What's new

Năm lần đi Mỹ , xin Visa lần thứ 5 bị trượt

Chao Audioman71.
Theo minh nghi co le ho nghi ban co di lam (working) o My , vi bay gio co nhieu nguoi xin visa du lich nhung di lam kiem tien ma khong dong thue

Mình chuyên mua đồ âm thanh và các đồ gọi là cổ ở Mỹ về bán ở VN , việc mua bán những đồ này cần cóa thời gian và phải đi lần mò mua ,đóng gói rồi gửi về VN ... những việc này mình phải tự làm nên rất mất thời gian
Đi buôn khấm khá hơn đi làm chui he he

Họ chấp nhận Renew nhưng họ sẽ yêu cầu Pv nếu thấy cần

Chia buồn với bác.
Điều mà em lo lắng khi renew visa đã xảy ra: bị gọi PV và ko cấp lại.

Em ko có ý gì , em muốn phân tích 1 số điểm khi em theo dõi nhiều bài xin visa của bác Audio ( vì em đã từng nhờ bác vài lần):
Việc mình qua Mỹ trông lỏng lẻo nhưng thật ra nó theo dõi toàn bộ: mình đi đúng mục đích ko? Em chưa rõ khi họ đóng dấu cho bác là B1 hay B2 ( dù rằng mục đích là chung B1- B2 nhưng khi vào nó hỏi 1 lần nữa). Vì theo em bác đi là diện B1, nếu đóng dấu B1 thì lại khác.
Em cũng đi 2 lần, mỗi lần đều đúng lịch trình em ghi ra, nhưng chắc chắn em có vài khúc khắc nào đó chưa nhận ra hoặc em đang nghi ngờ.... Em có ở KS, có ở nhà bạn, điểm khai đến 1 nơi ở 1 nẻo cũng có....
VỚi lại bác đi ở khá lâu, nếu đúng thằng C/O khó tính ( nó luân chuyển C/O xét hồ sơ mình để mang tính kiểm tra chéo) thì hồ sơ mình có khi là rớt thật.

Đúng là Mỹ, ko thể đoán được.
Em chia buồn cùng bác và rất cám ơn việc bác chia sẻ kinh nghiệm quý báu như vậy. Bác cứ complain xem sao ạ.

Chia buồn với bác.
Điều mà em lo lắng khi renew visa đã xảy ra: bị gọi PV và ko cấp lại.

Em ko có ý gì , em muốn phân tích 1 số điểm khi em theo dõi nhiều bài xin visa của bác Audio ( vì em đã từng nhờ bác vài lần):
Việc mình qua Mỹ trông lỏng lẻo nhưng thật ra nó theo dõi toàn bộ: mình đi đúng mục đích ko? Em chưa rõ khi họ đóng dấu cho bác là B1 hay B2 ( dù rằng mục đích là chung B1- B2 nhưng khi vào nó hỏi 1 lần nữa). Vì theo em bác đi là diện B1, nếu đóng dấu B1 thì lại khác.
Em cũng đi 2 lần, mỗi lần đều đúng lịch trình em ghi ra, nhưng chắc chắn em có vài khúc khắc nào đó chưa nhận ra hoặc em đang nghi ngờ.... Em có ở KS, có ở nhà bạn, điểm khai đến 1 nơi ở 1 nẻo cũng có....
VỚi lại bác đi ở khá lâu, nếu đúng thằng C/O khó tính ( nó luân chuyển C/O xét hồ sơ mình để mang tính kiểm tra chéo) thì hồ sơ mình có khi là rớt thật.

Đúng là Mỹ, ko thể đoán được.
Em chia buồn cùng bác và rất cám ơn việc bác chia sẻ kinh nghiệm quý báu như vậy. Bác cứ complain xem sao ạ.

Vía của mình vẫn là B1 / B2
Chuyện đi Mẽo này có nhiều cái khó nói vì mình đã từng biết nhiều người đi rồi vẫn bị rớt nên chuyện của mình là bình thường .
Trong quá trình ở Mẽo mình đừng làm gì dính đến pháp luật của họ , đi về đúng hạn .
Lần 3 mình bị phỏng vấn khá lâu nhưng anh C/O vẫn cho qua với câu kết là : tôi vẫn cho anh vía nhưng mọi hành vi của anh ở Mẽo chúng tôi đều biết .
Mình chỉ biết cười vui vẻ và cố gắng đi và không phạm luật .
Công việc của mình vừa đi buôn bán vừa kết hợp du lịch nên cũng chả sướng như mấy anh chỉ ở Ks và chụp choẹt rồi về ... tuy nhiên cách đi của mình lại có cái hay là chạm được tới lõi văn hóa nơi mình đến và mình ở đó .
Trên thực tế cảm xúc có được khi bạn ở nơi thấp ( VN ) đến nơi cao ( Mẽo ) chứ ở mẽo một hồi thì cũng không còn nhiều cảm xúc .
Chuyện các bác ấy không cho thì mình đành chịu vậy ... ngồi nhà mua hàng Ebay cho lành =D

Hôm nọ em cũng xin visa 3 tuần những ở 3 tháng. Lúc em renew cũng gửi qua đường bưu điện và bị yêu cầu lên pv lại. Thực sự là có hơi run nhưng mà em có in ra 2 cuốn album day cui em selfie trong chuyến đi 3 tháng phi nước đại qua 27 tiểu bang từ Đông sang Tây, nên bạn C/O sau đó khen hình đẹp quá rồi chúc em đi chơi vui vẻ, mặc dù bạn ấy khá khó chịu và nói chuyện rất vặn vẹo kiểu như "ko ai ở Mĩ lâu vì nước Mĩ đẹp cả"...
Cho em hỏi 1 câu là, visa em tháng 2/7 hết hạn, em nhập cảnh vào Florida tháng 6, bạn hải quan đóng dấu cho em 6 tháng, vậy 15/ 7 em bay từ Florida qua Hawaii có được ko a? Xin cảm ơn.

Van de cua ban la giai thich duoc viec di mua hang hoa My dem ve VN ban, chu khong phai lam viec , cung kho he . Thu lai lan nua coi sao, chuc ban gap may man

Van de cua ban la giai thich duoc viec di mua hang hoa My dem ve VN ban, chu khong phai lam viec , cung kho he . Thu lai lan nua coi sao, chuc ban gap may man

Tài liệu mình cũng in đủ ra và đưa cho anh ấy xem nhưng anh ấy vẫn từ chối , anh lần 3 thì lại OK
Chả hiểu nữa

5 lần đi mình đến 5 địa điểm không trùng lặp nhau , mình có giải trình việc mình đi sang mua hàng hóa và việc mua hàng bên Mỹ liên quan đến việc mình làm ở VN
lần Pv thứ 3 cũng bị quay rất lâu ( lâu nhất ) 15 phút nhưng vẫn OK , lần này hỏi ít thôi nhưng lại không cho qua

Những lần nhập cảnh có bị Hải Quan hỏi nhiều không bạn? Đại loại như là: đến đây làm gì, định lưu trú bao lâu, sao lần trước ở lại Mỹ lâu quá? ...
Và tất cả đều được cấp lưu trú 6 tháng cho đến khi bi từ chối gia hạn visa gần đây hả?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back