What's new

[Hỏi đáp] Mua tour du lịch trong nước Mỹ.

anhlasit

Phượt tử
Các bác, em có kế hoạch phượt Mỹ trong khoảng 21/8 - 3/9.
Em dự định sẽ đi từ Hanoi sang bờ Tây trước rồi từ Bờ Đông về Hà Nội. Và trong lịch của em thì em phải có mặt ở bang Virginia ngày 29/8.

Em muốn đến những chỗ này : LOS, LAS, SanFran, Virginia, NY và DC. Do không đi theo tour của các công ty du lịch Việt Nam mà em muốn mua tour bên đấy cho chủ động về mặt thời gian (trong thời gian này không có công ty du lịch Việt Nam nào bố trí được lịch cho iem), vậy các bác có thể giới thiệu cho em một số thông tin được không :
- Di chuyển giữa các thành phố : em nên mua vé riêng từng chặng hay mua gộp mới cả vé đi/về Việt Nam?
- Đến những thành phố em đã liệt kê ở trên thì em muốn mua tour tham quan ngắm cảnh ở đó. Các bác biết thì mách em với, em nên mua tour của các công ty nào ở bển?
- Tour có bao gồm trọn gói khách sạn, ăn uống không ạ? Em muốn mua 2 tour trọn gói tại bờ Tây và bờ Đông.

Các bác biết thì mỗi bác vào vành khuyên em 1 nhời để em có chuyến đi cho nó trọn vẹn.

Em xin cảm ơn các bác.

mua tour thì càng đông càng rẻ, tụi mình đã từng đi tour 6 ngày 5 đêm gồm NY, đi philadenphia, washington DC, niagara falls, boston giá có 250$/pax nhưng vì có 8 người lận. ăn thì tự túc nhưng ở cũng được, đi theo ritztour của dân tàu. mình có lên tìm thông tin cho bạn nhưng thấy họ không tổ chức kiểu tour này nữa hay sao mà không thấy thông tin, bạn thử google tìm ritztour và hỏi họ nhé.

hôm trước có đại ca nào cũng nói ở mỹ có mấy người việt cũng tổ chức tour hay bus service gì đó, bạn thử tìm lại trong mấy topic liên quan nhé.

mua vé máy bay nên tách rời, và mua thẳng online, qua expedia chẳng hạn, họ tìm cho mình nhiều lựa chọn lắm. bạn có thể chọn mua multiple destination, mà mua sớm thì rẻ rất nhiều đó.

Bạn ơi,
20/8 mình cũng tới San Francisco rồi từ đó đi chơi bờ đông, mình mua tour của bọn Green Tortoise rồi, thú vị phết, bạn thử xem nhé.

Hi, cho mình hỏi, nếu mình muốn mua vé dạng : HCM - San Francisco , roi chieu ve la tu NewYork - HCM. Phải mua bằng cách nào vậy ? vì mình thấy mua theo kiểu vé 1 chiều thì mắc quá . Cám ơn nhiều

Hi, cho mình hỏi, nếu mình muốn mua vé dạng : HCM - San Francisco , roi chieu ve la tu NewYork - HCM. Phải mua bằng cách nào vậy ? vì mình thấy mua theo kiểu vé 1 chiều thì mắc quá . Cám ơn nhiều

Chính ra bạn mua vé kiểu này làm giá vé lên cao cho khứ hồi. Bạn có thể mua HCMC-LAX, SFO-HCMC. Di chuyển nội địa Mỹ nên mua sớm từ Priceline.com hay Expedia.com giá 1 chiều từ Bờ Tây sang Bờ Đông chỉ tầm 50USD!! Lưu ý: hiện nay các hãng Mỹ bay nội địa đều charge hành lý ký gởi là 25USD/kiện <25-32kg. Nếu chuyến đi của bạn dài ngày, hãy thử 1 chặng Đông _ Tây bằng Amtrak (Washington-Chicago-Denver-Salt Lake City - San Francisco) cung đường đi xuyên qua Rocky Mountains với sự đa dạng về cảnh quan và văn hóa Mỹ. Bay từ Sài Gòn, một vài hãng có truyền thống giá rẻ như China Airlines, Korean Air (Sài Gòn - Incheon - Seatle và ngược lại). Chúc bạn có chuyến đi tốt đẹp!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back