What's new

Mùa thu Melbuorne và Hobart 26/4-4/5/2014

Hi mọi người, mình có dự định đi Mel và Hobart vào thời gian từ 26/4 đến 4/5 năm sau. Mình có bạn ở Mel nên có thể tiết kiệm được chi phí chỗ ở, hiện mình muốn rủ thêm 1,2 bạn đồng hành để có thể join chuyến đi.
Chi phí vé giả rẻ của airasia hiện giờ khoảng 500usd khứ hồi hcm-mel, vé đi mel-hobart khoảng 80usd khứ hồi.
Chi phí ăn và di chuyển mỗi ngày khoảng 50-60usd, nếu thêm chi phí ở phát sinh thêm ở hobart khoảng 20usd/ngày.
Dự kiến tổng chi phí khoảng 1200 -1300usd, chi phí làm visa khoảng 4tr (gồm dịch công chứng)
Mình đang tiếp tục canh vé rẻ hơn tuy nhiên cũng hơi khó vì thời điểm này các đại lý cũng ôm gần hết vé lowest far.
Lịch trình sẽ dành 5 ngày cho Mel và 4 ngày cho Hobart.
Tháng 4,5 là thời điểm mùa thu của Úc và Mel/Canberra được đánh giá là 2 điểm có mùa thu đẹp nhất còn Hobart là khu vực có kiến trúc cổ kính và tựa tựa nước Anh, cũng được dân bản địa vote là thành phố đẹp nhất Úc. Mình không có dự định đi Sydney vì không khác lắm những TP công nghiệp khác nhé.
Hiện tại Visa Úc tương tự như Visa một số nước khác và không quá khó nhé

Mình rất thích chuyến đi này, một phần là đi vào dịp lễ nên sẽ không xin nghỉ phép nhiều. Bạn đã book vé chưa vậy bạn? Cho mình biết nhé.
Sao mình xem tren Air Aía thì thấy nếu đi vào thứ 6 ngày 25/4/13 thì giá vé khứ hồi HCM-MEL là hơn 500, còn nếu đi vào 26/4 thì gần 700. Mình chỉ sợ khoản xin visa thôi.

Visa Úc yêu cầu như thế nào bạn nhỉ? cần những thủ tục gì?
cá nhân tự xin Visa (ko thông qua dịch vụ) dc ko bạn???
Bạn có thể cho lịch trình chi tiết hơn hok? Chuyến bay & giờ bay bạn book ntn?? hãng nào nua nhé?
có thể mình sẽ jion cùng nhé.
mong tin bạn.

Visa Úc mọi người xin tự túc rất nhiều, không khác với các Visa các nước khác đặc biệt không cảm tính như Mỹ. Theo các bạn nói thì công việc ổn đinh, chứng minh được nguồn tài chính (sao kê lương, thẻ credit, sổ tiết kiệm) và kế hoạch đi chơi chi tiết thì pass hết thôi, đặc biệt nộp nhóm còn dễ hơn. Mình chưa book vé vì đang muốn giá rẻ hơn nhưng càng ngày càng tăng giá thật :( Nếu đi dịp lễ giỗ tổ tức là 5/4-13/4 chưa vào mùa thu lắm nhưng vé đang sale, dao động tầm 500usd, dịp 30.4 thì đã lên quá chóng mặt rồi nếu muốn đi rẻ phải thêm ngày thứ 2 tuần sau tức là 5/5 mới về, đi từ adelaide sẽ rẻ hơn sau đó bay vế mel rồi đi hobart, tức là 3 bang. Dịp lễ 2/9 từ 30/8-7/9 vé có 410usd khứ hồi, là dịp mùa xuân nhưng kể cũng khá xa.
Mọi người có thể add yahu sun_flowerfield hoặc đt 0977675937 để trao đổi cho nhanh nhé

Hi all mình đang hold vé từ chiều 29/4 lúc 16h20 đến 8/5 lúc 9h35, tranh thủ vế sớm 1 tý ra sân bay, tổng giá 455usd khứ hồi, chưa gom tiền qua debit card mà thanh toán nữa, còn giai đoạn này mình thấy vé sale hợp lý mà vẫn tranh thủ được 2 ngày nghỉ lễ, các bạn có dự định book luôn nhé, lịch mình đi đươc tất cả 8 ngày, nghỉ phép 5,5 (tính cả sáng thứ 7)

Hi all mình đang hold vé từ chiều 29/4 lúc 16h20 đến 8/5 lúc 9h35, tranh thủ vế sớm 1 tý ra sân bay, tổng giá 455usd khứ hồi, chưa gom tiền qua debit card mà thanh toán nữa, còn giai đoạn này mình thấy vé sale hợp lý mà vẫn tranh thủ được 2 ngày nghỉ lễ, các bạn có dự định book luôn nhé, lịch mình đi đươc tất cả 8 ngày, nghỉ phép 5,5 (tính cả sáng thứ 7)

Dài ngày qua minh hok bu theo dc ban ơi.
Theo lịch cũ 26/4 ~ 4/5 đi bạn. ( có thể bay tối thứ 6 - 25/4) dc mà bạn.

Dài ngày qua minh hok bu theo dc ban ơi.
Theo lịch cũ 26/4 ~ 4/5 đi bạn. ( có thể bay tối thứ 6 - 25/4) dc mà bạn.
Lịch nghỉ cơ bản xích lên khoảng 1 ngày thôi bạn, chủ yếu là vé dịp đó đã lên quá đắt rùi. Mình đã book xong vé đi chiều 30.4, về sáng 8.5 rồi, 430usd

Lịch nghỉ cơ bản xích lên khoảng 1 ngày thôi bạn, chủ yếu là vé dịp đó đã lên quá đắt rùi. Mình đã book xong vé đi chiều 30.4, về sáng 8.5 rồi, 430usd

Hic. mình hok bu theo dc thời gian đó rui.
chúc ban có chuyến đi dzui dzẻ nhé.
hẹn gap ban trong nhung chuyến khác. ^^

Hiện tại mình thấy vietnamaielines đang bán giá chỉ 688 usd bao gồm hành lý , còn rẻ hơn ảirasia.
đĩ của vietnamairlines thì gồm có hành lý, ăn uống và đặc biệt là không quá cảnh, thuận tiện hơn các bạn ơi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back