What's new

[Hỏi đáp] Mua vé tàu của Trentalia.com

sunkenship

Phượt thủ
Mình đang tính mua vé rẻ (9Euro & 19 Euro) của Trentalia nhưng nghe nói k phải dân châu Âu thì k mua trước qua mạng được?Vậy là k mua dc hả các bác :(? Vậy chỉ có nước khi đến nơi phải mua regional train thôi chứ gần đến ngày đi vé của fast train đắt lòi ra.

Nếu phải đi regional train, thì cho mình hỏi giá vé tàu regional từ Rome-Florence là bao nhiêu, bắt ở ga Termini hay Tiburtina?Tiếp đó, từ Florence-Venice , Venice-Milan bắt ở ga nào?Vì nghe nói regional train hay k đi từ ga chính/lớn.

Bạn nào còn nhớ giá vé gần đây thì chỉ mình nhé.

Thanks

Trenitalia mua từ nước ngoài được bạn, nhưng thường phải search tên train station theo tiếng ý.

Vd mình mới check Roma Termini đến Firenze S.M.N mua vé cuối tuần này la 35E nếu đi IR (mất 1h30'), 21E nếu đi regional train (mất 3h45'). Nếu book trước 2-3 tháng thì sẽ có vé 19E như bạn nói.

Mình đang tính mua vé rẻ (9Euro & 19 Euro) của Trentalia nhưng nghe nói k phải dân châu Âu thì k mua trước qua mạng được?Vậy là k mua dc hả các bác :(? Vậy chỉ có nước khi đến nơi phải mua regional train thôi chứ gần đến ngày đi vé của fast train đắt lòi ra.

Nếu phải đi regional train, thì cho mình hỏi giá vé tàu regional từ Rome-Florence là bao nhiêu, bắt ở ga Termini hay Tiburtina?Tiếp đó, từ Florence-Venice , Venice-Milan bắt ở ga nào?Vì nghe nói regional train hay k đi từ ga chính/lớn.

Bạn nào còn nhớ giá vé gần đây thì chỉ mình nhé.

Thanks
Bạn mua vé trực tiếp trên mạng từ nươc ngoài đều được mà. Chặng Rome - Florence mua trước giá khoảng 20E đi từ ga termini

Mọi người ơi, cho mình hỏi! Khi mình đặt vé trên Trenitalia.com, do giao diện trang web ko rõ lắm nên có 1 chặng mình quên nhập tên passenger vào. Vẫn xuất vé và thanh toán bình thường. Như thế có ok ko ah? Mình có cần viết mail để bổ sung thông tin tên khách hàng ko?

Bữa vừa rồi đi Ý mình có đặt vé qua trenitalia thấy nó yêu cầu bắt buộc phải đăng ký thẻ thành viên . Mình lên mạng tìm địa chỉ vu vơ ở Ý , sau đấy đăng ký rồi mua vé bình thường . Mua giá rất rẻ,mình so sánh thì thấy rẻ hơn 1/3 đến 1/2 so với sncf. Lúc đi tàu mình in ra đi bình thường , ko gặp vấn đề gì cả. Chỉ có hôm đi từ Milan sang Luzern thì bị y/c ktra hộ chiếu , còn thì đi bình thg hết. Mình mua trước có 1 tháng, nhưng vé vẫn rất rẻ. Tiếc là mãi sau mới biết ! Mấy chặng đầu toàn mua sncf , mua trước 3 tháng mà còn ko rẻ bằng mua trc 1 tháng.

