What's new

Mùa thu Kashmir & thung lũng Nubra 28/08-08/09/2014 (tuyển nam)

Sau khi đọc hồi ký của các bậc tiền bối đi trước về Kashmir mà lòng ko thể kìm nén được, mình đã ấp ủ kế hoạch đi Kashmir, từ 28/08-08/09/2014. Hiện nhóm mình mới có 4 người, cần tuyển thêm 2-3 nam nữa đi cho an toàn & share tiền oto & các chi phí chung. Do cung này xa, di chuyển mb nhiều và đi lại khá vất vả, nhất là ở độ cao trên 5000m cần thể lực tốt nên bọn mình chỉ nhận gạch cứng, ko quăng gạch mềm, các bạn thông cảm nhé.
Lịch trình dự kiến như sau:
29-Aug BKK-DEL- SRINAGAR
02:20- 05:00 BKK- DEL
07:30- 8:55 DEL- SRINAGAR
Check in Group of houseboat Golden Crest
Dal Lake by Shikara
visit the world famous Shalima garden, Chow chop, chợ nổi trái cây và hoa. Các món ăn Seekh kabab's, Rogan Josh, and other local delicacies like Yakhani, Rista or Gushtaba
30-Aug SRINAGAR - SONAMARG – KARGIL
8:30 Taxi from Srinagar to Leh
Câu cá hồi tại Krishnasar Lake
Hostel Kargil
31-Aug KARGIL - ALCHI - BASGO – LEH
8:00 Thăm tu viện Mulbekh, Lamayuru. Tham quan tu viện Gompa 1000 năm của Alchi. Đi qua đèo Namkila, Fatula Passes, đèo cao nhất trên đường Srinagar - Leh.
13:00 Tới Likir Monastrey thăm Pháp Luân Gompa với bức tượng Phật khổng lồ. Sông Indus và Zanskar Sangam. dọc theo sông Indus đến thăm Pathar Sahib Gurdwara và Magnetic Hill
Permit Nubra and Pangong
Check in Hotel Panorama
Or Silver Cloud Guest House
1-Sep LEH- KHARDUNG LA - NUBRA VALLEY/HUNDER – DISKIT
8:30 LEH - KHARDUNG LA
12:30 KHARDUNGLA – HUNDER
14:30 Cưỡi lạc đà 2 bưới Bactrian tại làng Hunder
Hotel: Goba guest house/Ibex Guest house…….
2-Sep DISKIT – LEH
7:00 DISKIT – LEH
13:00 LEH: Jama Masjid , Shanti Stupa, Leh Palace, Stok Palace
Silver Cloud Guest House
3-Sep LEH- PANGONG TSO – LEH
Leh – Chemrey- Chang La- Tangtse- Spangmik – Pangong Tso
Silver Cloud Guest House
4-Sep LEH - SHEY - THIKSEY - HEMIS – LEH
8:30 LEH
Thuê xe máy dạo phố
Silver Cloud Guest House
5-Sep LEH – DEL
11:10- 12:30 LEH – DELHI
13:00-18:00 Chợ, đền voi….
19:05- 5:45 DEL- AMRISTA
6-Sep AMRITSAR – DEL
7:00-15:00 Đền vàng
19:35- 4:30 AMRITSAR – DEL
7-Sep DEL- BKK
18:25- 0:10 DEL- BKK
8-Sep BKK-HN/HCM
06:45-08:35 BKK- HN

Tổng chi phí khoảng 350$ (chưa bao gồm tiền vé mb).
Bọn mình mới chỉ book vé mb HN-BK-HN, chặng BK-Del-BK & các chặng nội địa ở Ấn chưa book.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm, :)

Last edited:
Bạn đặt chặng BKK -DEL của hãng nào vậy? Mình vào AA không có chặng này, chỉ có Chennai và Kolkata, hơn nữa mình vào book như thời gian của bạn thì hệ thống báo không có vé :( chán ghê.

