What's new

[Chia sẻ] New zealand - Kia Ora

Năm mới em mở bài về du lịch New Zealand bằng lời chào Kia Ora, chúc các bác một năm mới mạnh khỏe và có nhiều chuyến đi vui vẻ và an toàn.

Mở đầu với ảnh tp Auckland về đêm. Ảnh chụp từ ngoài cầu cảng vào trong khu BOD aka trung tâm thành phố. Tòa nhà cổ là bến phà trung tâm, nơi tầu thủy tỏa đi các đảo xung quanh.

Tp Auckland nhìn từ đường cao tốc phía đông

TP. Auckland nhìn từ đồi tưởng niệm liệt sỹ.

Đồi One tree Hill

Last edited:
Trong phố có rất nhiều cửa hiệu của người hoa, nhật, hàn quốc mở. Nói chung đi đâu em cũng gặp người châu á.

Đất lành chim đậu có khác, người ấn độ cũng đến đây ngay từ những ngày đầu, khi người anh thành lập nước New Zealand

Bây giờ đây đã là mảnh đất quê hương của họ

Đài phun nước thiết kế kiểu hiện đại cho thấy người new có đầu óc mở, tiền đề cho một xã hội dân chủ và thịnh vượng.

Phim trường Hobbit ở Matamata.
Cụ nào có dịp qua đảo bắc thì nên đi thăm phim trường nơi quay các cảnh trong phim Hobbit ở Matamata.
Hôm em đến trời cực xấu, nhưng người đi thăm vẫn nườm nượp.

Đường vào. Họ không cho tự chạy xe vào mà phải đi theo xe bút của phim trường.

Các chú cừu được sử dụng trong bộ phim.

Vùng đồng cỏ xung quanh phim trường này cũng phải vài hecta.

Cứ 30 phút lại có một Tour dẫn đi xem làng Hobbit. Em ấn tượng với giọng kể chuyên của bác lái xe bút, như là trong phim, rất trầm ấm và truyền cảm.
Đến khi vào làng thì bạn này sẽ giải đáp cho các bác mọi thắc mắc, dù là nhỏ nhất.

Tuyệt vời, hình của bạn chụp đẹp như tranh vẽ. Không biết nếu từ vn sang nw thì book chuyến bay của hãng nào rẻ hả bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back