What's new

Nhật ký....Phượt....

Mossa

Thiên sứ Phượt
nhật ký...Phượt...Đơn giản chỉ là nhật ký với "Phượt.com" ^^

ngày...tháng...năm...
được biết Phượt qua sự giới thiệu của vài người bạn hay đi "bụi"

ngày...tháng...năm...
tính đến nay mình tham gia Phượt cũng được 1 năm
nhưng chính thức tham gia cùng mem Phượt và post bài chỉ khoảng 1 tháng.

ngày trước mình chỉ theo dõi diễn dàn và tìm một số thông tin cần thiết trước khi lên đường khám phá thôi, nhưng giờ đã khác rồi, được gặp gỡ, tham gia những chuyến "Phượt", được những người bạn Phượt chia sẻ, giúp đỡ thông tin khá nhiệt tình và ngược lại

Thích chữ "cảm ơn" của Phượt. Biết rằng mình sẽ "cảm ơn" nhiều nhiều hơn là được "nhận cảm ơn".

Cảm thấy điều gì đó vui vui mỗi khi vào diễn dàn để biết và thấy nhiều hơn những dân "Phượt" thứ thiệt :D. Càng nể phục hơn khi gặp họ offline.(c)

Khi đọc các topic để thêm yêu cảnh đẹp và con người Việt Nam biết bao, rồi thấy được những miền đất lạ xa xôi, những nơi mình sẽ có thể hoặc sẽ không bao giờ đặt chân đến nhưng mình sẽ cảm nhận được những lời kể, hình ảnh sống động, li kì, hấp dẫn, chi tiết rất tường tận.

còn nhiều nhiều lắm!
Rất cảm ơn những người bạn đã tạo ra "Phượt"!

vài dòng chia sẻ và cảm nhận
(nhân dịp viết bài thứ 101^^)

Last edited:
Gởi đến anh...(thích "phượt" một mình),
Em được anh kể và chỉ dẫn tận tình mỗi khi em cần thông tin cho mỗi chuyến phượt.

Tối nay anh lại chuẩn bị cho một chuyến đi khám phá mới với hành trình khá dài. Hôm trước em lại thấy anh bị cảm. Điểm đến của anh lần này với tình hình an ninh làm anh lo lắng.

Em không biết chia sẻ với anh như thế nào, chỉ cầu chúc anh có nhiều sức khỏe ,lòng quyết tâm và may mắn để có được một hành trình thú vị như những chuyến "phượt một mình" mà anh đã từng chinh phục. Anh nhé!^^
Thân,

Phuot.com
Ngày...tháng ....năm 2010
... Thanks Mossa và topix này...
Lần đầu tiên phượt "phuot.com" tại một địa danh ko phải mạng nhà mà là từ văn phòng cty của bố Bean ....
....đang say sưa phượt thì mất điện.....đang gõ nốt những dòng cuối khi còn ở bên con thì ...tắt ngúm....
chán ko thể tả, bố Bean cứ cặm cụi với cái áo mới của em Gixer.....Bố Bean cũng ko thích nhắc đến từ "Phượt" ...vì cũng ko hiểu sao ko thích, như một dang dị ứng....
bác Bear cũng bảo bố Bean chạy off-road cũng chả khác phượt là mấy thì y rằng bố ku lại xù lên ...
khỏi phải nói bố Bean đã phải ngậm ngùi khi một cô nói bố Bean là " những thanh niên mê tốc độ " ....
thôi, thế là hoà....
thôi. thế là mất toi đoạn text đang gõ dở dang...
thôi, mất điện đột ngột, chưa kịp out nick, lúc có điện thể nào bố Bean cũng nhìn thấy nick còn onl...rồi lại càm ràm cho mà xem...
cuối tuần này thèm về quê quá mà ko dc rồi....

Gởi đến anh...(thích "phượt" một mình),
Em được anh kể và chỉ dẫn tận tình mỗi khi em cần thông tin cho mỗi chuyến phượt.

Tối nay anh lại chuẩn bị cho một chuyến đi khám phá mới với hành trình khá dài. Hôm trước em lại thấy anh bị cảm. Điểm đến của anh lần này với tình hình an ninh làm anh lo lắng.

