What's new

[Chia sẻ] Munich hiện đại

Cảm nhận từ Châu Âu thì Munich là thành phố văn minh và sạch sẽ nhất châu Âu.

Lễ hội Green Farm : có nông dân từ Ireland và các nước đến Munich.

Sân Arena - thủ phủ của Bayer Munich

Nhà thờ Kloster Ettal được xây dựng từ năm 1330 ở Bavaria trên dãy Alpen (gần biên giới Đức-Áo)

Văn minh đếch gì cái bọn Bayern đấy, đến tiếng mẹ đẻ chúng nó còn chưa lói thõi mà .

Nhưng Muenchen được cái rất đẹp, đáng đến. Bia của chúng nó cũng ngon, thoải mái lướt khướt đặc biệt khi có Oktoberfest (cuối tháng 9 đầu tháng 10).

matador;8594 said:
Văn minh đếch gì cái bọn Bayern đấy, đến tiếng mẹ đẻ chúng nó còn chưa lói thõi mà .

Nhưng Muenchen được cái rất đẹp, đáng đến. Bia của chúng nó cũng ngon, thoải mái lướt khướt đặc biệt khi có Oktoberfest (cuối tháng 9 đầu tháng 10).

Bác Matador lói dzậy là sao, chỉ có thằng ngọng hoặc câm mới nói tiếng mẹ đẻ chưa noid thõi thôi.

Bởi vì người Đức nhà chúng nó nhiều khi cũng đếch hiểu chúng nó nói gì mà. Em có đồng nghiệp đi công tác ở Munich, ngồi nói chuyện với 2 bạn đồng nghiệp bên đó mà đếch hiểu nó nói gì. Khó hiểu hơn là nghe người Balan nói tiếng Đức, đồng nghiệp của em bảo vậy.

matador;8623 said:
Bởi vì người Đức nhà chúng nó nhiều khi cũng đếch hiểu chúng nó nói gì mà. Em có đồng nghiệp đi công tác ở Munich, ngồi nói chuyện với 2 bạn đồng nghiệp bên đó mà đếch hiểu nó nói gì. Khó hiểu hơn là nghe người Balan nói tiếng Đức, đồng nghiệp của em bảo vậy.

Đồng nghiệp của bác ngừoi Đức chứ?

silverhead;8665 said:
Vì Đức nó là nước lớn, lớp trẻ ở Đức rất khinh người.

Bác nói hùng hồn thế. Chuyện khinh người đâu có kể tuổi tác, đâu có kể nước lớn nước bé.
Dân Đức em nói chung lạnh nhạt nhưng không phải là khinh người đâu bác ạ. Chúng em khó gần nhưng đã chiếm được tình cảm của bọn em thì bền lâu lắm bác ợ

Last edited:
Em có vài cái ảnh úp lên để các bác xem tí.

Quảng trường Marienplatz nằm ngay trung tâm thành phố, suốt ngày đêm nhộn nhịp, lại lắm thứ để xem để ngắm, kể cả gái :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back