What's new

[Hỏi đáp] Năm sau (2022) có bác nào có ý định đi Everest Base Camp không?

xversion1

Phượt tử
Em có ý định đi EBC nhưng dính covid mấy năm nên đành ở nhà, giờ tình hình Nepal có vẻ yên ổn rồi nên hỏi em có bác nào có ý định đi trek thì cho em bám càng. Em không có kinh nghiệm gì ở Nepal cả cũng không biết tiếng. Thường em vẫn đi một mình nhưng đi trek chỗ nơi không có kinh nghiệm và ko biết tiếng này em nghĩ cần đi đông cho an toàn.

Các bạn cần thông tin thì cứ nhắn mình nhé , mình đã đến EBC ... và nếu có dịp cũng sẽ qua trở lại lần nữa :)

Có nè bạn ơi. Mình đã lên plan chi tiết để đi từ đầu năm trước thậm chí mua cả cuốn lonely planet để ngâm cứu vì mới đầu mình tính solo nhưng lời khuyên tốt nhất theo đoàn nên mình cũng muốn tìm team để mọi người có thể hổ trợ nhau. Nhưng do dịch ở nước mình đang làm việc nên phải hoãn cho đến bây giờ. Năm sau 2022 không biết tình hình có ổn chưa trừ khi được tiêm vaccin. Nhưng mình nghĩ cứ tranh thủ thời gian này để tập thêm thể lực. Vote cho chủ thớt duy trì topic này biết đâu chúng ta sẽ có cơ hội đi cùng nhau nhỉ.

Đợi sang năm chắc ổn, mình plan mua tour 8 ngày đi cung EBC đón sân bay Lhasa và drop Nepal, riêng Nepal thì cỡi ngựa xem hoa 3-4 ngày bay về là vừa, thời gian cũng hạn chế nên mình chọn cung vậy.
Để topic khỏi trôi và mọi người cùng chung tay nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back