What's new

Myanmar mùa thu cho người bận rộn 10/10 đến 14/10 (4 pax)

chốt đoàn Myanmar mùa thu cho người bận rộn 10/10 đến 14/10 (9 pax)

Dear ALL (cập nhật 06/08/2015)
Với nhiều lần hứa hẹn cho miền đất Bagan kỳ bí như trong huyền thoại, nhiều trắc trở do chuyến bay phải chuyển tiếp qua Bangkok, hoặc Kualalumpur và giá vé chưa avaible mình phải delay vài lần không đi được Myanmar!
Lần này có lẽ có duyên do Vietjet mờ chuyến bay thẳng yangon, mình đã không chần chừ book ngay lập tức để thực hiện mơ ước của mình!
Vùng đất tâm linh, bụi bặm, hoang sơ nền văn hóa đặc thù khác hẳn những nước Đông Nam Á khá, không ồn ào như Thái Land, không chỉnh chu như Singapore, không nhẹ nhàng như Bali, cũng không như Lào, hay Cambodia...
Chắc chắn sẽ có một motip mới những thứ thách mới
Hiện nhóm mình đã có 9 pax, 3 nam, 6 nữ chốt đoàn luôn nào đi trùng ngày cũng mình sẽ gặp nhau tại Myanmar, do thời gian không có lần này đành chấp nhận bỏ hồ INdle và Madalay
Lộ trình: SGN- Yangon- Bagan- Yangon- Goldenrock - Yangon- SGN
THời gian từ 10/10 đến 14/10/2015
Ngày 1 thứ 7(10/10): Bay Vietjet HCM chuyến 10h25, đến Yangon 12h35, ăn trưa hỏa tốc, live show 4h vòng quanh Yangon, 20h lên tàu hoặc xe JJ Express đi Bagan ( tàu 20$, Xe 16$) giá Taxi 6000 Kyat/h
Ngày 02 chủ nhật (11/10): Sáng sớm đến Bagan, nhận 2 phòng tắm rửa và cất đồ, Bagan cưởi xe ngựa đón bình Minh và Hoàng Hôn, tối 21h lên xe JJexpress về lại Yangon ngủ trên xe máy lạnh phà phà
Ngày 03 thứ hai( 12/10): Đến Yangon, vệ sinh ăn sáng, sau đó lên xe đặt trước 270$/ 2 ngày, đi tham quan Bago cách yangon 70km, ăn trưa, tiếp tục đi xe lên Golddenrock, nghỉ đêm tại chân núi
Ngày 04 Thứ ba( 13/10) Sáng sớm lên núi bằng xe riêng hoặc xe tải, đến trạm dừng chân leo núi 60 phút, hoặc ai không leo được thì có dịch vụ khiêng 15$, đến 12h xuống núi, leo lên xe Phi thẳng về Yangon, tối ngủ Yangon
Ngày 05 Thứ tư (14/10): : Nghỉ ngơi chút, Yangon city tour thong thả, 13h45 Yangon- SGN, nghỉ ngơi chuẩn bị đi làm
Về chi phí:
hiện mình book vé Vietjet khứ hồi 1.960K
Hotel 2 đêm: 650K
Xe Yangon- Bagan: 900K
Xe city tour 4h ngày 10: 200K
Xe Yangon- Goldenrock: 700K
Xe ngựa Bagan: 200K
Vé Tham quan: 1.150K
Xe Yangon linh tinh: 400K
Ăn uống: 3 phụ, 7 chính: 1.000K
Total: 5.200K
==============================
Họp đoàn Offlione lần đầu:
thời gian: 18h 30 ngày 06/08/2015 đã chính thức lịch trình
Địa điểm: cafe Côffee house 86-88 Cao Thắng Quận 03 TPHCM
Cả nhà có mặt d8úng giờ mang theo Ipad và Máy tính xử lý chương trình luôn

Last edited:
Hi bạn, mình book vé cũng chuyến bay với bạn rồi. Mình tính ngày 13 về nhưng lại không có vé nên đi cùng thời gian với mọi người luôn.

Chào bạn,

Mình là nữ, có 1 mình thôi mà hôm vừa rồi cũng máu đi MM quá mà tự dưng book ngày 10-14 t10 mà chưa rủ đc ai đi. Mình làm bên du lịch nên có quen đối tác làm lữ hành bên đó. Họ có thể book vé tàu hỏa nằm đêm Yangoon- Bagan với giá 20 usd/chieu. Ke hoach cua minh la sẽ chơi 2 ngày ở Yangoon và 2 ngày ở Ba Gan :)

@ hạnh Ngân : minh cũng định đi như bạn nhưng ko bỏ golđen rock đuọc nên thiết kế lịch đi như trên!, bạn hỏi giúp minh dịch vụ xe từ goldenrock về bagan đuoc ko?? many thanks

Mình sẽ follow nhóm đi Golden Rock cùng mọi người như plan của bạn đc ko? Mình đang hỏi bên đối tác bên Myanmar về vụ xe từ Gld rock - Bagan ;)

Thanks bạn! bạn hỏi giúp minh thuê xe cho chuyến đi 2 ngày
Từ Yangon đi Bago đi goldenrock bắt đầu từ 12h05 ngay 10/10 ( bao gồm đưa lêm trạm dừng chân lên golden rock)
và 11/10 từ golden rock đi bagan! end
thêm moịt option: gióng như trên nhưng tối hôm sau sẽ chở minh về lại yangon
Chỗ ở minh ko quan trọng lắm, sạch sẽ là ok! bạn hỏi giúp minh 2 option cho lộ trình trên
1/ xe 4 chỗ
2/ xe 7 chỗ
bạn nhắn giúp minh sdt thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,488
190,104
Latest member
tranvouu12
Back