What's new

Nguyệt san leo núi cuối tuần 2011

Status
Not open for further replies.
Hi cả nhà!

Mình lập topic này và mong muốn sẽ duy trì nó cho các chuyến rủ rê mọi người leo núi HÀNG THÁNG, nên Topic ko có ngày nhất định, mong các Mod hiểu dùm, và nếu các Mod thấy topic này vi phạm quy định của Box thì các Mod cứ xóa, mình đành mở topic mới hàng tháng vậy.
Tiếp nối topic Leo núi Tam Đảo cuối tuần, mình lập topic mới để rủ rê mọi người đi leo núi cuối tuần này. Tuần này chủ đề vẫn là Tam Đảo, nhưng được kéo dài về chiều dài cũng như thời gian, cụ thể lịch trình như sau:

13h 21/05: Xuất phát từ BigC, cổng Phạm Hùng.
15h: Cho xe máy nghỉ ngơi ở chân núi, anh chị em xuất phát đi vào đường bằng, tiến thẳng Chùa Ngục.
18h30: Chùa Địa Ngục
Cả nhóm sẽ ăn, ngủ nghỉ ở Chùa.

7h22/05: Xuất phát đi ra, leo lên yên ngựa giữa đỉnh 2 và đỉnh 3, đi về theo sườn núi và đi ra chân núi.

16h22/05 Tiến quân ra chợ Tam Đảo mua chuối và đi về.

Chuẩn bị:

Các bạn chuẩn bị đồ ăn cho 3 bữa theo nội dung sau:

Bữa tối ngày 21/05: Mỳ tôm, trứng, xúc xích, đồ ăn vặt để ăn thêm nếu sợ đói.
Bữa sáng 22/05: Như bữa tối 21/05.
Bữa trưa 22/05: Bánh mỳ, sữa, hoa quả, hoặc đồ ăn nhanh tùy thích mọi người.

(Chú ý: Bản thân tớ rất thích bánh mỳ Vĩnh Yên nên mình sẽ dừng lại ở Vĩnh yên để mua bánh mỳ, nếu các bạn thích hoặc lười thì có thể ko cần chuẩn bị bánh mỳ từ HN mà mua ở Vĩnh Yên nhé.)
Và khoảng 0.5-1l nước cho nửa ngày đầu tiên. Sang ngày thứ 2 có thể đun nước suối ở Chùa rồi mang đi. (nếu ai sợ ko dám uống nước suối đun sôi để nguội thì tự mang thêm 1l nước nữa)
Nên mang theo áo mưa nhẹ, đi giày thì nên đi giày lớn hơn cỡ chân, hoặc đi dép bitis cũng được.
Nên túi ngủ nếu có, hoặc áo khoác mỏng làm chăn được nhé, thực ra trong chùa có chỗ ngủ trong lán, có chăn gối, nhưng tốt nhất nhà mình mỗi người tự mang thêm túi ngủ hoặc áo khoác nhé!
Mặc quần áo thoải mái, phù hợp leo núi và cả đi xe máy.

Chi Phí: Vì mọi người tự chuẩn bị đồ ăn nên tổng thiệt hại sẽ tùy thuộc vào mỗi người. Cơ mà nộp chung theo đoàn vào khoảng 50K để:
1. Nộp tiền phí vào rừng. 10K/1 người
2. Mua rau ăn với mỳ tôm
3. Mua hoa quả
4. Ăn trứng nướng nếu thích lúc về

Vì đoàn sẽ ngủ nhờ nhà Chùa nên mình muốn giới hạn số lượng người đi vào khoảng 6-8 người cho tuần này nhé :) welcome các bạn, ace gần xa tham dự.

Chi phí xăng xe xế ôm tự chia ( khoảng 30-40K/1người)

Last edited:
Chào bạn Zigzag88, theo quy định của Box Tìm bạn đồng hành thì mỗi topic sẽ phải có thời gian lịch trình cụ thể cho chuyến đi, vì thế mình sẽ có 2 phương án cho bạn lựa chọn như sau:
- Mở topic mới hàng tháng cho mỗi chuyến đi của bạn.
- Bạn xin lập 1 nhóm leo núi hàng tháng ở Box Nhóm Phượt theo sở thích.

Hic, thế thì khả năng topic này của pà sắp bị khóa rồi bà ạ. Mà 6-7 người thì đã đủ rồi đấy thôi, còn kêu gào gì trên này nữa :-s.

Đoàn ban đầu đã có 8 người rùi, bây giờ giới hạn 6 -7 người thì biết để ai ở nha đây.
Mình còn đang định sẽ rủ thêm 1 người nữa cho chuyến đi lần này, không biết là có vé không nhỉ ?

Còn đăng ký được không bạn?

Tớ đăng ký 1 slot nhé. Thông tin cụ thể sẽ pm cho bạn chủ topic :)

Đang cần luyện tập sức khỏe.Với lại đi bộ sở thích của e.Cả nhà cho Mèn em 1 chân nhá \m/

Hic, thế thì khả năng topic này của pà sắp bị khóa rồi bà ạ. Mà 6-7 người thì đã đủ rồi đấy thôi, còn kêu gào gì trên này nữa :-s.

Vì anh Dương và chị Hằg tình hình là ko đi đc mà, với cả tớ cũng hứa với 1 số bạn ở topic cũ là có lịch trình sẽ post lên, nên cứ để mọi người đăng ký xem thế nào bà ah.:)
Sevenone said:
Đoàn ban đầu đã có 8 người rùi, bây giờ giới hạn 6 -7 người thì biết để ai ở nha đây.
Mình còn đang định sẽ rủ thêm 1 người nữa cho chuyến đi lần này, không biết là có vé không nhỉ ?

Anh ơi, nhà mình cứ đăng ký nhé, em sẽ lên danh sách rồi chốt đoàn 1 hôm off tới đây :D

[/QUOTE=UnIn1010]Còn đăng ký được không bạn?

Tớ đăng ký 1 slot nhé. Thông tin cụ thể sẽ pm cho bạn chủ topic [/QUOTE]

MÌnh nhận đc PM của bạn rồi, vẫn đăng ký bình thường bạn ah.
[/QUOTE=Mèn] Đang cần luyện tập sức khỏe.Với lại đi bộ sở thích của e.Cả nhà cho Mèn em 1 chân nhá \m/ [/QUOTE]

Ok Mèn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back