What's new

NCG Lầu 25: Chư Mư hay là "Xứ sở Kỳ Nam" 30/08-04/09 (P22)

Re: Đang xây: Chư Mư - Vùng đất bị quên lãng

Tin vui trở lại: Daskem đã tìm được người dẫn đường mới, chắc ko bằng bác 7 nhưng vé xe 360K x 3 vé đã mua, ko hoàn ko hủy được nên phải lên đường, nỗi lo lúc này là thời tiết, hiện nay ko tốt lắm. Sorry bác Lũi và những ace khác nhé. Cung đường cũng đã thay đổi, đi từ M'drak.
@Rubicon: bác đi được ko thì báo e chắc chắn nhé, vì em muốn mua lại vé của bác cho bx e về NT.
@Daskem: chiều nay a sẽ mua tấm bạt, chắc là ăn đồ khô: ruốc thịt heo, cá hộp, cá cơm Minh Đức cho nó gọn thôi, chỉ phải nấu cơm và chút canh. Ăn đồ tươi mang vác nặng, đoàn lại ít người.
@Thím Sa Mạc & Tony: 2 kưng đi chuyến miền tây với chị Maria Cún kìa, vui lắm đó. Hoặc thớt khinh khí cầu lầu 24 của lão nhị Julia nhé. Mama sorry.

Re: NCG Lầu 25: Chư Mư - Vùng đất bị quên lãng 30/08-04/09

Ặc ặc. :)) Đọc topic này của bác Long mà hồi hộp liên tuc như xem phim. Cuối cùng thì cũng thấy tin vui. Chúc các bác máy mắn nhé. (c) :)

Tin vui tiếp: Rubicon đã hết chấn thương, welcome back, vậy là đội hình bộ 3 đã đủ bộ. Chư Mư thẳng tiến thôi, hi vọng thiên thời, địa lợi, nhân hòa, ko gặp phải bất trắc gì nữa, nghẹt thở gay cấn quá rồi, hixhix :go

Hôm nay mày mò xem Atlat địa lý VN, thấy chỉ đánh dấu đỉnh Vọng Phu 2056m, chả thấy Chư Mư đâu, trong khi gu gồ thì có 2 đỉnh đều có độ cao trên 2000m tại khu vực này. Chả hiểu hiểu thế lào.
Với tình hình 3 người & 1 guide mà ko có porter nào thì vác gạo & rau củ quả theo nấu hơi phê đấy.

Last edited:

- Hì hì làm mình mừng hụt. Tưởng thế nào cũng dời lại chớ. Các bác máu thật. Mình mà ko vướng chuyện "xong hỉ" thì theo được các bác chuyến này rồi.

- Chúc các bác "mây tan đường cuốc bộ, đá rẽ lối leo trèo", chân cứng đá mềm nhé

Tối ngày 1, 31/08: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Sáng ngày 2, 01/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Trưa ngày 2, 01/09: bánh mì lát & cá hộp + phô mai.
Tối ngày 2, 01/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Sáng ngày 3, 02/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Trưa ngày 3, 02/09: bánh bì lát + cá hộp + phô mai.
Tối ngày 3, 02/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Sáng ngày 4, 03/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Trưa ngày 4, 03/09: bánh mì lát + cá hộp + phô mai.
Tối ngày 4, 03/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Sáng ngày 5, trưa ngày 5, 03/09: mì gói.

Tổng cộng:
07 bữa chính ăn cơm x 4 người = 28 phần x 200gr gạo = 5,6kg gạo + ruốc thịt heo + 2kg cá cơm Minh Đức + 1kg chà bông + rau củ trái cây
03 bữa trưa bánh mì x 4 người = 12 phần x 4 lát = 64 lát bánh mì + 12 hộp cá + 12 cục phô mai
02 bữa mì gói x 4 người x 2 gói = 16 gói x 8 cục phô mai + 8 hộp cá
Cafe, trà

Trang bị:
1 bạt 4x6m
20m dây dù

Daskem mua thuốc men trang bị y tế nhé.

