What's new

Myanmar 30/1 - 6/2/2011, ai đi cùng em không?

Status
Not open for further replies.
Chào các bác,

Em định đi Myanmar vào dịp Tết này, đi 30/1 - 6/2/2011. Em khá là flexible về hành trình và chi phí nên sẽ chiều ý bác nào đi cùng em. Em thích đi nhẹ nhàng, ngắm cảnh và chụp ảnh, thích tìm hiểu văn hóa và nghệ thuật nên đi theo style gì em cũng đi được, kể cả đi chùa tĩnh tâm. Thời gian đi có thể dời 1, 2 ngày em cũng ok. Rất vui nếu có bác nào có thể join cùng em.

jasmine :)

@Emily: hi vọng sẽ đổi hixhix thành hihi sớm. Rất vui nếu có chị và bạn chị join cùng. Chị có phải Emily bên vnphoto ko nhỉ? Nếu đúng thế thì nghe giang hồ đồn chị chụp ảnh đẹp lắm ^^

@thuytiens: Thật ra đi từ đâu cũng ko quan trọng đâu bạn ạ, sang đó lại gặp nhau thôi mà. :)

Sơ qua thì hành trình sẽ thế này (thứ tự có thể thay đổi tùy lịch bay): Yangon (1 night) - Mandalay (1 night) - Bagan (2 nights) - Inle Lake (2 nights) - Yangon (1 night). Mình cũng flexible nên ai đi cùng thì cứ ý kiến ý cò nhé!

Cuối tuần rảnh rỗi sẽ đọc kỹ tất cả thông tin, plan hành trình và hoạt động chi tiết để book domestic flights cho các chặng.

Mình nghe bảo khinh khí cầu bay lên ngắm cảnh ở Bagan ko được an toàn như ở Siem Riep, bác nào đi rồi cho mình biết với nhé!

Thống báo cả nhà nhé...hiên nay đang bắt đầu có bán vé Hà Nôi - Yangon khuyến mại rồi nhé...mới..mới...mới có:
150$ + 95 tax + 10 Service thôi....nhanh tay mua ngay mua ngay....

Nếu có vé khuyến mãi chặng SGN - Yangon thì bác cho em biết nhé. Hy vọng có vé khuyến mãi, hihi

Giang hồ quả thật hiểm ác :) Bạn có thông tin thu tục xin visa Myanmar chưa ? Hông biết đi HN 1 ngày co kịp xin visa du lịch không.

Bạn Jasmine ơi, bạn đã book vé rồi đúng không? Bạn có thể cho mình biết giờ bay của bạn đc không? Mình sẽ cố gắng book vé cùng ngày và cùng giờ. Vì mình chưa đi một mình bao giờ nên quả thật không tự tin lắm. Có người đi cùng vẫn vui và yên tâm hơn. Hy vọng book đc vé giá không đắt!!!

Hi thuytiens,

Giờ bay đây, mình bay Vietnam Airlines, giá vé mình book là 382$ (incl. tax)
1 VN 705H 30JAN S SGNRGN HK1 1545 1735 /E
2 VN 704H 06FEB S RGNSGN HK1 1835 2125 /E

Tiền vé máy bay các chặng nội địa của Myanmar mình nghĩ là khoảng 150$ - 200$ nữa. Khách sạn thì khoảng 40$ - 80$/đêm. Ăn uống, chơi bời, tham quan, taxi, xe ngựa, shopping souvenir, phí sân bay... mình chưa xem kỹ lắm. Để chủ nhật rảnh rỗi tìm hiểu chi tiết sau.

Chúc bạn tìm được vé rẻ và tham gia với mình. :)

http://wikitravel.org/en/Inle_Lake

Aureum Palace hotel in Bagan

Inle Princess Resort in Inle

Tư vấn thêm với các bạn 2 địa chỉ KS nhỏ dành cho dân bụi ở Bagan và Inkle nhé:

01: KS Litter Inkle ở Inle lake. Nằm cách bến thuyền chỉ khoảng 300m thôi. KS này nất nice và rẻ tiền, Khi tôi ở đây hồi tháng 6 thì chỉ 5$/người nếu ở 2 người 1 phòng đôi và vẫn phòng ấy giá 8$ nếu ở 1 người. KS này cũng từng có khá nhiều đoàn VN đến ở đây. Đầu bếp biết nầu vài món ăn VN.

02: KS New Wave ở Bagan. Giá cả y chang như KS trên ở Inkle. Mới xây nên rất đẹp và sạch sẽ. KS nằm ngay trên trục đường trung tâm khu di sản đền tháp Bagan.

Cả 2 KS này các bạn đề không cần nhớ địa chỉ. Chỉ cần gọi xe đạp ôm hoặc tuk tuk và nói tên KS là bọn nó chở đến tận nơi ngay nhé.
nice

Bác xem book giúp em cái, vì em ko thấy nó hiện giá đó cho em book.

Vụ visa vào Myama, em book được vé thì nhờ bác nhá. Bác cho em xin cái phone để tiện alo được hok a? tks bác.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back