Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/2018

vermouth

Phượt tử
Re: Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/20

Mình cũng có plan đi nhưng lùi lại một chút so với lịch của các bạn để gắn với mấy ngày nghỉ lễ. Xin phép hóng ở đây để học hỏi kinh nghiệm các bạn :)

binh_ng

Phượt thủ
Re: Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/20

Do nhóm mình muốn ngắm hoa đào đó vermouth. Đợi lễ thì hoa tàn hết rồi 😞
Tụi mình đi về sẽ cố gắng chia sẻ lại hình trình của mình đến mọi người nhé.

AprilBlue

Phượt thủ

em ơi vé mbay book hết bn nhỉ? cho chị thông tin chính xác của chuyến bay để check giá nhé, chị và 1 bạn nữa cũng ham join cung này, bọn chị đi từ HN, tks e.

Last edited:

binh_ng

Phượt thủ

@AprilBlue: Dạ vé e mua của Thai Airways đi 14/4 đến Islambad lúc 22h, về 23/4 rời Islamabad lúc 23h. Em bay từ Sg. Nhóm cũng có 2 người bay từ Hà Nội. Giá vé hình như 561usd ạ

Nivek84

Phượt thủ

Chị up vài tấm hình Hunza mùa xuân để ủng hộ topic của em Bình thêm hấp dẫn nhé. 5 tấm hình đầu là của Karim, chủ công ty Hunza explorers chụp. Hunza vào mùa xuân quả thực là một vùng đất thiên đường với hoa nở rộ khắp các thung lũng. Hoa ở đây là các cây ăn trái nổi tiếng vùng này: táo, mơ, đào, hạnh nhân,... càng tô điểm thêm vẻ duyên dáng cho các ngọn núi hùng vỹ trên cung đường Karakoram huyền thoại.
Mong em Bình thực hiện được chuyến đi độc đáo này, trước giờ trên phuot mới chỉ thấy vài hình ảnh Hunza mùa xuân của bạn Nivek84. Hi vọng năm sau chúng ta sẽ được ngắm nhìn nhiều hơn nữa phong cảnh mùa xuân của vùng đất tuyệt vời này.

@hanhlienta: em giup chi tha? Thi'nh spring tour mot it nha'😬

Hunza/ Skardu in spring/ autumn thật sự là một nơi rất đẹp, rất đáng để thưởng thức😑😑😑

hanhlienta

Phượt thủ

@AprilBlue: giá vé máy bay từ Hà Nội rẻ nhất là 630usd bạn ạ, đắt hơn 100 usd so với bay từ HCM. Thai Airways độc quyền đường bay từ ĐNA tới Pakistan nên các bạn từ Malay, Sing, Thái đều phải bay qua đường này hết nên giá hơi cao. Nếu bạn quyết định đi thì mua vé sớm cho yên tâm nhé. Chuyến từ HCM sắp hết vé rẻ nhất rồi.

@nivek84: cảm ơn em nhiều. Hunza đẹp thế này mà sao tới bây giờ chị mới biết em ah, đúng là trình phượt của mình vẫn còn thua kém các em nhiều quá.

binh_ng

Phượt thủ

Anh Nivek84 đi vào đúng mùa xuân luôn hả a? A đi từ ngày mấy vậy ạ? E mong sao tụi em qua đó đúng lúc hoa đào nở rộ

Nivek84

Phượt thủ

@hanhlienta: em bồi thêm 1ít tiếp đây😬

Nivek84

Phượt thủ

@binh_ng: Uh em, a di 1/4/2017-10/4/2017, hunza & skardu.
A may man di Hunza ngay luc cherry blooming, nhung Skardu thi flop nặng, hoa chưa nở. Coi nhu 50% thoa man😑😑😑

binh_ng

Phượt thủ

50% mà đã đẹp rụng rời như này rồi ^^ hix, e nôn đến ngày đi quá