What's new

Mùa xuân sang có hoa Anh Ðào

-

Mùa xuân sang có hoa Anh Ðào
Màu hoa tôi đã yêu từ lâu...

Lễ hội mừng Hoa Anh Ðào tại Washington, D.C. năm 2008 bắt đầu từ ngày 29 tháng 3 đến ngày 13 tháng 4. Ước lượng sẽ có 1 triệu du khách đến xem hoa trong mùa lễ hội hoa Anh Ðào năm 2008.

Ðài kỷ niệm tổng thống Washington, tổng thống đầu tiên của Hoa Kỳ. Người Việt thường gọi là Tháp cây bút chì, hay chỉ đơn giản là Cây bút chì!!

Du khách có thể ngắm hoa anh đào bằng nhiều cách: Ði bộ 1 dặm rưỡi có hướng dẫn viên miễn phí; Chạy bộ 3 dặm rưỡi có hướng dẫn miễn phí; Cầm lồng đèn đi bộ 1 dặm rưỡi xem hoa vào ban đêm có hướng dẫn miễn phí; Ðạp xe đạp xem hoa cuối tuần có hướng dẫn miễn phí; Tự đi bộ xem hoa có lời hướng dẫn trên điện thoại di động; Mua vé lên xe bus, mỗi điểm ngừng đều có người hướng dẫn; hoặc mua vé lên tàu đi xem hoa, có nước trà và bánh mì sandwich. Và dĩ nhiên một chọn lựa khác là... muốn đi đâu thì đi!!

Last edited:
Jefferson Memorial

-

Đài kỷ niệm Jefferson Memorial. Thomas Jefferson là người viết bản tuyên ngôn độc lập Hoa Kỳ, cũng là tổng thống thứ 3 của Mỹ quốc.

-

-

-

Các nhà sư đi ngắm hoa. Ðứng xa xa chụp cho nó lành!

-

-

-

Chung quanh bờ hồ là nơi trồng nhiều hoa anh đào, nhưng vừa mưa vừa gió lạnh, mặt nước cũng lao xao (huống chi là mặt người...) Ðành về thôi! Cám ơn các bác đã xem ảnh.

-

Last edited:
Ồ, hình ảnh sư đi ngắm hoa hay quá. Ở Mỹ có thường nhìn thấy sư mặc cà sa đi ngoài phố như thế này không bác NDT?

Loại hoa mà bác không biết tên màu đỏ ấy, là một loại hoa tulip.
Còn loại hoa cánh to và mỏng nhiều loại đủ màu sắc sặc sỡ, có chen màu khác vào giữa nhìn như cái mặt túm lại, ở Đức nhợn nhà em người ta gọi hoa đấy là Hoa dì ghẻ (Stiefmütterchen), hè hè. (Ảnh bác chụp bông hoa màu tím ạ).

Ồ, hình ảnh sư đi ngắm hoa hay quá. Ở Mỹ có thường nhìn thấy sư mặc cà sa đi ngoài phố như thế này không bác NDT?

Loại hoa mà bác không biết tên màu đỏ ấy, là một loại hoa tulip.
Còn loại hoa cánh to và mỏng nhiều loại đủ màu sắc sặc sỡ, có chen màu khác vào giữa nhìn như cái mặt túm lại, ở Đức nhợn nhà em người ta gọi hoa đấy là Hoa dì ghẻ (Stiefmütterchen), hè hè. (Ảnh bác chụp bông hoa màu tím ạ).

Cám ơn bác đã cho thông tin. Ở Mỹ thỉnh thoảng vẫn thấy các sư đi ngoài phố, nhưng không nhiều lắm, vì thật ra không có bao nhiêu vị sư Phật giáo ở đây. Nhưng khi họ ra phố mọi người vẫn kính trọng họ như các nhà tu thuộc những tôn giáo khác. Một số các sư Phật giáo là người Mỹ. Có khá nhiều vị nữ tu Tây Tạng gốc Mỹ.

-

Last edited:
Còn đã hơn là xem Lế hội Hoa anh đào sáng nay ở Núi Trúc :) Thanh sờ bác NDT(c)

Hoa dì ghẻ em nom giông giống cái hoa này phải ko nhỉ?

-

Ðúng là hoa này rồi, ở đâu mà có vườn hoa, đồi núi đẹp quá!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back