What's new

[Đã đi] Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - đi tìm mùa hoa xuân - từ tối 6-11/3/2012

Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - đi tìm mùa hoa xuân - từ tối 6-11/3/2012

Mình dự tính tháng 3 này đi Nguyên Dương, thêm một vài điểm khác là Côn Minh, La Bình, muốn tìm thêm một số bạn đồng hành vui tính để chuyến đi đông vui, đồng thời giảm chi phí.
Lịch trình định đi gồm La Bình, Côn Minh, Nguyên Dương, từ tối ngày 6-11/3/2012. Thời điểm này cả 3 nơi này đều là thời gian đẹp nhất trong năm. Hiện giờ vẫn chưa chốt lịch trình do còn liên quan tới việc mua vé tàu đang mắc 1 chút, sơ bộ như sau:
Phương án 1:
Ngày 0 (6/3): HN-LC
Ngày 1, 7/3: LC - Nguyên Dương, chiều tối chơi Nguyên Dương
Ngày 2: 8/3: Chơi ND, chiều tối đi Côn Minh
Ngày 3: 9/3: Sáng chơi Côn Minh ( ngắm hoa anh đào ở KM), chiều đi La Bình
Ngày 4: 10/3: chơi La Bình. Đêm từ LB đi Nanning
Ngày 5: 11/3: Nanning về HN

Phương án 2
Ngày 0: HN- Nanning: tàu liên vận
Ngày 1: NN-La Bình: 8 tiếng, tối tới La Bình
Ngày 2: La Bình
Ngày 3: Sáng La Bình - Côn Minh ( tàu 3 tiếng), chiều chơi Côn Minh, tối ngủ Côn Minh. Trường hợp chán Côn Minh rồi thì thuê xe đi ND luôn ( tầm 3 tiếng)
Ngày 4: Nguyên Dương
Ngày 5: Nguyên Dương - Lào Cai - HN.

Mình cũng rất mong nhận được sự góp ý của các bác đã đi Nguyên Dương rồi về lịch trình này. Mình biết là đi quá tham, nhưng thực sự là ko muốn bỏ 1 điểm nào cả :p. Có nên bỏ điểm nào hay thay vào đó là địa điểm nào không quanh khu đó không nhỉ?
Tham khảo về La Bình ở đây http://thethaovanhoa.vn/320N20091218043418720T138/la-binh-noi-co-nghin-dam-hoa-vang.htm
Xem thêm các bác trong diễn đàn đi Nguyên Dương về ở đâyhttps://www.phuot.vn/threads/14443-Nguy%C3%AAn-D%C6%B0%C6%A1ng-n%C6%A1i-s%C3%B4ng-H%E1%BB%93ng-ch%C6%B0a-ch%E1%BA%A3y-v%C3%A0o-%C4%91%E1%BA%A5t-Vi%E1%BB%87t

Re: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - đi tìm mùa hoa xuân - từ tối 6-11/3/2012

Nhóm Bạn có thể share cho mình cách mua vé tầu namning- la bình k?k biết các cô bán vé tầu liên vận có thể nhờ vả đc k nhỉ?nhóm tớ có thể đi sau nhóm bạn 1 tuần .cũng đang tính nên đi đường nào thì tiện.từ nam ninh về hà nội nếu đi ô tô thì ngày có mấy chuyến nhỉ?

Re: Nguyên Dương - Côn Minh - La Bình - đi tìm mùa hoa xuân - từ tối 6-11/3/2012

Nhóm Bạn có thể share cho mình cách mua vé tầu namning- la bình k?k biết các cô bán vé tầu liên vận có thể nhờ vả đc k nhỉ?nhóm tớ có thể đi sau nhóm bạn 1 tuần .cũng đang tính nên đi đường nào thì tiện.từ nam ninh về hà nội nếu đi ô tô thì ngày có mấy chuyến nhỉ?
Một ngày có 6 chuyến tàu đi La Bình, bạn có thể mua vé tại bến tàu Nam ninh, có 2 chuyến rẻ nhất là chuyến lúc 16:20, đến nơi lúc 01:57 (73 tệ-ngồi cứng) và chuyến 22:45 đến nơi lúc 07:25 (78 tệ-ngồi cứng)

Cám ơn bạn,chúng tớ đang định đi oto liên vận đến namning rùi đi tầu đêm đến Lb chọn chuyến sáng sớm đến la bình

Bạn ra bến xe Langdong, buổi sáng có các chuyến ô tô về thẳng HN hoặc đến Hữu Nghị Quan, giá vé khoảng hơn 100 tệ (bọn mình về HNQ ~ 85 tệ gì đó ko nhớ lắm). Quá 10h30 hình như ko còn xe đâu.

Thực ra nếu ko đi được xe đó thì có thể thuê xe chạy thẳng về Hữu Nghị, nếu đoàn từ 5-6 người trở lên thì giá như nhau, ko đắt hơn là bao

Bọn mình vừa đi Côn Minh, Đại Lý, Lệ Giang, Shangrila về. CM là địa điểm dự định trung chuyển nhưng do nhỡ tàu đã ở lại 1 ngày 1 đêm, Mnh thấy đẹp vô cùng, mãn nhãn với hoa anh đào trên đường đi, rùi vườn hoa quốc tế với những vườn anh đào, vườn hoa trắng lung linh, như trong đảo hoa đào ở Anh Hùng xạ điêu ấy :D
Mình chưa sure nhưng khả năng nhìu là mình thích CM hơn cả những địa điểm chính, dự định sau này nếu khi nào thấy nhớ, có đk thì sẽ bay qua bay lại CM để ôn lại kỷ niệm :D ( để sau này xem mình sẽ nhớ nơi nào hơn đã hi hi)

Nghe bạn Kixu nói mà thấy háo hức quá ^^. Cho tớ hỏi bạn đi những công viên nào vậy? Liệu mấy ngày nữa tụi mình đi liệu có còn hoa ko?

Ui tớ cũng háo hức quá!chờ tin bạn update về hoa anh đào ở KM mà bạn cho chúng tớ 500 ảnh động viên đi!!!!

Mình đang muốn mua vé khoang nằm để tiết kiệm sức khỏe ,nhưng tình hình có vẻ rất khó vì họ nói LB là ga xép thôi,trong khi đó tầu chạy từ ga NN đến LB thì thời gian lại k phù hợp,trường hợp mua những chuyến tầu đi qua LB thì khả năng mua được vé nằm rất thấp

Có thể thời điểm các bạn đi hoa anh đào đã dần tàn, nhưng sẽ có nhiều loại hoa khác đẹp hơn (chắc là thế :D)
Thấy các bạn đi mình cũng lại muốn đi theo rồi hic.
Các camera man nhóm mình vẫn đang lưu lạc ở TQ, mai ngày kia mới về để off ẹp share ảnh.
Các bạn chú ý là mua vé tàu ở TQ giờ rất khó, họ yêu cầu phải có passport mới mua đc, chính vì thế mà bọn mình dù ko có plan cho CMinh do ko đặt được vé tàu, phải ở lại CM 1 đêm. Nhưng đúng là định mệnh, ở lại ko có gì đáng tiếc ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back