What's new

[Hỏi đáp] Nha Trang - Ninh Thuận - Bình Thuận - Phan Thiết

Quên mất, còn một chuyện này nữa, hôm vừa rồi phải đợi xe ở sân bay Cam Ranh tớ mới phát hiện ra. Bình thường nếu mua vé ở ngay cửa ra, hoặc bắt taxi ở ngay đấy (Hãng taxi Đỏ thì phải), giá sẽ là 260.000vnd. Tuy nhiên chịu khó đi ra ngoài thêm một chút, đến cái bãi rộng có nhiều biển quảng cáo, gọi mấy cái taxi Mai Linh (mà chắc cũng chẳng cần gọi vì họ sẽ gọi mình), thì giá chỉ có 200.000vnd thôi. Chiều từ Nha Trang đi Cam Ranh thì lại ngược lại, taxi Mai Linh lại đắt, còn hãng kia hình như chỉ lấy 180.000. Còn tớ thì lưu số phone của mấy chú taxi nào đàng hoàng, tử tế, đi đâu ở đấy alo luôn cũng tiện. Trong Nha Trang không hiểu sao thấy rất ít xe ôm.

Bác Vova cho em hỏi là cái ảnh đầu của bác có phải cái Whale Island gì không ạ? Ăn thì chắc chắn bọn em có kinh phí để ăn rồi. Gì chứ hai vợ chồng em ăn uống tốn kém lắm ạ. Em đi đầu tháng 1, honeymoon lần thứ n+1

SixSense Hideaway langit ạ, rất đẹp nhưng cũng super đắt, nhất là khoản ăn uống. Theo tớ đấy cũng là nhược điểm chính của các khu resort ở xa đất liền, lúc thèm ăn cái nọ cái kia bụi bặm một tí thì chẳng đi đâu được hết.

Các bác em ơi, ở Nha Trang có khu nghỉ nào ngon ngon mà giá cả phải chăng hả các bác? Phòng khoảng 100-200$ từ khoảng 8/1 đến 11/1 ạ. Không phải là Vinpearl ạ, em dị ứng mấy kiểu như thế. Muốn tìm một nơi thanh bình để anh chị tâm sự và một vài quán ăn ngon để nhậu nhẹt thôi ạ

Nếu Langit muốn đi honey moon n+1, có một nơi thanh bình để tâm sự, thì mình giới thiệu Khu Du Lịch Bảo Đại
ĐC: Cầu Đá - P. Vĩnh Nguyên - TP. Nha Trang – T. Khánh Hòa
Tel:(84.58) 3590 160, 3590 147, 3590 148 Fax:(84.58) 3590 146
Email: [email protected] Web: http://www.khatoco.com/gioithieu/khu-dl-baodai/default.aspx
Khu này có view khá hay nhìn xuống vịnh Nha Trang, nhìn sang bên là cảng Nha Trang, cáp treo Vin Pearl. Đi honey moon thì thích hợp vì yên tĩnh, lãng mạn. Nhưng hơi buồn đấy vì xa trung tâm Nha Trang, cách khoảng 4 km. Tối đến nếu không vào phố chơi thì đi dạo vài vòng trong resort, rồi về phòng tò te tí... Ban ngày có thể đi bộ tham quan Viện Hải Dương Học, sang cảng Cầu Đá đi các đảo phía Nam Nha Trang (mình đã post ở trên). Nhưng vào tháng 01 có thể biển động, không đi tàu được.
Nếu muốn ở gần trung tâm hơn thì đến khu 100 Trần Phú (đối diện công viên Phù Đổng), có khoảng mấy chục cái khách sạn ở đó. Ở khu phố Tây của Nha Trang: Trần Quang Khải, Biệt Thự, Hùng Vương, Tuệ Tĩnh cũng có nhiều khách sạn. Đầu tháng 11 này, mình mới đặt phòng cho AE nhân viên thị trường toàn quốc về họp tại khách sạn Nha Trang Beach
ĐC: 4 Trần Quang Khải, Nha Trang
Tel:(84.58) 3524 468/ 9 Fax:(84.58) 3521 159
Email: [email protected] Web: www.nhatrangbeachhotel.com.vn
Giá phòng là 250K/ giường đôi & đơn (có VAT).

Quán nhậu ở Nha Trang cũng nhiều. Mình hay tiếp khách ở Ngọc Trai, Vườn Xoài đường Nguyễn Thị Minh Khai, Chiêu Danh đường Ngô Thời Nhiệm, Hải Vy đường Trần Phú đối diện tháp Trầm Hương. Ở trong khu 86 Trần Phú, Sân bay Nha Trang cũ có một vài nhà hàng. Khu phố Tây có nhà hàng Ấn, Nhật, Hàn, Ý... Muốn ăn hải sản giá bình dân thì đến đường Phạm Văn Đồng, từ cầu Trần Phú đến cầu vượt Hòn Chồng, phía Tây đường có rất nhiều quán nhậu.

