What's new

[Cung TM] NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI (Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI (Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Trekking NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI
(Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Chùa Hương một thắng cảnh nổi tiếng, nơi vô cùng linh thiêng và độc đáo. Mỗi năm đón hàng vạn du khách hành hương tới chiêm bái, lễ Phật.
Và hầu như ai cũng chỉ biết và nghĩ tới duy nhất 1 con đường dẫn lên chùa Thiên Trù ấy chính là dòng suối Yến với 2 giờ ngồi đò.
Nhưng đối với dân bản địa thì còn nhiều đường khác, mà một trong những con đường ấy mà Ngọc Ka Ka phát hiện ra để hôm nay mở cung cùng các bạn chinh phục – Con đường Nam Chùa Hương. Một cung đường không mất vé thắng cảnh, không mất tiền đò, quan trọng hơn chúng ta khám phá ra một cung đường vô cùng đẹp, ít người qua lại, cảnh sắc nguyên bản….với rừng Mơ và rau Sắng – một sản vật nổi tiếng nơi này.
Xuất phát từ Đại học KHXH và NV, chúng ta sẽ đi thẳng tới Chúc Sơn rồi rẽ trái tới ngã ba trường THPT Chương Mỹ A và chạy vào đường Anh Trỗi, chạy qua Hữu Văn rồi gặp đường Hồ Chí Minh tại Miếu Môn và….

Thôi mình không kể nữa và lịch trình của cung Nam Chùa Hương đây:

Nguyễn Trãi – Hà Đông – Chúc Sơn – Ngã ba trường THPT Chương Mỹ A – Hữu Văn – Miếu Môn – trường THPT Nam Lương Sơn – Chợ Bến – Ba Hàng Đồi – Trung tâm xã An Phú – Hồ Thung Cấm – Động Hương Tích.

Chiều dài cung đường cả đi và về: Khoảng 140km.
( Xăng xe hết khoảng 60k, xế ôm tự thương lượng)
Tiền cung bao gồm gửi xe và ăn trưa, nước uống: 60k
6h 45 tập trung tại cổng trường ĐHKHXH và Nhân Văn (Nguyễn Trãi Thanh Xuân). Điểm danh xếp, buộc đồ, dán cờ, phản quang….

Đúng 7h5 khởi hành. Khoảng 9h đến An Phú. Nghỉ ngơi, chia đồ đạc, chỉnh đốn hàng ngũ, giày, găng tay…9h30 bắt đầu trek.

Thời gian trek lên khoảng 4 giờ, trek xuống khoảng gần 2 giờ. Ăn trưa tại ngã ba rẽ đường lên chùa Giải Oan. Lên tới đỉnh, nghỉ ngơi và bắt đầu tham quan, lễ Phật tại động Hương Tích. 14h00 bắt đầu trek xuống, 16h xuống đến điểm gửi xe. Chạy về Hà Nội kết thúc cung khoảng 18h00.

Yêu cầu: Mang giày leo núi (Nếu đi giày cao gót miễn join), xe chỉnh sửa tốt (vì đường không có offroad nên chấp nhận xe ga), đến đúng giờ, no cao su, ý thức tự giác tốt, bám đoàn, không bẻ cung. Quyết định của lead là quyết định cuối cùng.

Lịch off vào ngày thứ 6 tuần này 1.3.3013 tại quán trà chanh trước cổng công viên Hoà Bình lúc 19h30. Khi đi mang theo tiền đóng cung và tiền cốc trà chanh của chính bạn. Cung này không có offroad, chỉ có trek núi nên các bạn chuẩn bị sức khoẻ, tránh rượu bia và thức khuya. Cung thiết kế cho khoảng 20 xe full.

Lưu ý lead chỉ chốt cung cho những bạn đi off, không nhận dập dòm, độc hành.
Các bạn có thể đăng ký tại đây hoặc gọi theo số 09.66.05.52.53

Hãy cùng nhà PHƯỢT THEO CÁCH CỦA BẠN không ngừng khám phá.

Tham khảo thêm tại:

http://www.facebook.com/#!/groups/120141111500771/

Re: NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI (Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Lâu lâu rồi bận k đi đc, giờ trở lại với nhà Phượt thôi ^^, tớ đăng ký 1 xe full nhé, hi ^^

Re: NAM CHÙA HƯƠNG, RAU SẮNG VÀ MƠ – CẢM XÚC KHÓ PHAI (Đi về trong ngày CN 3.3.2013)

Lâu lâu rồi bận k đi đc, giờ trở lại với nhà Phượt thôi ^^, tớ đăng ký 1 xe full nhé, hi ^^

Ok, bạn nhớ đến off nhé, hiện nay đoàn đã có khoảng 12 xe full rồi. Tối thứ 6 tuần này mình sẽ chốt đoàn

Anh ơi, em không có ôm thì phải làm thế nào???

Bạn ơi mình muốn đk ôm. Nhưng nhà mình xa quá k đi off đc nên có thể cho mình đk mà k đi off đc k ?

cho mềnh đăng ký 1 xe full nhá ad

Em cũng cùng cung đường.
Hẹn nhau trên đó bác nhá :D

Em đăng ký một suất ôm ạ.
Tên: Trang
SĐT: 0983 823 318

Ok, đã nhận gạch đá của các bạn, các bạn nhớ thứ 6 tuần này đi off nhé?

Em cứ đổ bê tông 1 xế, ôm thì ko biết như nào, có gì thì đi off rồi sắp xếp cho em 1 ôm cũng ok, càng già lái càng chuẩn!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back