Em không biết chia sẻ với anh như thế nào, chỉ cầu chúc anh có nhiều sức khỏe ,lòng quyết tâm và may mắn để có được một hành trình thú vị như những chuyến "phượt một mình" mà anh đã từng chinh phục. Anh nhé!^^
Thân,

Théc méc quá đi?????? Ai mà làm cho Mossa xao xuyến, xuyến xao vậy hè?????

dạo gần đây, bạn bè mình hay hỏi "sao mày hổm rày đi chơi với "Phượt" không vậy?" hihi (chỉ biết cười :D)

@chị Summer, Samon, Vivi, Cagiao: anh mà mọi người thắc mắc cũng là một mem của phượt. Dạo gần đây anh ấy ít online vì có lẽ bận việc. Nhưng tinh thần "phượt" của anh thấy thì thật phải nể ;) Vì nghe nói chuyến đi lần này khá mạo hiểm nên Mossa chỉ muốn chia sẻ với anh ấy! Mong rằng anh sẽ có một chuyến "phượt" thành công.

@Cagiao: em để "í" Ku Bin hả? hihi

dạo gần đây, bạn bè mình hay hỏi "sao mày hổm rày đi chơi với "Phượt" không vậy?" hihi (chỉ biết cười :D)

@chị Summer, Samon, Vivi, Cagiao: anh mà mọi người thắc mắc cũng là một mem của phượt. Dạo gần đây anh ấy ít online vì có lẽ bận việc. Nhưng tinh thần "phượt" của anh thấy thì thật phải nể ;) Vì nghe nói chuyến đi lần này khá mạo hiểm nên Mossa chỉ muốn chia sẻ với anh ấy! Mong rằng anh sẽ có một chuyến "phượt" thành công.

@Cagiao: em để "í" Ku Bin hả? hihi

Mong rằng những chia sẻ của em với anh ấy sẽ được anh ấy đón nhận bằng tất cả tấm lòng & sự cảm thông.

@ Ai mà ko để ý Ku Bin, vì bé nhất đoàn mà lị, hị hị....

Các bạn, hãy để nội dung topic như tiêu đề của nó nếu muốn tám chuyện thì hãy Pm trực tiếp cho nhau còn không thì hãy về topic nhà Cù lao câu nhà các bạn, diễn đàn phượt không phải là nơi để tán chuyện ở mọi nơi mọi lúc như thế.

Tối kia, nghe anh "thích phượt một mình" nói là anh đã khỏe hơn, chuyến đi tốt, cảnh mùa này rất đẹp, an ninh trước mắt là thấy okie. Mừng ghê! :D chuyến khám phá chỉ mới bắt đầu thực sự được vài ngày

Hôm nay, phải từ chối một chuyến Phượt cuối tháng 7 cùng mọi người. Buồn, nhưng biết làm sao được. :(

Có câu: "Người lữ hành thật sự là người đi chỉ vì được đi" , còn mình thì thấy trong trường hợp này thì ""Người lữ hành thật sự là người đi chỉ vì đi được" ( vì Sếp cho nghỉ phép mới đi được ;) hihi, lâu lâu lí sự cho vui, mà phải công nhận câu này hay thiệt đó! thấy dân Phượt hay xài ghê!

Ngày tháng năm… buồn, căng thẳng …
Ngày tháng năm…chán, stress…
Ngày tháng năm … đánh tiếng rủ bạn học đi CAM relax sau khi kết thúc kỳ thi, tiếc là ..toàn là mọt sách, chẳng ai ham chơi như mình ^^
Ngày tháng năm… rủ rê khắp nơi, không 1 đứa bạn nào chịu xách balo theo mình
Ngày tháng năm… nhỏ bạn thân giới thiệu web phuot.com
Ngày tháng năm … loay hoay với các topic tìm bạn đồng hành, sao không có chuyến nào thích hợp vậy ta, mình muốn xách balo đi ngay, nhưng topic nào cũng plan trước 1,2 tháng
Ngày tháng năm .. thấy topic đi Phukhet 7-10/5, ngắm nghía, hỏi thăm, mới có 1 anh và 1 chị, ngại quá, người ta đi đôi mà mình đu theo chi (thật rah hok phải vậy ^^)
Ngày tháng năm … Phukhet 7-10/5 đã đông vui rồi, năn nỉ trưởng đoàn samon để được tham gia, book vé
Ngày tháng năm …: phụ huynh không đồng ý, ngậm ngùi ở nhà, sorry cả đoàn …
Ngày tháng năm…: vẫn stress, tiếp tục tìm kiếm chuyến đi thích hợp

Ngày 4 tháng 5: thấy topic từ thiện Thác Mai, mừng như bắt được vàng, nhưng phải đến 31/5 mới đi được, lâu quá

Ngày 13 tháng 5: 7PM offline chuyến từ thiện Thác Mai, lần đầu tiên gặp bạn bè trên phuot, hồi hộp lắm nè, mọi người thật trẻ trung sôi động và đầy nhiệt huyết, mình vẫn chưa bắt kịp nhịp, chỉ biết ngồi cười. Hỏi thăm Nguyenhuong, thành viên ban tổ chức, được bạn ấy giao cho 1 số nhiệm vụ hậu cần, vui thế, thế là xon xen xông xáo vén tay áo giúp ban tổ chức 1 tay ^^