Chúc mọi người có một chuyến đi thành công!! (S)
Tối ngày 1, 31/08: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Sáng ngày 2, 01/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Trưa ngày 2, 01/09: bánh mì lát & cá hộp + phô mai.
Tối ngày 2, 01/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Sáng ngày 3, 02/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Trưa ngày 3, 02/09: bánh bì lát + cá hộp + phô mai.
Tối ngày 3, 02/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Sáng ngày 4, 03/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Trưa ngày 4, 03/09: bánh mì lát + cá hộp + phô mai.
Tối ngày 4, 03/09: cơm + canh + ruốt + cá cơm Minh Đức + chà bông.
Sáng ngày 5, trưa ngày 5, 03/09: mì gói.

Tổng cộng:
07 bữa chính ăn cơm x 4 người = 28 phần x 200gr gạo = 5,6kg gạo + ruốc thịt heo + 2kg cá cơm Minh Đức + 1kg chà bông + rau củ trái cây
03 bữa trưa bánh mì x 4 người = 12 phần x 4 lát = 64 lát bánh mì + 12 hộp cá + 12 cục phô mai
02 bữa mì gói x 4 người x 2 gói = 16 gói x 8 cục phô mai + 8 hộp cá
Cafe, trà
4 ngày ăn cá cơm + chà bông ,đi chuyến này về anh em thành "cá ướp cơm chà bông" hết ..keke !
@mama: đem theo 1 số đáng kể thuốc lá nữa chứ ! :D

Tks bác VTF nhé. Mình mới load bản đồ lên điện thoại rồi, GPS bắt khá chính xác, cần thiết sẽ mang theo tablet theo cho dễ nhìn bản đồ. Mình có 1 cây đèn pin chiếu xa khoảng 300m, cực sáng nên 2 bác mang theo 1 cây đèn pin dự phòng là được. Pin dự trữ cho điện thoại cũng đã charge lại đầy đủ, có thể charge được nhiều loại đthoại nhưng quan trọng nhất là dự phòng cho cái đthoại để bắt GPS. Mai làm về ghé siêu thị mua thêm 1 ít đồ, chắc sẽ mua vài thỏi chocolate để ngậm lúc mệt, mua thêm 1 hộp Berocca để pha với nước uống dọc đường. Bác VTF có mua được viên năng lượng ko? Dự tính ngày mai mình sẽ mang theo 1 cái túi ngủ và 1 cái võng mùng, dự phòng cho cái bạt làm lán trại là được rồi. Bác nào muốn mang thêm thì mang, mỗi người nhớ mang theo áo mưa và găng tay nhé.
Tình hình là chấn thương có hồi phục, hi vọng sẽ ko bị tái phát khi leo trèo.

Vừa mua sáng nay:
Ruốc thịt heo cực ngon, nhà làm: 65K
1 kg cá cơm: 250K
60 lát bánh mỳ: 100K
Siêu thị: 665K (gồm: cafe, cà pháo, chà bông, cá hộp, mì ly, phô mai, tăm chén muỗng đũa dĩa)
Bạt 120K
20m dây 60K
Tổng cộng: 1.257K
Tình hình là xuất phát từ M'drak nên phải bắt xe tiếp từ Ninh Hòa vào M'drak, rất mất thời gian, nếu phải tốn thời gian để đi chợ mua gạo, gia vị, rau củ quả nữa thì sẽ không kịp thời gian xuất phát từ trưa mai cho nên VTF sẽ mua luôn những thứ này chiều nay.

Viên năng lượng không biết có bán lẻ ko, để chạy ra phòng tập tạ hỏi thử chứ mua nguyên hộp là 400K đó bác.

Chuyến đi này phải khâm phục VTF thật, mọi người về chưa vậy, làm vài ve kể chuyện và show hình mọi người xem chút cho đỡ thèm thuồng với.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back