Bán vé tàu cao tốc châu âu tại Việt Nam
Bạn sẽ tìm thấy tất cả những thứ bạn cần về hệ thống tàu và ga tại Châu Âu, cho dù bạn di chuyển từ London đến Paris, hay Berlin đến Amsterdam,Rom đến Venice hay bất kỳ hành trình nào khác.Hãy sử dụng lịch khởi hành tàu cao tốc để lên kế hoạch cho chuyến đi của bạn.Dù chuyến đi của bạn đã lên lịch trình chi tiết hay chưa,hay bạn chỉ đơn giản chọn một điểm đến theo ngẫu hứng, bạn đều có thể sử dụng tàu cao tốc để di chuyển nhanh nhất.Vé tàu có 2 loại, 1 là vé giấy, 2 là vé điện tử. Vé giấy bạn có thể lấy tại ga hoặc ship đến tận nơi thì bạn phải trả thêm phí ship vé. Còn vé điện tử thì bạn nhận qua email.
Giá vé tàu trên mỗi hành trình khác nhau, có lúc tăng, có lúc giảm, có khi xuất vé hỏng thoát ra rồi vào lại cũng tăng giá thêm mấy chục Euro.Nhiều khách phượt nghiên cứu rất kỹ trên các trang web bán vé tàu châu âu nhưng cũng không thể tự đặt vì không muốn mạo hiểm với chuyến đi ủa mình. Điều này cũng dễ hiểu, vì việc đặt vé gặp nhiều rủi ro vì các trang web đặt vé tự động rất biến động, đôi khi bạn gặp rắc rối với việc điền thông tin để đặt vé.Chúng tôi có đại lý ở Châu âu hỗ trợ trực tiếp để đặt từng vé tàu. Điều này mang lại sự yên tâm cho khách hàng, cho dịch vụ của chúng tôi,và hơn hết, là bảo đảm cho chuyến đi của bạn diễn ra theo đúng kế hoạch.Mỗi vé tàu bạn đặt chúng tôi sẽ thu phí dịch vụ 10 Euro,trong đó bao gồm phí tư vấn hành trình nào ngắn nhất, tiết kiệm nhất, phí dịch vụ đặt vé ở đại lý vé tàu tại Châu Âu.

Số em là: 0977 363 941 nhé.
Ai đi Châu Âu nhớ ủng hộ e ah.

Tôi vừa đi về và đã dùng Trenitalia để đi từ Venice-Florence và Florence- Roma, tôi đã mua vé trực tiếp trên trang của Trenitalia từ VN và tự in vé để họ kiểm tra trên tàu và không bị trục trặc gì hết. Tôi book trước đúng 1 tháng giá vé mỗi chặng là 29E, thời gian đi và đến rất đúng giờ. Vé TGV của SNCF từ Lyon đi Paris hôm đầu tháng 10 cũng là 29E và cũng tự in vé và lên tàu, họ kiểm tra cũng không có vấn đề gì.

Tôi vừa đi về và đã dùng Trenitalia để đi từ Venice-Florence và Florence- Roma, tôi đã mua vé trực tiếp trên trang của Trenitalia từ VN và tự in vé để họ kiểm tra trên tàu và không bị trục trặc gì hết. Tôi book trước đúng 1 tháng giá vé mỗi chặng là 29E, thời gian đi và đến rất đúng giờ. Vé TGV của SNCF từ Lyon đi Paris hôm đầu tháng 10 cũng là 29E và cũng tự in vé và lên tàu, họ kiểm tra cũng không có vấn đề gì.
Ban sytuanvn cho minh hoi, ban dung the Credit de mua ve tau tu VN tren Trenitalia ha ban?? bi mat bao nhieu phi chuyen doi ngoai te vay ban ???
Hom minh mua ve may bay Air France thanh toan bang the credit bi mat 4% phi quan ly ngoai te, do la À o Vietnam do, :( mua ve re thanh ra khong re :(:(:(

Gửi bạn Thanhthuy1213,
Đương nhiên là mua qua mạng thì phải thanh toán bằng thẻ credit hoặc debit rồi, tôi đã mua tất cả các loại vé tàu, máy bay, bus ,chỗ ở của nhiều hãng nhưng không có phí quãn lý ngoại tệ nhưng tỷ giá thanh toán thì khác nhau kể cả trong cùng ngày và ngay cả trong cùng giờ nhưng khác hãng vận chuyển, tỷ giá thanh toán cũng khác nhau. Vấn đề này tôi nghĩ chỉ có "ngân hàng" biết nhưng nó tiện cho mình chuẩn bị kế hoạch du lịch và giảm bớt tiền mặt mang theo người, chênh lệch giữa thanh toán bằng tiền mặt đổi ở thị trường tự do và ngân hàng thanh toán qua thẻ đợt tháng 9 và 10 vừa rồi là khoảng 1000 đ/ 1E đó.
Bạn không sợ Air France đình công nữa hay sao mà book vậy? vừa rồi tôi đã phải đi chậm lại 2 ngày và về thì ra phi trường hồi hộp không biết có chỗ về không nhưng may mắn không bị hoãn nữa nhưng ngày này thì hệ thống xe lửa Pháp đình công .
Chào.

Cam on ban sytuan nhieu nhe, nhung minh van thich di cua AF hon la VNA...
Vay la tuy NH ma co phí quản lý hay ko, nhu HSBC no lay minh 4% phi quan ly ngoai tệ...cai nay phai coi lai đề CẮT no đi, ko them xai HSBC nua...
Tks ban sytuan nhieu nhe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back