What's new

Nhà Phượt đang đọc sách gì ?

alias.noodles

always somewhere
Diễn đàn đã có (n)hiếp ảnh, thơ ca, hò vè, âm nhạc rồi cả chớp bóng nữa rồi nhưng hình như còn thiếu món "đọc", em mạnh dạn mở thêm chủ đề này để anh chị em ta cùng vào trao đổi về sách.

Em xin mở hàng bằng quyển "Thời của thánh thần"
...

Vầng, vừa bập vào cái em phát hiện ngay ra là mình bị cướp cò, quyển này chưa được phát hành chính thức (hình như có sai phạm gì đó về thủ tục ...;)) cơ mà vừa đọc xong nên cảm xúc dạt dào quá cơ ... Thôi cố nén lại vài hôm nữa vậy :(

Xin mời các bác cùng tham gia!

ui, trúng tủ quả đu đủ!
Cuốn này hết cấm rồi anh ạ, lúc đầu nó bảo bị cấm, ra vỉa hè Nguyễn Xí ngoài này mua đâu khoảng 80k, nhưng thấy bảo có nơi bán những mấy trăm k.
Anh rì viu cuốn này xem thế nào!

Nhà em đang đọc dở cuốn Trên đường của Jack Kerouac. Kiểu như một ký sự đường dài về nước Mỹ, rất hợp với dân Phượt.

Nhưng đừng đọc quyển Vô ngã vô ưu nhé, vì tựa tiếng anh của nó là Being Nobody, Going Nowhere, rất chi là không phù hợp với Phượt :))

Hihi gãi đúng chỗ ngứa nhà Zim, nhỉ :))

Anh chưa đọc thông tin nào nói quyền này được phát hành, anh không dám làm bừa đâu em ạ, chờ tẹo nữa nhá! Hay là Zim mở hàng đi em :)

Tiện đây chúng tôi xin gửi lời cảm ơn đến bạn CVN, vì chuyến công cán SG của bạn đã làm tóe ra hẳn 2 topic mới cho diễn đàn đó là "CLB Phượt SG" và "Nhà Phượt đang đọc sách gì"

lâu rồi ko đọc sách, lần gần nhất chăm chú đọc một cái gì đấy là : kafka bên bờ biển, đọc xong mệt mất gần tuần:(

Dạo này em... không đọc sách gì...

Thực ra thì 2 tháng trước có đọc Trông lên rất đẹp cùng lúc với quyển Lonely Planet Myanmar cho nên đôi khi cũng lẫn lộn chi tiết 2 quyển với nhau

Chẹp, già rồi đọc sách cũng hơi vất vả

truyện có được tính ko ạ, nếu chỉ tính sách thì mod xoá hộ em bài này nhé ? em vẫn đang đọc dở bộ Huynh Đệ của Dư Hoa, mới đọc xong tập 1, tập 2 chưa đi mượn về được.

Đọc Huynh Đệ thấy rùng mình về 1 thời của Trung Quốc, những là hồng vệ binh, là đấu tố... đọc rồi lại nghĩ thời đấu tố của Vn ko biết có đến thế ko nữa.
Tập 2 thấy người khen, người chê, em chưa đọc nên ko có ý kiến.
Tập 1 thì thật sự cảm động, tình Huynh Đệ giữa cậu bé Lý Trọc mồ côi cha từ khi chưa sinh với nguời anh Tống Cương con của cha dượng, tình cảm của Tống Phàm Bình giành cho 2 con, tình cảm vợ chồng của Tống Phàm Bình với Lý Lan. Ấn tượng về cái chết tức tưởi của Tống Phàm Bình, cảnh 2 thằng bé khóc lóc năn nỉ người ta đưa xác cha về nhà, sợ rùng mình khi bố Tôn Vĩ tự sát bằng cách tự đóng đinh vào đầu...

Đang viết thì dở thì phải đi hik

Quyển "Thời của thánh thần" mấy trang mở đầu hơi nhạt một tẹo.Dưng càng đọc càng hay,bạn Mì nhở.
Em đọc một mạch luônnnnnnnnnn

Cơ mà,kể ra thì bị cấm cũng đúng,he he !!

Em đang tìm đọc 1 cuốn có 1 ông ca sĩ đa tình, nghe đâu film này được Michael Jacson chịu trách nhiệm sản xuất. Tìm mãi chưa ra, bác nào biết mách cho em với. ILU

Hôm cuối tuần em đọc một lèo hết quyển "Đôi mắt ấy vẫn ở trên giường". Truyện Nhật, chừng hơn 100 trang, size chữ đâu đó 13 :D

Sau khi đọc quyển đó, thấy anh da đen nào lại lầm bầm "Đôi mắt vẫn ở trên giường".

Nội dung thì em thấy phình phường. Mấy đoạn *** thì hơi bị chi cbn tiếc hố hố

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,866
Latest member
batdangoai
Back