What's new

Myanma - vàng mắt...vàng mũi....vì vàng!!!!

Dạ thưa cả nhà!
Tình hình là em thấy dân Phượt nhà ta rầm rộ kéo nhau đi Myanma, khám..rồi phá...

Em sợ vài năm nữa nó cũng không còn nguyên vẹn như thủa nào, nên dù cuối năm chưa được nhận đồng thưởng Tết nào, em cũng cố khăn gói, vay mượn sang đó một chuyến. Gọi là " nghèo cũng cho thằng tèo lên phố"!

25/01
Ôi may quá có vé rẻ (157$ +++), em làm luôn, total = 225$ - rẻ chán so với cái vé em đang giúp Vietnamair chém khách ( 381$).

Ba lô lên vai nhưng vẫn phải kịp giúi cho hậu phương ở nhà mấy đồng sắm Tết với lời căn dặn: "Anh đi công tác, em ở nhà sắm sửa ít ít thôi! Đừng vung tay cho sướng rồi về lại khổ cái thân anh lo đi cày trả nợ! "

Vâng, thế là em đi, mà em đi thật đấy!
Lên sân bay gặp ngay câu cửa miệng của các chị phát thanh viên VN : " Chúng tôi xin lỗi hành khách đi chuyến bay 701 từ 16h35 xin ngồi chơi xơi nước chờ đến 17h30. Máy bay bơm, vá xong rồi đi nhé!"(NO)

Sang đến nơi 20h30, vì cấm chụp ảnh sân bay nên em chẳng dám ho he bắn phát nào cả.
Vì bài viết của các bác về Myanma thì ngày càng nhiều, nên em cũng chẳng dám ho he nhiều, chỉ xin up ảnh lên khoe Vàng của Myanma thôi ạ !

Last edited by a moderator:
Vàng ...ở Myanma thì dù đi đến chỗ nào...cứ là đền chùa thì ôi thôi....cứ gọi là nhìn vàng hoa cả mắt! Vàng xịn có, dát vàng có, sơn màu vàng có, vàng giả có.....cứ gọi là vàng như vàng luôn!
attachment.php

Vàng! Vàng miếng xịn đấy các bác a! khổ mỗi miếng là 3 x 3 cm! Ực Ực

attachment.php

Vàng! Về đêm lấp lánh dưới ánh đèn.

attachment.php

Vàng! Rực rỡ và sáng loá

attachment.php

Vàng! Ai cũng phải cúi đầu trước vàng

attachment.php

Vàng! Chói lóa quá vàng ơi

attachment.php

Vàng! Đi dạo và ngắm vàng..thú vui tao nhã của người Myanma

Last edited:
attachment.php

Vàng! Chắc chắn là vàng xịn không nhỉ???

attachment.php

Vàng! Mỗi ngày dán thêm một miếng, đảm bảo là thành hòn vàng to nhất thế giới luôn!

attachment.php

Vàng! Ôi sao nhiều vàng thế

attachment.php

Vàng! Đứng gần vàng, lạnh thât! nhưng thích lắm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back