What's new

[Cung TM] Mừng Quốc Khánh nghe sóng hát- Kawasami 7h t7 (1/9) đến 15h cn 2/9 -dự tính 300k

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Mừng Quốc Khánh nghe sóng hát- Kawasami 7h t7 (1/9) đến 15h cn 2/9 -dự tính 300k

Lễ 2-9 năm nay trùng cuối tuần nên sẽ có nhiều mems lên plan dài ngày. Tuy nhiên, BBO rất lười di chuyển và đi chơi trong dịp lễ này, lúc đi đã khổ, lúc về còn khổ hơn :)

Kawasami thì BBO đã có 2 chuyến Phượt lười với quân số khủng rồi, dịp Noel năm 2011 và dịp t4/2012 kì rồi.
Nay 2-9 không biết đi đâu, lại rủ các bạn đi Kawasami tắm biển vậy.

Không chốt đoàn, k deposit, không chuẩn bị trước. Các bạn tham gia tự chuẩn bị lều, võng, chén bát, vật dụng cá nhân. Sáng t7 xuất phát sẽ góp tiền để đi chợ chuẩn bị ẩm thực tại chợ Phước Hải, hoàn toàn không chuẩn bị gì trước hết :) Chi phí share đều, tham gia tới đâu góp tiền tới đó :)

Sáng thứ 7, 1-9, 7h sáng BBO xuất phát đi Kawasami từ cv Tao Đàn cổng CMT8, đi hướng cầu Phú Mỹ hoặc hầm Thủ Thiêm qua phà Cát Lái. Tới Kawasami khoảng 10-11h, ăn trưa nhẹ. Chiều tối ăn chơi BBQ nhảy múa tắm trăng 16. Ngày chủ nhật có thể tách đòan đi Vũng Tàu, Cần Giờ hoặc chơi tiếp ở đó, tùy hỉ.

Chương trình sơ sơ như thế đã, từ từ BBO tính tiếp.

Gạch hủy quá nhiều và BBO nổi cơn lười quá mạng nên đành hủy plan này. Hẹn các bạn lại một chuyến khác.

Mình nhờ sự trợ giúp của caonguyen_dom để đi chơi lễ 2-9 này , topic này https://www.phuot.vn/threads/53120-OC...911#post690911

Nhìn cái dàn hải sản mà ghiền, bao nhậu không bao ăn, BBQ 1 đêm tại Hòn Bà. Đôi khi thỉnh thoảng phải nhờ quyền trợ giúp thôi

Last edited:
Re: Mừng Quốc Khánh nghe sóng hát- 7h t7 (1/9) đến 15h cn 2/9 -dự tính 300k

@langtulangdu: Bạn có luôn ở Vũng Tàu không mình thì đột xuất ra bất cứ lúc nào hihihi tìm bạn ở mô để có 4 cái cành cây nhễ.

Hjhj mình ko ở vũng tàu, nhưng khi buồn mà có dịp đi sài gòn thỉnh thoảng cũng chạy solo ra đó chơi một mình sáng về :)

Kawasami là ở đâu vậy bạn

Kawasami là 1 kdl dạng du lịch sinh thái, thích hợo với việc ăn chơi tắm biển cắm trại, không có phòng nghỉ qua đêm, cách chợ Phước Hải khoảng 2km. Kawa nằm sát bên resort Tropicana Long Hải, cách đèo Nước Ngọt khoảng 13km.

Cho em xin đặt gạch mềm nha chị BBO.

Cho mình đăng ký 2 người nha. Đt:0903661288 Hà

Hì, nhiều bạn nói, 2-9 còn xa, lập topic sớm quá, các bạn quăng gạch rồi quên. BBO không quan trọng quên hay nhớ, 2-9 năm nay nếu khéo khéo chút thì nghỉ phép được nhiều, các cung dài ngày sẽ được ưu tiên tận dụng tối đa. BBO thì chỉ thèm nghỉ ngơi thư giãn, Phượt lười-Phượt ăn :)

Chù, chợ Phước Hải có mấy cô bán hàng mớ, tươi rói. Bữa cuối tuần rồi mua dc mấy em mực còn sống, da mực còn lấp lánh đổi màu, , tái chanh, nước tương mù tạt, mèng ơi, nó ngon hơn tôm, hơn cá điêu hồng wasabi nhiều lắm lắm :). Kì này hén, mình trải bạt trong chòi lá sát biển, để cái lò than hồng kế bên, rồi thì, chẹp : mực tươi, tôm tươi, cá tươi,, nướng mọi hết, chiêu thêm 1 ly nước mắt quê hương hay ngụm bia mát lạnh . Đời chỉ cần có thế. :). Đêm 2-9 là đêm trăng rằm tháng 7, 1 đống lửa, 1 túp lều trên biển vắng với chúng ta. Tắm nu, tắm trăng, hì, sao mà lâu quá mới đến t9 vậy trời.

Tuyển mems chịu ăn, chịu chơi, hưởng thụ nha. Mình không takecare vụ hành xác, các bạn thích thì cứ tự xử, núi Minh Đạm cách 2km, leo lên ngắm view Long Hải- Vũng Tàu rùi leo xuống, k khó nhưng mà cũng phê.:)

Ghiền cái chợ Phước Hải ghê. Anh Tiến Kawasami cũng hiền nữa.

Ủng hộ Chị BBO đây, nhà Susu đăng ký cả nhà nhé. Mà mình đi ngay ngày Lễ chắc phải đặt chỗ trước hả Chị?

Long Hải - Kawasami đường đẹp... nơi lý tưởng để thử tốc độ :">... Chỗ nghĩ dưỡng ổn cho tập thể và nhóm hội... Nếu các bác muốn chống muỗi kế bên có cái Resort Tropicana :">

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back