Tớ against chỗ biệt thự Bảo Đại có đội Khatoco Khánh Hòa ở, lý do là đi ra trung tâm xa và nhiều muỗi, côn trùng, chủ yếu cây cối rậm rạp quá. Được cái cảnh đẹp, bãi biển đẹp nhưng chắc không tắm được vì ngay gần bến tàu, kể ra cũng hơi bị phí :(

Về khoản ăn uống thì bác GauDong quá đúng, tớ cũng thích đi qua cầu Trần Phú ăn hải sản, so với mấy quán trong phố thấy tươi ngon và rẻ hơn nhiều.

SixSense Hideaway langit ạ, rất đẹp nhưng cũng super đắt, nhất là khoản ăn uống. Theo tớ đấy cũng là nhược điểm chính của các khu resort ở xa đất liền, lúc thèm ăn cái nọ cái kia bụi bặm một tí thì chẳng đi đâu được hết.

Six Senses Hideaway Ninh Van Bay, Vietnam do tập đoàn Six Senses quản lý. Giá phòng đắt nhất Nha Trang đấy, nghe đâu khoảng trên 200$/ 1 đêm. Đúng như Vova nói, resort này ở xa đất liền, cách bờ 8,3 km, nên muốn đi đâu cũng rất khó khăn. Trước đây mình có quen 1 cô bạn làm ở đây. Nàng nói rằng ở resort này buồn lắm. Nhưng tụi Tây lại thích vì rất yên tĩnh và riêng tư, rất phù hợp với phong cách đi nghỉ của họ là hoàn toàn nghỉ ngơi, thoát ly khỏi công việc. Đây là Tây giàu, chứ Tây ba lô thì làm gì có tiền mà nghỉ 200$/ 1 đêm. Six Senses Hideaway nằm tại bán đảo hòn Hèo, đầm Nha Phu. Tọa độ trên Google Earth là 12° 21' 18.94" N 109° 16' 38.33" E.

Six Senses Hideaway Ninh Van Bay
Ninh Van bay, Ninh Hoa, Khanh Hoa, Vietnam
Tel: (+84) 58 372 8222, Fax: (+84) 58 372 8223
Tel: (+84) 58 352 4268, Fax: (+84) 58 352 4704 (Resevation)
E-mail : [email protected]
Web: http://www.sixsenses.com/Six-Senses-Hideaway-Ninh-Van-Bay/index.php

Tập đoàn Six Senses còn quản lý Evason Ana Mandara & Six Senses Spa – Nha Trang, Vietnam. Giá phòng thấp nhất khoảng 170$/ 1 đêm. Vị trí nằm ngay tại bờ biển Nha Trang, tiếp giáp với Công viên Phù Đổng. Tọa độ trên Google Earth là 12° 13' 32.20" N 109° 12' 04.50" E.

Evason Ana Mandara & Six Senses Spa - Nha Trang
Beachside Tran Phu Boulevard, Nha Trang, Khanh Hoa, Vietnam
Tel: +84 58 352 2222, Fax: +84 58 352 5828
Reservations Department : Tel: +84 58 352 4705, Fax: +84 58 352 4704
E-mail : [email protected]
Web: http://www.sixsenses.com/Evason-Ana-Mandara-Nha-Trang/

Langlit có thể mua tour scuba/diving của Sinh Cafe, USD40/người. Lặn rồi mới thấy vẻ đẹp của biển. Còn ăn hải sản thi ăn ở mấy quán bình dân ở cuối Trần Phú rất ngon và rẻ. Mới ăn quán Gió biển hôm thứ 5 rồi. Khách sạn Bảo Đại đúng là hơi xa thành phố, giá chỉ 200-300k/phòng. Điều hòa cũ, toilet sạch sẽ. Đường lên khách sạn sạch. Không có cảm giác khách sạn này xây từ những năm 20-30 như quảng cáo.

Thực ra nếu đi kỷ niệm honey moon như nhà langit thì Sixsenses Hideaway quá là chuẩn, lãng mạn tuyệt vời, có điều là giá quá đắt. Bảng giá của chỗ đấy chia thành 2 mùa high season và peak season (từ tháng 10 đến tháng 12), trong high season thôi mà giá beach villa rẻ nhất đã khoảng 800USD++ rồi. Ở đấy thuê theo villa, mỗi villa ở tối đa được 2 gia đình. Tuy nhiên chỉ thích hợp cho couple thôi, chứ trẻ con đến đấy chẳng biết làm gì. Như rock villa thì sẽ như thế này

Xin tư vấn từ Nha Trang lên Daklak

Có bác nào đi con đường QL26 từ Khánh Hòa lên Daklak chưa ? Tư vấn cho mình vài điểm dừng với.

Đường này qua mấy địa danh khá nổi tiếng là đèo Mađrăk và đèo Phượng Hoàng, cảnh đẹp lắm, nhất là đi xuôi từ DakLak xuống; khảong 150km, đi xe máy được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back