What's new

Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Status
Not open for further replies.
Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Tuần 1:

Nằm trong chương trình xuyên Việt 100 ngày, 1 tuần sau khi khởi hành từ Sài Gòn, mình sẽ đến Thành phố biển Nha Trang, và sẽ có một chuyến thám hiểm đến Cực Đông của Tổ quốc.

Mình lên topic này để rủ rê các bạn muốn khám phá cực Đông, đặc biệt là các bạn phượt ở Khánh Hòa, Phú Yên.

Chương trình của các bạn khám phá cực Đông như sau:

Tối thứ sáu (15/10) các bạn từ Sài Gòn lên xe đi Nha Trang, sáng hôm sau gặp nhau ở Nha Trang và chúng ta cùng theo chương trình khám phá, tối chủ nhật sẽ lên xe về lại SG để sáng thứ 2 tiếp tục đi làm bình thường.

OFFLINE CHO CHUYẾN ĐI NHA TRANG - CỰC ĐÔNG
LÚC 7H SÁNG NGÀY 03/10 TẠI BỆT (CÔNG VIÊN 30/4 - ĐƯỜNG HÀN THUYÊN - GIỮA NAM KỲ KHỞI NGHĨA VÀ PASTEUR)

Cập nhật danh sách các bạn đặt gạch, tuy nhiên các bạn muốn đi cần theo dõi topic, lên chương trình cho riêng bản thân khi không join với đoàn và tự túc tất cả việc ăn uống riêng, các dụng cụ cần thiết của mỗi người

Mọi thiếu sót, chưa hiểu biết hay còn thắc mắc các bạn có thể tự vào các topic về cực đông để tìm hiểu thêm hoặc vào đây để hỏi han.
Dụng cụ chưa có, các bạn có thể vào đây để đăng ký cùng nhau đi mua, bổ sung cho chính bản thân mình: https://www.phuot.vn/threads/10312 - Đồ nghề đi phượt - Cần biết và Đăng ký mua.

Mọi vật dụng cần thiết như những chuyến phượt khác, cần có khăn rằn (10k), đèn pin đeo trán (55k), khuyến khích mặc đồng phục áo phượt (55k mỗi áo) - bạn nào chưa có thì ngày 03/10 offline đăng ký hoặc mua tại chỗ luôn.

Danh sách gồm các bạn chắc chắn đi và chưa chắc chắn đi, lịch trình sơ bộ đã có ở trang 1, chi phí dự trù khoảng 500k (ngoài ra còn các chi tiêu tự túc khác tùy mỗi người)
[x] - xế, nam
[o] - ôm, nữ
[?] - chưa rõ giới tính
đặt cọc 500k (bao gồm tất cả chi phí)
1. _deny_ [x]
2. heo dat [o]
3. Buonho [o]
4. onlylove [o]
5. Zfansipan [o]
6. bipbipp [o]
7. datdat [x]
8. lovecaomr [?]
9. Schtroumpf [o]
10. z.i.p [o]
11. hoasua [o]
12. lobicat [?]
13. kẹo mút [o]
14. Pippy [o]
15. Love Paradjse [o]

(ngày 3/10 chúng ta sẽ off lúc 7h sáng ở Bệt, sẽ bầu trưởng nhóm ở SG thu tiền cọc những bạn đi để mua vé xe và chuẩn bị cho việc thuê xe máy, mua đồ ăn nước uống chung tại Nha Trang và các chi phí khác.)

(ngày 3/10 chúng ta sẽ off lúc 7h sáng ở Bệt, sẽ bầu trưởng nhóm ở SG thu tiền cọc những bạn đi để mua vé xe và chuẩn bị cho việc thuê xe máy, mua đồ ăn nước uống chung tại Nha Trang và các chi phí khác.)

