What's new

Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/2018

Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/2018

Chào mọi người, qua 2 topic của anh Galazie và chị hanhlienta về Karakoram highway và vùng đât Pakistan nên mình thực sự ấn tượng và ao ước được trải nghiệm tại vùng đất mới này.
Nói là làm, mình không thích chờ đợi khi mình còn trẻ khoẻ nên mong muốn rủ rê bạn đồng hành.
Chuyến đi này mình sẽ đi tour với cty du lịch bên Pakistan. Theo review của chị hanhtalien thì cty Hunza Explorers khá ok. Mấy nay mình cũng liên lạc với anh Karim chủ cty thì thấy a cũng khá nhiệt tình và thật bất ngờ là anh ấy đang ở Sài Gòn nên mình sẽ gặp trực tiếp để trao đổi thêm.
Trên website của cty thì tour ngắm hoa đào mùa xuân 11 ngày-10 đêm (4/4-14/4/2018) cho 1 khách lẻ ghép đoàn là 850usd trọn gói.
Tuy nhiên, ngoài mình thì có 2 bạn nữ ở Sài gòn sẽ tham gia cung này. Nếu rủ thêm được để tạo thành 1 nhóm 6 người thì mình sẽ book 1 tour riêng, giá 1220usd/pax. Nếu được tầm 8-10 người giá sẽ giảm tiếp.
Với tour riêng, mọi người sẽ thoải mái yêu cầu tài xế ngừng xe dọc đường để chụp ảnh, tham quan, được chọn ngày khởi hành vì thời gian ngắm hoa đào đẹp nhất từ 5-25/4, không nhất thiết phải đi theo lịch trình cố định của cty. Còn không mình vẫn cứ theo tour ghép để tiết kiệm chi phí - sẽ bàn bạc sau.
Vì thế nếu ace nào muốn tham gia cùng với mình để khám phá vùng đất mới lạ này thì liên lạc với mình nhé.
Mình tên Bình-nữ-sn 89
Sdt: 0909 năm một hai 000
Nếu được cùng hẹn gặp anh Karim để cùng trao đổi thêm nhé.
Cảm ơn mọi người!!!!

Re: Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/20

Mình cũng có plan đi nhưng lùi lại một chút so với lịch của các bạn để gắn với mấy ngày nghỉ lễ. Xin phép hóng ở đây để học hỏi kinh nghiệm các bạn :)

Re: Mùa xuân Bắc Pakistan- dọc 1 phần Karakoram highway (Con đường tơ lụa)-tháng 4/20

Do nhóm mình muốn ngắm hoa đào đó vermouth. Đợi lễ thì hoa tàn hết rồi ?
Tụi mình đi về sẽ cố gắng chia sẻ lại hình trình của mình đến mọi người nhé.

em ơi vé mbay book hết bn nhỉ? cho chị thông tin chính xác của chuyến bay để check giá nhé, chị và 1 bạn nữa cũng ham join cung này, bọn chị đi từ HN, tks e.

Last edited:

@AprilBlue: Dạ vé e mua của Thai Airways đi 14/4 đến Islambad lúc 22h, về 23/4 rời Islamabad lúc 23h. Em bay từ Sg. Nhóm cũng có 2 người bay từ Hà Nội. Giá vé hình như 561usd ạ

Chị up vài tấm hình Hunza mùa xuân để ủng hộ topic của em Bình thêm hấp dẫn nhé. 5 tấm hình đầu là của Karim, chủ công ty Hunza explorers chụp. Hunza vào mùa xuân quả thực là một vùng đất thiên đường với hoa nở rộ khắp các thung lũng. Hoa ở đây là các cây ăn trái nổi tiếng vùng này: táo, mơ, đào, hạnh nhân,... càng tô điểm thêm vẻ duyên dáng cho các ngọn núi hùng vỹ trên cung đường Karakoram huyền thoại.
Mong em Bình thực hiện được chuyến đi độc đáo này, trước giờ trên phuot mới chỉ thấy vài hình ảnh Hunza mùa xuân của bạn Nivek84. Hi vọng năm sau chúng ta sẽ được ngắm nhìn nhiều hơn nữa phong cảnh mùa xuân của vùng đất tuyệt vời này.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

@hanhlienta: em giup chi tha? Thi'nh spring tour mot it nha'?

Hunza/ Skardu in spring/ autumn thật sự là một nơi rất đẹp, rất đáng để thưởng thức???

@AprilBlue: giá vé máy bay từ Hà Nội rẻ nhất là 630usd bạn ạ, đắt hơn 100 usd so với bay từ HCM. Thai Airways độc quyền đường bay từ ĐNA tới Pakistan nên các bạn từ Malay, Sing, Thái đều phải bay qua đường này hết nên giá hơi cao. Nếu bạn quyết định đi thì mua vé sớm cho yên tâm nhé. Chuyến từ HCM sắp hết vé rẻ nhất rồi.

@nivek84: cảm ơn em nhiều. Hunza đẹp thế này mà sao tới bây giờ chị mới biết em ah, đúng là trình phượt của mình vẫn còn thua kém các em nhiều quá.

Anh Nivek84 đi vào đúng mùa xuân luôn hả a? A đi từ ngày mấy vậy ạ? E mong sao tụi em qua đó đúng lúc hoa đào nở rộ

@hanhlienta: em bồi thêm 1ít tiếp đây?

@binh_ng: Uh em, a di 1/4/2017-10/4/2017, hunza & skardu.
A may man di Hunza ngay luc cherry blooming, nhung Skardu thi flop nặng, hoa chưa nở. Coi nhu 50% thoa man???

50% mà đã đẹp rụng rời như này rồi ^^ hix, e nôn đến ngày đi quá

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back