc Trăng, nói chuyện rất vui :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back