Ngày 17 tháng 5: Sau một số lúc đắn đo, suy nghĩ, quyết định post bài tìm bạn đồng hành đi CAM 24-27/6. Không hiểu sao mình không hề lo lắng rằng mình là ma mới, co ai them tin tưởng đi chung với mình không ^^

Ngày 20 tháng 5: thấy topic Hắc Dịch của sutu, đăng ký luôn, bệnh gì cử

Ngày 31 tháng 5: Từ thiện Thác Mai, chuyến đi đầu tiên với bạn bè phuot, rất ý nghĩa, thành công và vui vẻ hơn cả những gì mình mong đợi
Sau chuyến Thác Mai, Samon lại tổ chức tiếp chuyến Cù Lao Câu 4-6/6, ác ghê, 14-15/6 mình thi rồi, có nên đi không ta. Thôi ở nhà ôn bài đi, kỳ thi quan trọng mà. Nhưng mọi người chuẩn bị xôm tụ quá àh, muốn đi quá àh, thôi cứ đi đi rồi về nghỉ phép học bù nha. Không được, đi về thế nào cũng mệt mỏi, có khi bệnh chẳng học hành gì được đâu. Nhưng mình cần những nơi đông vui để overcome chuyện cũ mà, tâm trạng không vui thì cũng chẳng học hành gì được, ở nhà mà tâm trí tưởng tượng về CLC thì chẳng có tác dụng. Quyết định đi luôn, thi cử là chuyện cả đời :D

Ngày 1 tháng 6: offline 7PM chuyến CLC Trà Sữa Hoa Hướng Dương

Ngày 4,5,6 tháng 6: Cù Lao Câu, trên cả tuyệt vời, sau chuyến đi này mình đã có nhà riêng trên phuot, nhà PLCN, có cả bộ tứ bài bạc nữa nè, bé Phuonghoang đáng iu, kakathinh và minhnq là 2 thành viên được chị Summer bầu chọn là galang nhất nè, hoành tráng quá

Ngày 8 tháng 6: offline share hình chuyến CLC, dư âm biển xanh cát trắng nắng hồng vẫn còn

Ngày 13 tháng 6: 8AM, offline đóng tiền Hắc Dịch, bệt Hàn Thuyên, xon xen ghé qua 1 tí

Ngày 15 tháng 6: thi xong, tối 7PM bay ra café bệt, offline chuyến CAM 24-26/6

Ngày 19, 20 tháng 6: Hắc Dịch, đây là chuyến tiền trạm của nhóm đi CAM của mình nè, còn cù rũ được bộ tứ, anh LK, Mossa tham gia. Sau chuyến này lại biết thêm nhiều bạn mới, biết nhà trời ơi hàng xóm nhà PLCN ^^
Nhưng mà sau chuyến này, mình hơi đuối, công việc chưa xong, không dám xin nghỉ phép 2 ngày liền, muốn quỵt chuyến đi CAM quá, nhưng như vậy coi sao được ta, mình là chủ thớt mà. Haiz… ráng ráng ráng thêm chuyến nữa rùi tu sau

Ngày 21 tháng 6: cầm tờ đơn nghỉ phép đã được ký duyệt trên tay, nhẹ nhõm gì đâu.

Ngày 22 tháng 6 (hình như vậy): Offline share hình chuyến Hắc Dịch, 7PM café bệt Hàn Thuyên

Ngày 24-26 tháng 6: Những ngày hoang + dại ở CAM, vui quá là vui, chuyến đi thành công tốt đẹp.

Ngày 29 tháng 6: offline share hình chuyến CAM, 7PM café Một Thuở

Ngày 9 tháng 7: phuochoang rửa máy 4k :D, offline tiếp, karaoke Saigon Star

Ngày 10-11 tháng 7: tổng kết tình hình. Sau 1 thời gian ngắn bận rộn với phuot. Ngoảnh mặt nhìn lại, chuyện cũ không còn là mối quan tâm nữa, chuyện mới chưa từng bắt đầu đã kết thúc. Mình đã trở lại vui vẻ trẻ trung bắt đầu 1 cuộc sống mới. Khác chăng là mình có thêm rất rất nhiều bạn mới, có 1 nhà mới, có 1 bộ tứ ^^. Tất cả, dù mới quen biết vỏn vẹn 1 tháng nhưng thấy rất đỗi thân quen.

Cảm ơn phuot, cảm ơn tất cả mọi người đã, đang và sẽ cùng vivi chung bước trên đường phuot. Chúc mọi người luôn vui khỏe trong tất cả các chuyến đi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back