What's new

Năm lần đi Mỹ , xin Visa lần thứ 5 bị trượt

Chỉ là không được nhập cảnh và cũng không phải lỗi của NV sân bay , khi trình HQ TT nên trình visa đúng mục đích chuyến đi thì ok .

Không phải do trình sai hay trình đúng đâu bạn, mình quăng nguyên cuốn Passport cho Hải Quan khi nhập cảnh chứ đâu cần lật đúng trang visa hợp lệ đâu?
Trấn Thành có 2 Visa Mỹ do 2 công ty đứng ra xin khác nhau: class O1 và class P3. Lần biểu diễn này là do công ty xin visa P3 mời nên phải sử dụng Visa P3 để nhập cảnh (mặc dù O1 vẫn còn valid), nhưng rất tiếc visa P3 này có PED=24OCT2015 ... thua!

Không phải do trình sai hay trình đúng đâu bạn, mình quăng nguyên cuốn Passport cho Hải Quan khi nhập cảnh chứ đâu cần lật đúng trang visa hợp lệ đâu?
Trấn Thành có 2 Visa Mỹ do 2 công ty đứng ra xin khác nhau: class O1 và class P3. Lần biểu diễn này là do công ty xin visa P3 mời nên phải sử dụng Visa P3 để nhập cảnh (mặc dù O1 vẫn còn valid), nhưng rất tiếc visa P3 này có PED=24OCT2015 ... thua!

Visa P3 hết hạn nhưng TT tưởng là P1 vẫn dùng được nên mới ra chuyện

Visa P3 hết hạn nhưng TT tưởng là P1 vẫn dùng được nên mới ra chuyện

Audioman71 cho mình hỏi, bạn có lần nào nhập Mỹ mà bị cấp lưu trú dưới 6 tháng như bình thường không để rồi dẫn đến kết quả là bị từ chối ở lần xin gần nhất? hay tất cả những lần đều được cấp 6 tháng? Thanks :(

Audioman71 cho mình hỏi, bạn có lần nào nhập Mỹ mà bị cấp lưu trú dưới 6 tháng như bình thường không để rồi dẫn đến kết quả là bị từ chối ở lần xin gần nhất? hay tất cả những lần đều được cấp 6 tháng? Thanks :(

Có 1 lần chỉ được cấp 1 tháng (lần thứ 2 vào Mỹ ),mình đã có viết bài về lần đó nhưng sau lần đó mình xin lại visa và nghĩ sẽ rất khó khăn nhưng sự việc lại ngược lại hoàn toàn vì khi mình gửi visa đi cấp lại có ok ngay .
Anh bạn mình chủ một đại lý bán hàng cho một hãng lớn của Mỹ ( hàng triệu độ /năm ) cuối năm ngoái cũng bị từ chối Visa mặc dù anh đủ các loại điều kiện !

Việc cấp lưu trú dưới 6 tháng hoàn toàn không liên quan đến việc bị từ chối visa nhé .
Khi nhập cảnh ,tùy theo hoàn cảnh mà nhân viên nhập cảnh PV bạn mà họ cho bạn ở lại bao nhiêu ngày .
Cậu em mình sang Mỹ mua xe hơi lần thứ ( n ) và lần gần đây nhất cậu xin nhập cảnh 20 ngày , họ cho đúng 21 ngày .

Bữa em sang Mẽo, Visa còn 2 ngày hết hạn. Nó hỏi em ở bao lâu? tại sao trễ vậy mới đi???? Em bảo tao ở chừng 10 ngày hà, do tao quá busy nên ko đi kịp trước đó.... nó cộp luôn 6 tháng... Hết hồn.
Sau đó em ở có 8 ngày em move sang Can chơi luôn.

Bữa em sang Mẽo, Visa còn 2 ngày hết hạn. Nó hỏi em ở bao lâu? tại sao trễ vậy mới đi???? Em bảo tao ở chừng 10 ngày hà, do tao quá busy nên ko đi kịp trước đó.... nó cộp luôn 6 tháng... Hết hồn.
Sau đó em ở có 8 ngày em move sang Can chơi luôn.

Bữa rồi ở NY 1 tháng ,ông anh rủ đi CA chơi mà ngại làm visa nên thôi =D

Có 1 lần chỉ được cấp 1 tháng (lần thứ 2 vào Mỹ ),mình đã có viết bài về lần đó nhưng sau lần đó mình xin lại visa và nghĩ sẽ rất khó khăn nhưng sự việc lại ngược lại hoàn toàn vì khi mình gửi visa đi cấp lại có ok ngay .
Anh bạn mình chủ một đại lý bán hàng cho một hãng lớn của Mỹ ( hàng triệu độ /năm ) cuối năm ngoái cũng bị từ chối Visa mặc dù anh đủ các loại điều kiện !

Umm xem ra việc cấp lưu trú bao lâu không ảnh hưởng đến kết quả gia hạn, hại não quá!
Khi nào Audioman71 xin lại visa thì nhớ thông báo cho mọi người biết tin nha!

Umm xem ra việc cấp lưu trú bao lâu không ảnh hưởng đến kết quả gia hạn, hại não quá!
Khi nào Audioman71 xin lại visa thì nhớ thông báo cho mọi người biết tin nha!

Lần nhập cảnh thứ 2 mình còn bị quay ở phòng di trú Destroy gần 3 tiếng nhé

Audioman71 nhiều chiến tích quá! có lẽ người thường nhìn vào không thấy gì nhưng chắc hệ thống đã record lại và sau đó LSQ sẽ take action với mình huhuuu

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back