Bạn đặt chặng BKK -DEL của hãng nào vậy? Mình vào AA không có chặng này, chỉ có Chennai và Kolkata, hơn nữa mình vào book như thời gian của bạn thì hệ thống báo không có vé :( chán ghê.

ah, AA ko có chặng BKK-Del ban ah, chặng BKK-Kolkata AA cũng bỏ rồi do vậy bọn mình sẽ book vé chặng BKK-DEL-BKK của Indigo, hiện vé đang là 17.055Rs khứ hồi. Giá của Indigo nó chỉ dao động trong khoảng này chứ ko có big Sale như AA do vậy ko cần đặt sớm.
Hôm nay bọn mình đang tính sẽ đặt chặng Del-Srinagar vì nó đang sale off.

Giờ AA bỏ đường bay BK-KOL rồi nên phải book BK-DEL-BK thôi, vé thì tra trên cleartrip.com chỉ đắt hơn độ 20Rp so với book trực tiếp trên web của hãng mà lại thanh toán được bằng thẻ visa của VCB (web hãng thanh toán bằng HSBC). Bọn mình đã book xong vé HN-BK-HN rồi, chỉ chờ cleartrip tung code khuyến mại là book tiếp các chặng sau thôi :)

xin lỗi. mình hỏi visa.
Visa ấn xin rất dễ, mất 43$ kèm tờ khai được in ra từ bản khai online trên trang này nhé https://indianvisaonline.gov.in/visa/index.html
Từ khi nộp hồ sơ đến khi nhận Visa là 4 ngày làm việc, chỉ cần PP còn hạn trên 6 tháng, tờ khai ở trên, ảnh 3x4 là xong
nhưng lưu ý bạn nào xin visa mà làm cho các cơ quan chính phủ thì đừng kê khai vào nhé, cứ ghi là freelance cho đỡ bị hỏi lôi thôi :)

Ok, nhóm đã đủ người chưa bạn ơi? Mình nam, 29t ở HN nhé, cho mình góp chân, bkk vé HAN-BKK-HAN thì đơn giản hơn. Chặng khứ hồi BKK-DEL-BKK của Indigo có vẻ đắt quá nhờ, mình soi thì vào khoảng 5.8 triệu VNĐ. Sđt của mình: 0904 764 669, vụ vé khứ hồi BKK - DEL hoặc visa có gì chúng ta bkk và order chung nhé :)

Ok, nhóm đã đủ người chưa bạn ơi? Mình nam, 29t ở HN nhé, cho mình góp chân, bkk vé HAN-BKK-HAN thì đơn giản hơn. Chặng khứ hồi BKK-DEL-BKK của Indigo có vẻ đắt quá nhờ, mình soi thì vào khoảng 5.8 triệu VNĐ. Sđt của mình: 0904 764 669, vụ vé khứ hồi BKK - DEL hoặc visa có gì chúng ta bkk và order chung nhé :)

hì, welcome bạn gia nhập nhóm nhé, :)
Lúc đầu bọn mình cũng tính từ BKK bay qua Kolkata, sau đó từ Kol đi tàu tới Del thì chi phí sẽ rẻ hơn rất nhiều. Thật ko may là năm nay AA lại bỏ chặng BKK-Kol do vậy bọn mình phải chọn cách bay thẳng từ BKK-Del. Nhưng bù lại mình sẽ có nhiều thời gian ở Kashmir hơn & còn đi được cả đền vàng Amritsar.
Visa thì đến đầu tháng 8 làm là được, thủ tục cũng đơn giản, ở HN làm chỉ mất 2-4 ngày lv.
Bạn ib mình đ/chỉ FB để mình add vào Gr nhé. Tks!

Hôm nay chúng mình đang tiến hành book vé chặng DELHI-SRINAGAR trên cleartrip, giá vé tổng cộng đang là 2.577Rs. Các bạn muốn book thì nhanh nhanh lên nhé hết hôm nay là hết khuyến mãi giá này đấy :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back