What's new

Ngẫu hứng Kê Gà 10-12/4

Status
Not open for further replies.
Ý tưởng đi Kê gà đến bất chợt khi một người bạn của em kể về một hòn đảo nhỏ đầy sóng và gió,với ngọn Hải Đăng cao và cổ nhất Việt Nam,1 nơi phong cảnh thanh bình và một nơi tuyệt vời để ngắm bình minh,hoàng hôn và nhất là ngắm trăng rằm!

Tuy nhiên em không đủ lòng kiên nhẫn chờ tới rằm để ngắm trăng,tranh thủ dịp này đang đựoc nghỉ dài ngày nên quyết định sẽ tổ chức 1 chuyến đi cắm trại ở kê gà.Do ngẫu hứng nên thời gian chuẩn bị không đựoc nhiều,tuy nhiên em muốn tìm bạn đồng hành với tiêu chí cùng nhau đi và chia sẻ mọi thứ,sẽ không có trưởng đoàn,mỗi người 1 tay xây dựng hành trình.

Sau đây là lịch trình dự kiến

Cung đường : Phà Cát Lái - 25B - QL51 - TX Bà Rịa - Long Hải - Đèo Nước Ngọt - đường ven biển - QL55 - La Gi - 709 - 712 - Kê Gà

Xuất phát : sáng chủ nhật 10/4
Trên đường về nếu còn thời gian sẽ thăm quan 1 số địa điểm ở Lagi.

Chi phí dự kiến : 400k ,xăng xe xế ôm tự chia

Hiện tại đoàn em đã có 2 TV nữ,1 số mạng còn ngấp nghé vì vậy ưu tiên tuyển xế nam :). Chốt đoàn 10 người.
Mọi người ai hứng thú thì pm trên thớt cho em,em sẽ chốt đoàn vào 24h tối mai 8/4.

Last edited:
tiếc ghê, mình ở Hóc Môn. làm sao đi đường Cát Lái-Long Hải được đây. xa lắm. sao ko đi đường quốc lộ hả bạn?

tiếc quá nhỉ, đọc trễ quá, chưa xin nghỉ phép dc, tiếc quá, đành chờ những lần sau vậy

công ty mình đã nghĩ thứ 7 và chủ nhật, nên thứ 2 đi làm bình thường, thứ 3 lại nghỉ tiếp. Sếp hơi khó tính, xin nghỉ phải báo trước 1 tuần, xin nghỉ giờ này bị chửi thúi mặt là cái chắc, hihi, dịp khác tham gia với hén, máu du lịch lắm

Do thay đổi lịch đột xuất và cũng gần đủ thành viên vì vậy đoàn sẽ xuất phát sớm vào sáng ngày mai 9/4.Đoàn còn thiếu 1 TV nữa cho đủ cặp xế -ôm vì vậy nếu bạn nào muốn tham gia thì pm gấp trước 24h tối nay :)

Chúc các bạn chuyến đi vui vẻ nha,mình mới đi hôm rằm ngắm siêu trăng,ngắm hoàng hôn tren ngọn hải đăng đẹp dã man luôn đó,hihi.

Chúc các bạn lên đường vui vẻ, nếu có ra chợ Phan Thiết thì khoan hãy ăn vội, đến thăm Vạn Thủy Tú trước, sau đó hỏi thăm cái anh thuyết minh chổ ăn ngon mà rẻ, mình wen chỗ rùi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,546
190,116
Latest member
Thangcho07
Back