What's new

[Chia sẻ] NHẬT BẢN - MÙA THU ĐÂU CHỈ CÓ LÁ ĐỎ

156768

Nhật Bản vốn là điểm đến mong ước từ nhiều năm nay, tình cờ ngày đi làm rảnh rỗi vào website vietnamairline xem vé, thấy vé đang sale cho dịp mùa thu, đông. Vội vàng check vé đi Nhật, ba chớp ba nhoáng vì sợ vé sẽ hết trong vòng một nốt nhạc như mọi lần vé rẻ khác, lúc đó trong đầu còn không kịp lên lịch trình đi đâu, như nào, bay ra sao cho hợp lý. Không kịp nghĩ tới việc mua vé chiều đi và chiều về khác nhau cho thuận tiện, thực ra là lúc đó rất nông nổi luôn. Trong đầu chỉ còn một ý nghĩ, đi như mọi năm mình đi, tuần thứ 3 của tháng 10 là đẹp lắm rồi. Vậy là đã mua luôn vé ngày 20/10 về ngày 28/10 chằng bay Saigon - Osaka khứ hồi.
Thế là bắt đầu chốt lịch trình, mình ghi ở đây để mọi người tiện theo dõi:
Ngày 1: Saigon - Osaka (00:25 - 07:20) - Tokyo (11:16 - 14:10) ngày này di chuyển khá nhiều, nên tối chỉ đi ăn uống và lòng vòng quanh khu Ginza , Shinjuku, Shibuya
Ngày 2: Hitachi Seaside Park ở Ibaraki, chỗ này có Carnaval hoa Koichi
Ngày 3: Trọn ngày ở khu Odaiba, điểm đến chính là bảo tàng nghệ thuật Mori (Mori Building Digital Art Museum)
Ngày 4: Di chuyển tới núi Phú Sỹ, thuê xe đập đi loanh quanh, tắm Onsen
Ngày 5: Oshino Hakkai - Oshino Ninja - hồ Kawaguchi - công viên Goddesses - tối di chuyển tới Kyoto
Ngày 6: Kyoto - mặc kimono đi chơi chùa nguyên ngày
Ngày 7: Kyoto - đi công viên, chùa nữa - đêm di chuyển tới Osaka
Ngày 8: Thành cổ Osaka và công viên gần đó, tối đi ra khu Dontobori
Mình sẽ chia sẻ chi tiết cho mọi người chuyến đi của mình, để những bạn giống như mình có thể mạnh dạn mà đi dù không biết tiếng nhật, tiếng anh cũng không quá giỏi, chỉ cần chúng mình chú ý đọc kỹ một xíu và kết hợp nhiều thứ với nhau, thậm chí mình còn không đi lạc một chặng ga tàu nào hết ^^
Tối nay mình sẽ viết về những việc mình đã chuẩn bị trước khi đi và ngày đầu tiên của mình :)

Hix, sao hình up lên cứ bị báo hình nặng quá, có bạn nào biết cách nào up hình lên ko :(
Ủa mình thấy bình thường mà ta, Ctrl-P rùi chọn hình mà. File hình bạn khoảng bnhieu Mb? Nếu chụp máy cơ coi chừng file lớn quá thật đó, resize lại trc bạn nha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back