What's new

Mùa thu nước Nga! 11/8 đến 11/9/2015

Xin chào cả nhà!

Số là năm nay mình làm 1 chuyến khá dài ngày ở Trung Đông qua Tây Á, Trung Á và kết thúc chuyến đi ở Nga. Mình cần bạn đồng hành từ Nga về Sgon trong khoản thời gian trên tiêu đề do người bạn đồng hành của mình đã về trước! Nếu bạn nào có kế hoạch đi Nga vào thời điểm trên thì cho mình join nhóm nghen!
Về phần visa Nga, mình phải nhờ cty du lịch làm dùm, giá khoảng 250$. Có bạn nào biết nơi nào làm visa Nga rẻ hơn, xin chỉ giúp mình với!
Cám ơn cả nhà! Đợi hồi âm của các bạn!

Chu gia Hy from SG

Code:
Dear cả nhà,
Mình đang tìm kết nối couch surfing. Ko biết có bạn nào là DHS bên này và có thời gian, rất vui khi được thăm viếng nước Nga cùng các bạn!

Có vẻ hem có ace nào mặn mà với nước Nga đa! Nếu ace nào đã Từng ghé thăm Nga thì cho mình xin ít kinh nghiệm xứ Bạch Dương này nghen! Cám ơn nhiều!

MÌnh cũng thích nhưng vẫn ngại lắm.
Giá vé thì cao, trời thì lạnh, tiếng Anh ko sử dụng thông dụng, buồn gặp tùi trọc đầu cũng toi.

Chúc bạn mau tìm được bạn đồng hành.

Mùa thu nước Nga mà lạnh j bạn! Giá vé cũng ổn mà, chỉ khoảng 300$/ chiều! Chi phí cũng ko đến nổi nào bạn ơi!

Xin chào cả nhà!

Số là năm nay mình làm 1 chuyến khá dài ngày ở Trung Đông qua Tây Á, Trung Á và kết thúc chuyến đi ở Nga. Mình cần bạn đồng hành từ Nga về Sgon trong khoản thời gian trên tiêu đề do người bạn đồng hành của mình đã về trước! Nếu bạn nào có kế hoạch đi Nga vào thời điểm trên thì cho mình join nhóm nghen!
Về phần visa Nga, mình phải nhờ cty du lịch làm dùm, giá khoảng 250$. Có bạn nào biết nơi nào làm visa Nga rẻ hơn, xin chỉ giúp mình với!
Cám ơn cả nhà! Đợi hồi âm của các bạn!

Chu gia Hy from SG
Để làm visa đi Nga giá rẻ hơn thì bạn có thể tự làm . Mấu chốt là thư mời của tổ chức hay cá nhân ở Nga . Với cái giá 250 Usd trọn gói cho 1 visa đi Nga theo mình là có thể chấp nhận được tuy nhiên bạn cần xem kỹ thời hạn visa đủ hoặc dư cho chuyến đi của bạn phòng nhỡ tàu bay và chi phí đã bao gồm lệ phí nộp cho lãnh sự quán Nga . Mình đã tự làm visa cho bản thân đi Nga thang 6/2015 . Chuẩn bị hồ sơ rất nhiều ( thư mời , vé máy bay , ...) nhưng cuối cùng chả cần gì ngoài cuốn PP , thư mời và tờ khai tải trên mạng . Chúc bạn có chuyến đi thành công .

Để làm visa đi Nga giá rẻ hơn thì bạn có thể tự làm . Mấu chốt là thư mời của tổ chức hay cá nhân ở Nga . Với cái giá 250 Usd trọn gói cho 1 visa đi Nga theo mình là có thể chấp nhận được tuy nhiên bạn cần xem kỹ thời hạn visa đủ hoặc dư cho chuyến đi của bạn phòng nhỡ tàu bay và chi phí đã bao gồm lệ phí nộp cho lãnh sự quán Nga . Mình đã tự làm visa cho bản thân đi Nga thang 6/2015 . Chuẩn bị hồ sơ rất nhiều ( thư mời , vé máy bay , ...) nhưng cuối cùng chả cần gì ngoài cuốn PP , thư mời và tờ khai tải trên mạng . Chúc bạn có chuyến đi thành công .

