What's new

Nepal, trek ABC 25/4-5/5 2015

Nepal, trek ABC 25/4-5/5 2015, Đã chốt đoàn

Do được sự ca ngợi và tư vấn của những người đi trước nhóm mình sẽ trek cung ABC - Nepal với tour 08 ngày. total chi phí khoảng 1200-1300$.

Mình cẩn tuyển bạn nào nhiệt tình nam nữ đều OK, ko quá già và quá trẻ, ý thức cá nhân tốt, sức khỏe tốt, có kinh nghiệm sống, vui vẻ hòa đồng và cũng phải độc lập khi cần thiết... Ai chưa khỏe thì phải tập luyện từ giờ tới lúc đi ( mình yêu cầu đủ sức chạy hay đi bộ 10 km trong vòng 1,5 giờ thôi nhé, chịu khó thì ai ko bị bệnh tim là làm được thôi.)

tối 25/4 tất cả sẽ có mặt ở Kathmandu, giá vé máy bay tùy các bạn đặt, nếu ko thể đi cùng thì thế nào thì tối 25 cũng phải có mặt ở Kahtmandu ( khoảng 600$ khứ hồi từ HN transit KL or BKK or CAN).

Giá tour : 480$ ( 1 guide; 1 porter for 2 travelers)- Nếu đông giá là 450$ chưa bao gồm TIP + cá nhân bill, sạc pin....
In the price,,2 night hotel at kathmandu and 1 night hotel at pokhara, , pokhara to trekking start point by van after finish trekking by van to pokhara,, bus tickets kathmandu pokhara ,, pokhara kathmandu and guide porters, , during the trekking 3 time food lunch dinner and breakfast, , during the trekking acomodetion.room, for the trekking entrance fee tims card permit etc,,

Lịch cụ thể như sau:

here is trekking Itinerary!
April 24 arrive to kathmandu stay over night at kathmandu
25, morning by tourist pokhara over night at pokhara
26,morning after breakfast go to by van till fhedi trekking start point then start trekking from fhedi same day ..fhedi to landruk (5 to 6 hour 1565m)
27, trek to landruk to sinuwa(5 to 6 hour 2360m)
28, trek to sinuwa to deurali (6 to 7hour 3200m )
29, trek to deurali to Annapurna base camp (4 to 5 hour 4200m)
30,trek to base camp to back to bamboo (5 to 6 hour 2310m)
1, trek to bamboo to jhinudanda (5 to 6 hour 1780m)
2, trek to jhinudanda to ghadruk (3 to 4 hour 1900m)
3, trek to jhinudanda to nayapul (6 to 7 hour 1000m)same day by night bus back to kathmandu from nayapul to kathmandu.
https://flic.kr/p/bBNfv1
habSGK

dNpR4u

dTxJ6c

Bạn nào cần thông tin gì hơn thì để lại comment và thông tin liên lạc nhé.
Hiện đã nhóm đã có 4 người, mình dự định khoảng 6 bạn sẽ ngừng tuyển.

Last edited:
MÌnh cũng đang có ý định đi Nepal đợt này, Mình thấy trek 8 ngày, loanh quanh chơi thêm vài ngày là hợp lý, hầu hết các nhóm trek đến mười mấy ngày mình thích lắm nhưng k theo được :D.
Đang có vé AA rẻ hơn bình thường chút xíu đấy. Nhóm có off hay tạo group ll thì cho mình join với nhé.

Tnks <3

Bận quá, cuối tuần mới vào topic được. Nhóm mình có 3 thành viên bao gồm cả mình chắc chắn đi nhé, 1 bạn sẽ xuất phát từ SG.
Hiện vé thì mình vẫn chưa đặt, chắc sang tuần sẽ đặt. Từ SG đi AA sẽ rẻ hơn nhiều nhiều so với đi từ HN đấy. Từ HN nếu đi AA transit ở KL thì sẽ phải overnight :D ( ngủ sân bay vài tiếng hoặc thuê KS cũng OK. Còn đặt SCair thì ko phải overnight, tuy nhiên đặt SCair thì phải đặt khứ hồi bao gồm cả 4 chặng thì giá sẽ OK ( transit ở CAN- Quảng Châu)
Cái bọn SCair ko hiểu sao mình đặt 2 chặng 1 chiều, hoặc 1 chặng khứ hồi thì đều bị đắt quá vô lý.
Mình hay ol FB, nên các bạn có thể add FB mình sẽ add các bạn vào goup.
https://www.facebook.com/ng.anh.tien

mình lúc đầu là định đi circuit đấy, cơ mà cần phải nghỉ khoảng total 2 tuần thì mới OK được. Hơn nữa mấy bạn đi trước khen ABC quá

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back