Last edited:
Re: Nha Trang (15-16/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10)

Nhanh ghê. Nói hôm trước hôm sau mở thớt lun rùi.
Đã biết lịch trình, không chắc chắn nên iem không gạch đá gì, oánh dấu 1 cái, nếu được thì tối thứ 6 cứ ra bến xe mà đi thui ^_^

Deny, phác thảo lịch trình giùm cậu nhé:
- Đi từ Nha Trang đến bán đảo Hòn Gốm hết 2 tiếng rưỡi
- Đi từ bán đảo Hòn Gốm đến hết chỗ đi xe được cũng 1 tiếng
- Đi đến Mũi Đôi rồi đi về cũng mất 5-7 tiếng.
- Đi lại ra bán đảo Hòn Gốm thêm 1 tiếng.
- Đi ra hải đăng Đại Lãnh thêm 30 phút.
- Leo lên thêm chừng 30 phút
- Phát sinh này nọ 1 tiếng rưỡi
Vị chi là 12-14 tiếng cho ngày đầu tiên.
Ngủ đêm ở hải đăng, sáng hôm sau từ đó về Nha Trang 3 tiếng.

Có thể đổi lại là ngày đầu đi đâu đó rồi đi 1 lèo đến hải đăng, ngủ ở đó. Sáng hôm sau đi từ hải đăng đi Mũi Đôi rồi đi thẳng về Nha Trang (hết tầm 10-12 tiếng). Tối lăng quăng tí ở Nha Trang rồi về.

Có đi đâu làm gì thì cũng nhớ ăn lẩu mực nhá.

Ngủ đêm ở hải đăng, sáng hôm sau từ đó về Nha Trang 3 tiếng.
Có thể đổi lại là ngày đầu đi đâu đó rồi đi 1 lèo đến hải đăng, ngủ ở đó. Sáng hôm sau đi từ hải đăng đi Mũi Đôi rồi đi thẳng về Nha Trang (hết tầm 10-12 tiếng). Tối lăng quăng tí ở Nha Trang rồi về.
Có đi đâu làm gì thì cũng nhớ ăn lẩu mực nhá.
Cảm ơn namnguyen, mình sẽ tới Nha Trang khoảng thứ 6, ngày thứ 6 đi loanh quanh Nha Trang, sáng thứ 7 đón đoàn và chúng ta đi Hòn Đôi luôn, tối đó sẽ ngủ ở đó cho "máu", sáng hôm sau là chủ nhật, sau khi đi Hòn Đôi và đến điểm cực đông mũi đôi mình sẽ tiêp tục đi Phú Yên và tối chủ nhật đến hải đăng Mũi Điện (cũng đc xem là điểm cực đông) và tiếp tục hành trình. Còn các bạn thì sẽ quay vê Nha Trang và tối chủ nhật lên xe về lại Sài Gòn.

Mũi Đôi làm gì có chỗ ngủ lại? Nơi khả dĩ gần nhất là khách sạn Đầm Môn, chỗ đó cũng hay lắm.
Ngủ trên hải đăng và ngắm bình minh từ trên cao cũng hay.

Với lại, nói gì thì nói, không thể xem hải đăng Đại Lãnh "cũng đc xem là điểm cực đông" được.

Uhm, cho mình đi với, onlylove sẽ đi xe Phương Trang ra Nha Trang vào tối thứ 6, sau đó thì gặp mọi người thế nào?? Vì onlylove lần đầu tiên đi Phuot nen co nhieu điều kg rõ, mong được giúp đỡ và hướng dẫn.Có bạn nào đi từ Sài Gòn ra Nha Trang thì cho onlylove cùng đi với. Nhưng chủ nhật onlylove phải về lại SG để thứ 2 đi làm

Bạn cứ bình tĩnh, sẽ có một nhóm đi cùng với bạn chứ có phải bạn đi 1 mình đâu nè.

Từ đây tới đó còn 1 tháng nữa, bạn quyết đi thì cứ chuẩn bị và theo dõi topic thôi ^^,

Chúc vui hen.

Bác cho em xin 1 chân dập dòm ạ, nghe đến "cực" là em khoái rùi ạ. Đã đi cực Bắc, sắp đi cực Nam, giờ còn Đông, Tây nữa thôi :D. Còn những 1 tháng nữa, nên chưa biết đến lúc đó có bận gì ko, sẽ confirm sau ạ. Em xuất phát từ Sài Gòn.

Thanks

Dập dòm, ngóng, hóng hớt, có thể sẽ lon ton theo anh khúc này :p
Yeahh!!!

Dập dòm, ngóng, hóng hớt, có thể sẽ lon ton theo anh khúc này :p
Yeahh!!!

Thôi thì theo anh từ nhà anh ra nhà em luôn đi ^^, khúc nào cũng thú vị cả bipbip ơi :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back