Bạn hướng dẫn đi bạn.
Ước gì Visa Nga là visa Shengen nhỉ! :)

Bạn hướng dẫn đi bạn.
Ước gì Visa Nga là visa Shengen nhỉ! :)

Mình đã nói hết rùi mà :
1. Bạn có quen biết ai đó hoặc qua ai đó kiếm được cái giấy mời - giống như bảo lãnh và chứng nhận nhân thân nên thường người ta phải biết bạn người ta mới dám làm thư mời cho bạn . Đây cũng chính là lý do khó nhờ làm hộ nếu ko quen biết .Sau khi có giấy mời bạn vào trang Đại sứ quán Nga tải tờ khai và khai những thông tin yêu cầu . Nếu bạn đã từng khai visa Mỹ hoặc visa schengen thì việc khai visa Nga đơn giản hơn rất nhiều .
2.Bạn ko quen biết ai để làm thư mời thì bạn phải làm dịch vụ thông qua 1 công ty du lịch nào đó như bạn Chugiahy đã nói . Dịch vụ có thể là 1 thư mời hợp lệ và dịch vu visa trọn gói .

Lệ phí visa nộp cho lãnh sự quán Nga là :50 usd/visa ( 1 tuần hoặc 10 ngày lấy ) . Lấy sớm : 90 usd ( ngay sau 1 vài giờ hoặc vài (? ) ngày ) . VIP : miễn phí ( Cái này có ghi trên trang web của Đại sứ quán Nga ) .

Một vài thông tin hy vọng có ích cho các bạn . " Cứ đi thì sẽ đến " :D . Giấc mơ cũng chỉ là giấc mơ nếu bạn chỉ mơ suông .

Hôm trước mình làm visa nga dịch vụ khá đơn giản bạn ơi! Chỉ cần PP, hình 4x6, thông tin công việc, địa chỉ nhà, cơ quan làm việc. Mình đã thử xin visa Nga tự do, nhưng hơi lằng nhằng. Họ đòi thư mời, chtrinh tour, khách sạn bookings, chứng minh tài chánh nữa kìa. Còn nếu làm the mời thôi, ngta đòi mình hết 80$ luôn mới ghê chớ còn làm luôn dịch vụ thì 250$. Mình thấy nếu tự làm thì 80$ + 60$ phí visa cũng tầm 150$ mà mất thời gian lên về Nên mình thấy nhằng qá, chuyển qua nhờ dịch vụ luôn. Visa single, 30 ngày, Chỉ mất có 5 - 7 ngày làm việc. Mình thấy giá 250$ cũng tạm ok do bạn mình làm bên visa24h thì mắc hơn nhiều >300$. Nếu bạn nào cần làm visa Nga, đảm bảo 99%, thì spam mình cho link và số liên lạc của người làm dịch vụ này! Mình đang mong chờ chuyến đi Nga. Mình sẽ có 24 ngày ở đất nước này vào cuối tháng 8 đến đầu tháng 9. Đang mong chờ xem mùa thu Nga thế nào. Nghe nói còn đẹp hơn mùa thu Úc, New Zeland hay Canada. Tụi mình cũng tính đi lên Bắc Cực nữa. Hi vọng mùa này ko lạnh lắm để lang thang. Đợt này mình chủ yếu di những nơi ko có du khách. Lần trước đã đi Leningrad, moscow và Siberia rồi!
Chuyến này tụi mình đi từ Kuwait qua Iran, Turkmenistan, Uzbekistan, Tajikistan, Kyrgyzstan và Nga trong 3 tháng. Nếu bạn nào muốn đi cung con đường tơ lụa này và tìm hiểu thông tin về chặng này thì spam mình. Mình sẽ chia sẽ kỹ hơn về mọi thứ trên lộ trình đi và xin visa... Email của mình là: [email protected]. Rất sẵn lòng chia sẽ với mọi người!
Nhân tiện, Vietnamairlines đang có khuyến mãi vé khứ hồi sgn-moscow giá tầm 375$ hà các bạn! Tranh thủ book vé nà!

Last edited:
Hi bạn, mình là người Nga nhé, mình thấy mấy bạn VN của mình làm visa khá dễ, chỉ cần google 1 công ty du lịch ở bên Nga gửi giấy mời cho mình, rồi nộp PP và đơn xin visa ở sứ quán Nga, 1 tuần là có visa, tầm 45-50usd + tiền giấy mời. Nói chung làm rất nhanh, không cần chứng minh gì, bạn hoàn toàn tự làm đựoc nhé!

Chúc bạn may mắn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back